மாவட்ட செய்திகள்

வங்கி ஊழியர்கள் பணி இடஒதுக்கீடு: மத்திய அரசு முடிவால் எஸ்.சி., எஸ்.டி. பிரிவினருக்கு பாதிப்பு + "||" + Job reservation of bank employees: SC, ST by decision of Central Government. Vulnerability to the division

வங்கி ஊழியர்கள் பணி இடஒதுக்கீடு: மத்திய அரசு முடிவால் எஸ்.சி., எஸ்.டி. பிரிவினருக்கு பாதிப்பு

வங்கி ஊழியர்கள் பணி இடஒதுக்கீடு: மத்திய அரசு முடிவால் எஸ்.சி., எஸ்.டி. பிரிவினருக்கு பாதிப்பு
வங்கி ஊழியர்கள் பணி இட ஒதுக்கீட்டில் மத்திய அரசின் முடிவால் எஸ்.சி., எஸ்.டி. பிரிவினர் பாதிக்கப்பட்டுள்ளதாக விடுதலை சிறுத்தைகள் கட்சி தலைவர் தொல்.திருமாவளவன் எம்.பி. குற்றஞ்சாட்டினார்.
புதுச்சேரி,

பொதுத்துறை வங்கிகளில் அதிகாரிகள் பதவிக்கான தேர்வு அறிவிப்பில் எஸ்.சி, எஸ்.டி. மற்றும் பிற்படுத்தப்பட்டோர் இடஒதுக்கீடு 10 சதவீதம் குறைக்கப்பட்டு உள்ளது. குறைக்கப்பட்ட இடஒதுக்கீடு முற்படுத்தப்பட்ட பிரிவினருக்கு ஒதுக்கப்பட்டுள்ளது. இதனை கண்டித்தும், தேர்வை ரத்து செய்ய வலியுறுத்தியும் விடுதலை சிறுத்தைகள் கட்சி சார்பில் புதுவை அண்ணா சிலை அருகே நேற்று ஆர்ப்பாட்டம் நடைபெற்றது.


ஆர்ப்பாட்டத்திற்கு கட்சியின் மாநில முதன்மை செயலாளர் தேவ.பொழிலன் தலைமை தாங்கினார். விடுதலை சிறுத்தைகள் கட்சியின் தலைவர் தொல்.திருமாவளவன் எம்.பி. பங்கேற்று சிறப்புரை ஆற்றினார். ஆர்ப்பாட்டத்தில் கட்சியின் பொதுச்செயலாளர் துரை. ரவிக்குமார் எம்.பி., காங்கிரஸ் கட்சி துணைத்தலைவர் பெத்தபெருமாள், இந்திய கம்யூனிஸ்டு கட்சி மாநில செயலாளர் சலீம், மார்க்சிஸ்ட் கம்யூனிஸ்டு கட்சி தமிழ்மாநில குழு உறுப்பினர் முருகன் மற்றும் கூட்டணி கட்சி நிர்வாகிகள், தொண்டர்கள் கலந்துகொண்டனர்.

இடஒதுக்கீடு

முன்னதாக கட்சியின் தலைவர் திருமாவளவன் எம்.பி. நிருபர்களுக்கு அளித்த பேட்டியில் கூறியதாவது:-

இந்துக்களின் நலனைப் பாதுகாக்கவே நாங்கள் அரசியல் கட்சியை நடத்துகிறோம் எனக் கூறும் பா.ஜ.க. அரசு பெரும்பான்மையான இந்துக்களுக்கு எதிராகவே சட்டங்களை கொண்டு வருகின்றது. தற்போது வங்கி அதிகாரிகள் தேர்வு ஒன்றை மத்திய அரசு அறிவித்து நடத்தியுள்ளது.

இதில் எஸ்.சி., எஸ்.டி. மற்றும் பிற்படுத்தப்பட்ட பிரிவினருக்கான இடஒதுக்கீட்டைப் பறித்து, பொருளாதாரத்தில் நலிவடைந்தவர்கள் என்ற பெயரில் முன்னேறிய சமூகப் பிரிவினருக்கு 10 சதவீத இடஒதுக்கீடு வழங்கி உள்ளது. எஸ்.சி., எஸ்.டி., பிற்படுத்தப்பட்ட மக்களின் இடஒதுக்கீட்டுக்கு பாதிப்பு ஏற்படுத்தும் வகையில் மத்திய அரசு இந்த அறிவிப்பை வெளியிட்டுள்ளது. இது ஒன்றே சமூக நீதிக்கும், பெரும்பான்மையான இந்துக்களுக்கு விரோதமாக பா.ஜ.க. அரசு செயல்படுவதை உறுதிபடுத்தியுள்ளது.

இவ்வாறு அவர் கூறினார்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. மேற்கு வங்காளத்தில் நடந்தது இனப்படுகொலை; முதல் மந்திரி மம்தா பானர்ஜி குற்றச்சாட்டு
மேற்கு வங்காள தேர்தலில் 5 பேர் சுட்டு கொல்லப்பட்டது இனப்படுகொலை என முதல் மந்திரி மம்தா பானர்ஜி குற்றச்சாட்டாக கூறியுள்ளார்.
2. ஆசிரியர் தேர்வில் குளறுபடி நடந்ததாக குற்றச்சாட்டு - 9 ஐ.ஏ.எஸ். அதிகாரிகளை கட்டாய ஓய்வில் அனுப்ப பரிந்துரை
ஆசிரியர் தேர்வில் குளறுபடி நடந்ததாக கூறப்படும் நிலையில், தேர்வு வாரிய தலைவர் பதவி வகித்த 9 ஐ.ஏ.ஸ். அதிகாரிகளை கட்டாய ஓய்வில் அனுப்ப மாநில தகவல் ஆணையம் பரிந்துரை செய்துள்ளது.
3. மோடி அரசின் பிடிவாதம் காரணமாக நோய்த்தொற்றின் எண்ணிக்கை ஒவ்வொரு நாளும் அதிகரிக்கிறது
மோடி அரசின் பிடிவாதம் காரணமாக நோய்த்தொற்றின் எண்ணிக்கை ஒவ்வொரு நாளும் அதிகரிக்கிறது ப.சிதம்பரம் குற்றச்சாட்டு.
4. என்னை எதிர்த்து வெற்றி பெற முடியாது என்ற பயத்தில் குறுக்கு வழியில் வெற்றி பெற தி.மு.க. முயற்சி சைதை துரைசாமி குற்றச்சாட்டு
தி.மு.க. என்னை எதிர்த்து வெற்றி பெற முடியாது என்ற பயத்தில் குறுக்கு வழியில் ஓட்டுக்கு பணம், போலி ஆவணங்கள் மூலம் வாக்களிப்பது போன்ற முயற்சியை செய்து வருகிறது என்று சைதாப்பேட்டை தொகுதி வேட்பாளர் சைதை துரைசாமி குற்றஞ் சாட்டியுள்ளார்.
5. பெண்களை அவமானப்படுத்துவதே தி.மு.க.-காங்கிரஸ் கலாசாரம் பிரதமர் மோடி பரபரப்பு குற்றச்சாட்டு
பெண்களை அவமானப்படுத்துவதே தி.மு.க., காங்கிரஸ் கட்சிகளின் கலாசாரம் என தாராபுரத்தில் நடந்த தேர்தல் பிரசார கூட்டத்தில் பிரதமர் நரேந்திர மோடி பேசினார்.