மாவட்ட செய்திகள்

தென்காசியில் பறவைக்காய்ச்சல் தடுப்பு ஆலோசனை கூட்டம் + "||" + Bird flu prevention consultation meeting in Tenkasi

தென்காசியில் பறவைக்காய்ச்சல் தடுப்பு ஆலோசனை கூட்டம்

தென்காசியில் பறவைக்காய்ச்சல் தடுப்பு ஆலோசனை கூட்டம்
கால்நடை பராமரிப்புத்துறை சார்பில் பறவை காய்ச்சல் பரவாமல் தடுப்பது தொடர்பான ஆலோசனை கூட்டம் தென்காசி மாவட்ட கலெக்டர் அலுவலகத்தில் நடைபெற்றது.
கூட்டத்திற்கு கலெக்டர் சமீரன் தலைமை தாங்கினார். கால்நடை பராமரிப்பு துறை மண்டல இணை இயக்குனர் டாக்டர் முகமது காலித், மாவட்ட ஊரக வளர்ச்சி முகமை திட்ட இயக்குனர் சரவணன் ஆகியோர் முன்னிலை வகித்தனர். அனைத்து துறை அலுவலர்கள் கலந்து கொண்டனர்.

கூட்டத்தில் கலெக்டர் சமீரன் பேசுகையில், “தற்போது நமது அண்டை மாநிலமான கேரளாவில் பறவை காய்ச்சல் பரவி வருகிறது. எனவே மாநில எல்லையில் தடுப்பு நடவடிக்கைகள் தீவிரமாக மேற்கொள்ளப்பட்டு வருகின்றது. கேரளாவிலிருந்து கோழிகள், வாத்துகள், கோழி இறைச்சி, கோழி தீவனங்கள் மற்றும் இறைச்சி கழிவுகள் வாகனங்களில் கொண்டு வந்தால் அந்த வாகனங்களை கேரளாவிற்கு திருப்பி அனுப்ப உத்தரவிடப்பட்டுள்ளது. இதுதவிர அங்கிருந்து வரும் அனைத்து வாகனங்களுக்கும் கிருமிநாசினி மருந்து தெளிக்கப்படுகிறது. தென்காசி மாவட்டத்தில் உள்ள கோழி 
வளர்ப்பு பண்ணைகளில் அதன் உரிமையாளர்களுக்கு விழிப்புணர்வு ஏற்படுத்த கால்நடை துறை டாக்டர்களுக்கு கூறப்பட்டுள்ளது. கோழிகளுக்கு சளி வடிதல், இருமல், தும்முதல் போன்றவை காணப்பட்டால் உடனடியாக சிகிச்சை அளிக்க ஏற்பாடு செய்ய வேண்டும். கோழி பண்ணைகள் இருக்கும் இடங்களில் கால்நடை டாக்டர்கள் ஆய்வு செய்ய ஏற்பாடு செய்யப்பட்டுள்ளது” என்றார்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. தென்காசியில் பயங்கரம்: பாட்டி மற்றும் 1 வயது பேத்தி கொடூரக்கொலை; சாக்குமூட்டையில் கட்டி உடல்களை வீசிய 4 பேர் கைது
தென்காசியில் பணத்தை திருப்பி கேட்டதால், பாட்டி- 1¼ வயது பேத்தியை கொடூரமாக கொலை செய்து அவர்களது உடல்களை சாக்கு மூட்டைகளில் கட்டி வீசிய 4 பேரை போலீசார் கைது செய்தனர்.
2. தென்காசியில் சுகாதாரத்துறை அலுவலர்கள் ஆர்ப்பாட்டம்
தென்காசி மாவட்ட கலெக்டர் அலுவலகம் முன்பு பொது சுகாதாாரத்துறை அலுவலர்கள் சங்கத்தின் சார்பில் ஆர்ப்பாட்டம் நடந்தது.
3. தென்காசியில் 2 வாலிபர்கள் மீது குண்டர் சட்டம் பாய்ந்தது
தென்காசியில் பல்வேறு வழக்குகளில் தொடர்புடைய 2 வாலிபர்கள் மீது குண்டர் சட்டம் பாய்ந்தது.
4. பத்மஸ்ரீ விருது மகிழ்ச்சி அளிக்கிறது- தென்காசி தொழில் அதிபர் ஸ்ரீதர் வேம்பு பேட்டி
பத்மஸ்ரீ விருது கிடைத்தது மகிழ்ச்சி அளிக்கிறது என தென்காசி தொழில் அதிபர் ஸ்ரீதர் வேம்பு கூறினார்.
5. தென்காசி மாவட்டம் குருவிகுளம் அருகே பரிதாபம்; மின்சாரம் தாக்கி அக்காள்- தம்பி பலி
தென்காசி மாவட்டம் திருவேங்கடம் தாலுகா குருவிகுளம் அருகே கள்ளிகுளம் கிராமத்தை சேர்ந்தவர் விஜயராஜ் (வயது 45). இவருக்கு திருமணமாகாததால் தனது அக்காள் விஜயலட்சுமி (57) என்பவர் வீட்டில் தங்கி இருந்து விவசாய பணிகளுக்கு உதவியாக இருந்து வந்தார்.