மாவட்ட செய்திகள்

பல்வேறு கட்டுப்பாடுகளுடன் புதுவையில் 7 ஆயிரம் மாணவர்கள் நீட் தேர்வு எழுதினர் + "||" + 7 thousand students in Puduvayal with various restrictions wrote the NEED exam

பல்வேறு கட்டுப்பாடுகளுடன் புதுவையில் 7 ஆயிரம் மாணவர்கள் நீட் தேர்வு எழுதினர்

பல்வேறு கட்டுப்பாடுகளுடன் புதுவையில் 7 ஆயிரம் மாணவர்கள் நீட் தேர்வு எழுதினர்
புதுவையில் 15 மையங்களில் நடந்த நீட் தேர்வில் 7 ஆயிரம் மாணவ-மாணவிகள் கலந்து கொண்டு தேர்வு எழுதினர். அப்போது அவர்களுக்கு கடும் கட்டுப்பாடுகள் விதிக்கப்பட்டன.
புதுச்சேரி,

நாடு முழுவதும் மருத்துவ படிப்பிற்கான மாணவர்கள் சேர்க்கைக்கு நீட் தேர்வு கட்டாயமாக்கப்பட்டுள்ளது. ஆண்டுதோறும் மே மாத இறுதியில் இந்த தேர்வு நடத்தப்படுவது வழக்கம். இந்த ஆண்டு கொரோனா காரணமாக தேர்வு தள்ளி வைக்கப்பட்டு செப்டம்பர் 13-ந் தேதி நடத்தப்படும் என்று மத்திய அரசால் அறிவிக்கப் பட்டது.


நீட் தேர்வுக்கு தமிழகம், புதுவையில் அரசியல் கட்சிகள் உள்ளிட்ட பல்வேறு அமைப்புகள் சார்பில் கடும் எதிர்ப்பு தெரிவிக்கப்பட்டன. இருப்பினும் திட்டமிட்டபடி நேற்று இந்த தேர்வு நடத்தப்பட்டது. இதற்காக இந்தியா முழுவதும் 3,842 தேர்வு மையங்கள் ஏற்பாடு செய்யப்பட்டு இருந்தது. 15.97 லட்சம் பேர் விண்ணப்பித்து இருந்தனர்.

கடும் கட்டுப்பாடுகள்

புதுச்சேரி மாநிலத்தில் புதுவை மட்டுமின்றி அண்டை மாவட்டங்களான விழுப்புரம், கடலூர் உள்ளிட்ட பகுதிகளை சேர்ந்த மாணவர்கள் உள்பட 7,137 மாணவ-மாணவிகள் நீட் தேர்வு எழுத விண்ணப்பித்து இருந்தனர். இவர்களுக்காக புதுச்சேரி ஜிப்மர் கேந்திர வித்யாலயா பள்ளி, கிறிஸ்டி பொறியியல் கல்லூரி, மணக்குள விநாயகர் பள்ளி, வாசவி இன்டர்நேஷனல் பள்ளி, ஆச்சார்யா கலை அறிவியல் கல்லூரி, ஜெயபிரியா வித்யாலயா பள்ளி, ராஜீவ்காந்தி பொறியியல் கல்லூரி, காமராஜ் மெட்ரிக் பள்ளி, விவேகானந்தா வித்யாலயா பள்ளி உள்பட 15 தேர்வு மையங்கள் அமைக்கப்பட்டு இருந்தன.

தேர்வு எழுதும் மாணவர்கள் 3 மணி நேரத்திற்கு முன்னதாகவே தேர்வு மையத்திற்கு வர வேண்டும் என்று அறிவுறுத்தப்பட்டு இருந்தது. அதன்படி நேற்று அதிகாலை முதலே தேர்வு மையத்துக்கு மாணவர்கள் வரத் தொடங்கினர்.

கொரோனா தொற்று காரணமாக தேர்வு மையங்களில் பல்வேறு கட்டுப்பாடுகள் விதிக்கப்பட்டு இருந்தன. அவர்கள் வரிசையாக நிறுத்தப்பட்டு பகல் 11 மணி முதல் ஒரு மணி நேரத்துக்கு 90 பேர் வீதம் பரிசோதிக்கப்பட்டு தேர்வு மையத்துக்குள் அனுப்பி வைக்கப்பட்டனர்.

