மாவட்ட செய்திகள்

வடகிழக்கு பருவமழை முன்னேற்பாடு குறித்து அரசு அதிகாரிகளுடன் மாநில நிதித்துறை செயலாளர் ஆலோசனை + "||" + Secretary of State for Finance consults with government officials on Northeast monsoon preparations

வடகிழக்கு பருவமழை முன்னேற்பாடு குறித்து அரசு அதிகாரிகளுடன் மாநில நிதித்துறை செயலாளர் ஆலோசனை

வடகிழக்கு பருவமழை முன்னேற்பாடு குறித்து அரசு அதிகாரிகளுடன் மாநில நிதித்துறை செயலாளர் ஆலோசனை
வடகிழக்கு பருவமழை முன்னேற்பாடு குறித்து திருச்சி மாவட்ட அரசு அதிகாரிகளுடன் நிதித்துறை செயலாளர் ரீட்டா ஹரிஷ் தாக்கர் ஆலோசனை நடத்தினார்.
திருச்சி, 

திருச்சி மாவட்ட கலெக்டர் அலுவலக கூட்டரங்கில் சுகாதாரத்துறையின் மூலம் கொரோனா தடுப்பூசி வழங்குவது தொடர்பாகவும், வளர்ச்சிப்பணிகள் மற்றும் வடகிழக்கு பருவமழை முன்னேற்பாடு பணிகள் மேற்கொள்ளுதல் குறித்தும் அனைத்துத்துறை அலுவலர்களுடன் நிதித்துறை சிறப்பு செயலாளரும் மாவட்ட கண்காணிப்பு அலுவலருமான ரீட்டா ஹரீஷ் தாக்கர் தலைமையில் ஆலோசனை மற்றும் ஆய்வுக்கூட்டம் நடந்தது. மாவட்ட கலெக்டர் எஸ்.சிவராசு முன்னிலை வகித்தார்.

கூட்டத்தில் ரீட்டா ஹரீஷ் தாக்கர், பொதுப்பணித்துறை ஆற்றுப்பாதுகாப்புக் கோட்டம் நீர்வள ஆதாரம், அரியாறு வடிநிலக்கோட்டம், குடிமராமத்து திட்டத்தின் கீழ் மேற்கொள்ளப்பட்ட பணிகள், மேலும் ஏரி, குளங்களில் மழைநீர் சேகரிக்கப்பட்டது குறித்தும், கரைகள் பலப்படுத்தப்பட்டது குறித்தும் பொதுப்பணித்துறை அலுவலர்களுடன் விரிவாக ஆய்வு செய்தார்.

தடுப்பணைகள்

ஊரக வளர்ச்சித்துறையின் மூலம் குடிமராமத்து திட்டத்தின் கீழ் ஏரி, குளங்கள், ஊரணி ஆகிய நீர்நிலைகளுக்கு இந்த ஆண்டு ஒதுக்கீடு செய்யப்பட்டு எடுத்துக்கொள்ளப்பட்ட பணிகளை விரைவாக முடிக்க வேண்டும் என்றும், வடகிழக்கு பருவமழை இந்த ஆண்டு சராசரியாக பெய்துள்ளது.

ஏரி, குளங்களில் நீரை சேமித்து வைக்க வேண்டும் என்றும், ஜல்சக்தி அபியான் திட்டத்தின் கீழ் மாவட்டத்தில் மழை நீரை சேமிப்பதற்கு தடுப்பணைகள் கட்டப்பட்ட விவரம் குறித்தும், பிரதமந்திரி வீடு கட்டும் திட்டத்தின் கீழ் ஒதுக்கீடு செய்யப்பட்ட வீடுகளை பயனாளிகளுக்கு வழங்கி உடனடியாக கட்டி முடிக்க வேண்டும் என்றும், அந்தந்த நிதி ஆண்டுக்கு ஒதுக்கீடு செய்யப்பட்ட வீடுகளை அந்தந்த ஆண்டே கட்டி முடிக்க வேண்டும் என்றும், இதை போன்று பேரூராட்சி பகுதியில் ஒதுக்கீடு செய்யப்பட்ட வீடுகளையும் கட்டிமுடிக்க வேண்டும் என்றும் அறிவுறுத்தினார்.

