மாவட்ட செய்திகள்

பெட்ரோலிய குழாய் பதிக்கும் திட்டத்தை சாலையோரமாக செயல்படுத்த கோரி விவசாயிகள் காத்திருப்பு போராட்டம் + "||" + Farmers wait for roadside implementation of petroleum pipeline project

பெட்ரோலிய குழாய் பதிக்கும் திட்டத்தை சாலையோரமாக செயல்படுத்த கோரி விவசாயிகள் காத்திருப்பு போராட்டம்

பெட்ரோலிய குழாய் பதிக்கும் திட்டத்தை சாலையோரமாக செயல்படுத்த கோரி விவசாயிகள் காத்திருப்பு போராட்டம்
பாப்பாரப்பட்டியில் பெட்ரோலிய குழாய் பதிக்கும் திட்டத்தை சாலையோரமாக செயல்படுத்த கோரி விவசாயிகள் காத்திருப்பு போராட்டத்தில் ஈடுபட்டனர்.
பாப்பாரப்பட்டி,

கோவை மாவட்டம் இருகூர் முதல் கர்நாடக மாநிலம் தேவனகுந்தி வரை பெட்ரோலிய குழாய் பதிக்கும் திட்டத்திற்கு விளைநிலங்களை கையகப்படுத்த விவசாயிகள் எதிர்ப்பு தெரிவித்து வருகின்றனர். இந்த குழாய் பதிக்கும் திட்டத்தை விவசாய நிலங்கள் வழியாக கொண்டு செல்லாமல் சாலையோரமாக செயல்படுத்த கோரி விவசாயிகள் மற்றும் கூட்டமைப்பு நிர்வாகிகள் பாப்பாரப்பட்டி பழைய பஸ் நிலையம் அருகில் காத்திருக்கும் போராட்டத்தில் ஈடுபட்டனர்.


கூட்டமைப்பு மாவட்ட துணை ஒருங்கிணைப்பாளர் கிருஷ்ணன் தலைமை தாங்கினார். தமிழ்நாடு விவசாயிகள் சங்க மாநில துணைத் தலைவர் ரவீந்திரன் போராட்டத்தை தொடங்கி வைத்தார். மாவட்ட ஒருங்கிணைப்பாளர் அர்ச்சுனன் உள்ளிட்ட நிர்வாகிகள் முன்னிலை வகித்தனர். தமிழ்நாடு விவசாயிகள் சங்க மாவட்ட செயலாளர் மல்லையன், மார்க்சிஸ்ட் கம்யூனிஸ்டு கட்சி மாவட்ட செயலாளர் குமார் உள்ளிட்டோர் கோரிக்கைகளை வலியுறுத்தி பேசினர். இதில் தர்மபுரி கிழக்கு மாவட்ட அ.ம.மு.க. செயலாளர் டி.கே.ராஜேந்திரன், அரூர் முன்னாள் எம்.எல்.ஏ. முருகன், பென்னாகரம் ஒன்றிய செயலாளர் சாம்ராஜ் ஆகியோர் கலந்து கொண்டு பேசினர்.

பேச்சுவார்த்தை

காத்திருப்பு போராட்டத்தில் ஈடுபட்டவர்களுடன் மாவட்ட வருவாய் அலுவலர் ரகமத்துல்லாகான், பென்னாகரம் போலீஸ் துணை சூப்பிரண்டு மேகலா, தாசில்தார் சேதுலிங்கம், பெட்ரோலிய குழாய் பதிக்கும் திட்ட பொறியாளர் பிரவீன் ஆகியோர் பேச்சுவார்த்தை நடத்தினர். அப்போது விவசாய நிலங்கள் வழியாக குழாய் பதிக்கும் திட்டத்தை கைவிட்டு சாலையோரம் பெட்ரோலிய குழாய் பதிக்கும் திட்டத்தை செயல்படுத்த வேண்டும் என்று வலியுறுத்தினர். முன்னறிவிப்பு இன்றி விளைநிலங்களில் குழாய் பதிக்கும் பணிகள் நடைபெறாது எனவும், கோரிக்கைகளை அரசிடம் பரிந்துரைக்கப்படும் என அதிகாரிகள் தரப்பில் தெரிவிக்கப்பட்டது. இதனைத் தொடர்ந்து விவசாயிகள் மற்றும் கூட்டமைப்பினர் போராட்டத்தை வாபஸ் பெற்றனர். இந்த போராட்டத்தில் விவசாயிகள் மற்றும் கூட்டமைப்பு நிர்வாகிகள் உள்பட பலர் கலந்து கொண்டனர்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. நீட் தேர்வை ரத்து செய்யக்கோரி தஞ்சை கலெக்டர் அலுவலகத்தை இந்திய மாணவர் சங்கத்தினர் முற்றுகை
நீட் தேர்வை ரத்து செய்யக்கோரி தஞ்சை கலெக்டர் அலுவலகத்தை இந்திய மாணவர் சங்கத்தினர் முற்றுகையிட்டு போராட்டம் நடத்தினர். அப்போது போலீசாருடன் தள்ளு முள்ளு ஏற்பட்டது. போராட்டத்தில் ஈடுபட்ட 30 பேரை போலீசார் கைது செய்தனர்.
2. திருவையாறு அருகே கொள்ளிடம் ஆற்றில் ஆழ்குழாய் கிணறு அமைக்க எதிர்ப்பு; கிராம மக்கள் மறியல் போராட்டம்
திருவையாறு அருகே விளாங்குடி கொள்ளிடம் ஆற்றில் ஆழ்குழாய் கிணறு அமைத்து தண்ணீர் எடுப்பதற்கு கிராம மக்கள் எதிர்ப்பு தெரிவித்து மறியல் போராட்டத்தில் ஈடுபட்டனர்.
3. தனியார் தோல் தொழிற்சாலையில் பணியாற்றிய தொழிலாளர்கள் குடும்பத்தினருடன் கஞ்சித்தொட்டி திறந்து போராட்டம்
தனியார் தோல் தொழிற்சாலையில் பணியாற்றிய தொழிலாளர்கள் குடும்பத்தினருடன் கஞ்சித்தொட்டி திறந்து போராட்டம்.
4. தேனி கலெக்டர் அலுவலகம் முன்பு ‘நீட்’ தேர்வை ரத்து செய்யக்கோரி நூதன போராட்டம்
‘நீட்’ தேர்வை ரத்து செய்யக்கோரி தேனி கலெக்டர் அலுவலகம் முன்பு இந்திய ஜனநாயக வாலிபர் சங்கம் மற்றும் மாணவர் சங்கத்தினர் நூதன போராட்டத்தில் ஈடுபட்டனர்.
5. முறைகேடாக வழங்கிய பட்டாவை ரத்து செய்யக்கோரி கள்ளக்குறிச்சி கலெக்டர் அலுவலகம் முன்பு கிராம மக்கள் போராட்டம்
அரசு புறம்போக்கு நிலத்தில் முறைகேடாக வழங்கப்பட்ட பட்டாவை ரத்துசெய்யக்கோரி கள்ளக்குறிச்சி மாவட்ட கலெக்டர் அலுவலகம் முன்பு சாலை மறியல் மற்றும் முற்றுகை போராட்டத்தில் ஈடுபட்ட கிராம மக்கள் 100 பேரை போலீசார் கைது செய்தனர்.