போலீஸ் எச்சரிக்கை

அப்போது 50 மில்லி அளவு கொண்ட கிருமி நாசினி திரவம், வெளிப்படையான தண்ணீர் பாட்டில், முகக்கவசம், கையுறைகள், தேர்வுக்கான ஆவணங்கள் மட்டுமே எடுத்துச் செல்ல அனுமதிக்கப்பட்டனர். தேர்வு அறையில் சமூக இடைவெளியை மாணவர்கள் கட்டாயம் கடைப்பிடிக்க வேண்டும் என்றும் அறிவுறுத்தப்பட்டது. உடல் வெப்ப பரிசோதனையில் 99.4 டிகிரிக்கு மேல் வெப்பநிலை இருந்தவர்கள் தனி அறையில் தேர்வு எழுத அனுமதிக்கப்பட்டனர்.

இதன்பின் மதியம் 2 மணிக்கு தேர்வு தொடங்கி மாலை 5 மணிக்கு முடிவடைந்தது. இதில் 7 ஆயிரத்திற்கும் அதிகமான மாணவர்கள் கலந்து கொண்டு தேர்வு எழுதினர்.

தேர்வு மையங்களுக்கு வெளியே மாணவர்களின் பெற்றோர் காத்திருந்தனர். பல மையங்களில் அவர்களுக்காக தனியாக இடம் ஒதுக்கப்படாததால் ரோட்டில் அமரும் நிலை ஏற்பட்டது. அப்போது கூட்டமாக அமர்ந்து இருந்தனர். இதைப்பார்த்து அந்த பகுதியில் ரோந்து சென்ற போலீசார் ஒலிபெருக்கி மூலம் எச்சரித்ததுடன் சமூக இடைவெளியை கடைப்பிடிக்குமாறு அறிவுறுத்தினர்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. புதுவையில் போலீஸ் பணிக்கு நவம்பர் 4-ந்தேதி உடல் தகுதி தேர்வு
புதுவையில் போலீஸ் வேலையில் சேருவதற்கான உடல் தகுதி தேர்வு நவம்பர் 4-ந்தேதி தொடங்குகிறது.
2. செவிலியர் பணிக்கு எழுத்துத் தேர்வு 15 மையங்களில் நடந்தது
புதுவையில் செவிலியர், வார்டு அட்டெண்டர் பணிக்கான எழுத்துத்தேர்வு 15 மையங்களில் நடைபெற்றது.
3. முதல்-அமைச்சர் வேட்பாளராக எடப்பாடி பழனிசாமி தேர்வு: அ.தி.மு.க.வினர் இனிப்பு வழங்கி கொண்டாட்டம்
தமிழக முதல்-அமைச்சர் வேட்பாளராக அ.தி.மு.க.வில் எடப்பாடி பழனிசாமி தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டதையொட்டி புதுவை அ.தி.மு.க.வினர் இனிப்பு வழங்கி கொண்டாடினர்.
4. 10, 12-ம் வகுப்பு தனித் தேர்வர்களுக்கு பரீட்சை தொடங்கியது இறுதியாண்டு கல்லூரி மாணவர்களுக்கு ஆன்லைன் மூலம் தேர்வு
திருச்சி மாவட்டத்தில் 10, 12 வகுப்பு தனித்தேர்வுகளுக்கு 22 மையங்களில் நேற்று பரீட்சை தொடங்கியது. இறுதி ஆண்டு கல்லூரி மாணவர்கள் ஆன்லைன் மூலம் தேர்வு எழுதினர்.
5. ஐ.பி.எல். போட்டி; டாஸ் வென்ற சென்னை சூப்பர் கிங்ஸ் பந்து வீச்சு தேர்வு
ஐ.பி.எல். போட்டியில் டாஸ் வென்ற சென்னை சூப்பர் கிங்ஸ் அணி பந்து வீச்சு தேர்வு செய்துள்ளது.