ஆக்கிரமிப்பு

வருவாய்த்துறையில் பட்டா மாற்றம் தொடர்பாக வரபெற்ற மனுக்கள் மீது விரைவாக நடவடிக்கை எடுத்து பயனாளிகளுக்கு பட்டா வழங்க வேண்டும். நீர் நிலைகளில் ஆக்கிரமிப்பு செய்யப்பட்டு இருந்தால் உடனடியாக அகற்ற வேண்டும்.

சுகாதாரத்துறையில் நகர்புறம் மற்றும் கிராமப்புறங்களில் டெங்கு காய்ச்சல் தொடர்பாக முன்னெச்சரிக்கையாக டெங்கு கொசு ஒழிப்பு பணிகளை அதிக பணியாளர்களை கொண்டு கொசு ஒழிப்புமேற்கொள்ள வேண்டும் எனவும் தெரிவித்தார்.

நிகழ்ச்சியில் மாநகராட்சி ஆணையர் சிவசுப்ரமணியன் துணை இயக்குனர் (சுகாதாரப்பணிகள்) டாக்டர் சுப்ரமணி, மாவட்ட ஊரக வளர்ச்சி முகமை திட்ட இய க்குனர் சங்கர், பேரிடர் மேலாண்மை தாசில்தார் சத்தியபாலகங்காதரன் உள்ளிட்ட அதிகாரிகள் பலர் கலந்து கொண்டனர்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. சட்டமன்ற தேர்தல்: மதசார்பற்ற முற்போக்கு கூட்டணிக்கு உழைத்தவர்களுக்கு நன்றி இந்திய கம்யூனிஸ்டு மாநில செயலாளர் அறிக்கை
சட்டமன்ற தேர்தல்: மதசார்பற்ற முற்போக்கு கூட்டணிக்கு உழைத்தவர்களுக்கு நன்றி இந்திய கம்யூனிஸ்டு மாநில செயலாளர் அறிக்கை.
2. தேர்தல் அன்று வாக்காளர்களுக்கு வழங்க வீட்டில் பதுக்கி வைக்கப்பட்ட 2,051 மதுபாட்டில்கள் பறிமுதல் அ.தி.மு.க. கிளை செயலாளர் உள்பட 2 பேர் கைது
தேர்தல் அன்று வாக்காளர்களுக்கு வழங்க வீட்டில் பதுக்கி வைத்திருந்த 2,051 மதுபாட்டில்களை தேர்தல் கூடுதல் பறக்கும் படையினர் பறிமுதல் செய்தனர். இது தொடர்பாக அ.தி.மு.க. கிளைசெயலாளர் உள்பட 2 பேர் கைது செய்யப்பட்டனர்.
3. வேகமெடுக்கும் கொரோனா பரவலை கட்டுப்படுத்துவது குறித்து மருத்துவ நிபுணர் குழுவுடன் தலைமைச்செயலாளர் ஆலோசனை
தமிழகத்தில் கொரோனா பரவலை கட்டுப்படுத்துவது தொடர்பாக தமிழக அரசு சார்பில் அமைக்கப்பட்டுள்ள மருத்துவ வல்லுனர்கள் குழுவுடன் தலைமைச்செயலாளர் ராஜீவ் ரஞ்சன் நேற்று ஆலோசனை நடத்தினார்.
4. தமிழகத்தில் தேர்தல் செலவினம் அதிகமுள்ள தொகுதிகள் எவை? அலுவலர்களுடன் தலைமை தேர்தல் அதிகாரி ஆலோசனை
தமிழகத்தில் தேர்தல் செலவினம் அதிகமுள்ள தொகுதிகள் எவை என்பது பற்றி கண்டறிய அனைத்து அலுவலர்களுடன் தலைமை தேர்தல் அதிகாரி சத்யபிரத சாகு ஆலோசனை மேற்கொண்டுள்ளார்.
5. தமிழகத்தில் மீண்டும் ஊரடங்கா? சுகாதாரத்துறை செயலாளர் பதில்
‘தமிழகத்தில் மீண்டும் ஊரடங்கு பிறப்பிக்கப்படுமா?’ என்ற கேள்விக்கு சுகாதாரத்துறை செயலாளர் பதில் அளித்துள்ளார்.