மாவட்ட செய்திகள்

பக்ரீத் பண்டிகை கொண்டாட்டம்:பள்ளிவாசல்களில் முஸ்லிம்கள் சிறப்பு தொழுகை + "||" + Bakreed festival

பக்ரீத் பண்டிகை கொண்டாட்டம்:பள்ளிவாசல்களில் முஸ்லிம்கள் சிறப்பு தொழுகை

பக்ரீத் பண்டிகை கொண்டாட்டம்:பள்ளிவாசல்களில் முஸ்லிம்கள் சிறப்பு தொழுகை
பக்ரீத் பண்டிகையையொட்டி கடலூர் மாவட்டத்தில் முஸ்லிம்கள் சிறப்பு தொழுகை நடத்தினர்.
கடலூர், 

முஸ்லிம்களின் முக்கிய பண்டிகைகளில் ஒன்றான பக்ரீத் பண்டிகையை நேற்று நாடு முழுவதும் முஸ்லிம்கள் உற்சாகமாக கொண்டாடினர். அதன்படி கடலூரிலும் முஸ்லிம்கள் பக்ரீத் பண்டிகையை கொண்டாடி மகிழ்ந்தனர். கொரோனா பரவல் காரணமாக மசூதிகளில் கடலூர் மஞ்சக்குப்பம் மசூதியில் குறைந்த எண்ணிக்கையிலான முஸ்லிம்கள் சமூக இடைவெளியை கடைபிடித்து தொழுகை நடத்தினர்.

மசூதிகளுக்கு செல்ல முடியாதவர்கள் வீடுகளில் இருந்தபடியே சிறப்பு தொழுகை நடத்தி பக்ரீத் பண்டிகையை உற்சாகமாக கொண்டாடினர். பின்னர் தங்களால் முடிந்த உதவிகளை ஏழைகளுக்கு செய்தனர். முன்னதாக அவர்கள் புத்தாடை அணிந்து, தொழுகை முடித்து ஒருவருக்கொருவர் பக்ரீத் வாழ்த்துகளை தெரிவித்துக் கொண்டனர்.

சிறப்பு தொழுகை

இதேபோல் கடலூர் டவுன்ஹாலில் தமிழ்நாடு தவ்ஹீத் ஜமாத் சார்பில் பக்ரீத் பண்டிகையையொட்டி சிறப்பு தொழுகை நடந்தது. இதில் முஸ்லிம்கள் சமூக இடைவெளியை கடைபிடித்து பங்கேற்றனர். பின்னர் பக்ரீத் தொழுகை முடிந்து ஒருவருக்கொருவர் வாழ்த்து தெரிவித்தனர்.

ஆயங்குடி-ராமநத்தம்

காட்டுமன்னார்கோவில் கோவில் அருகே ஆயங்குடியில் உள்ள ஈத்கா மைதானத்தில் பக்ரீத் சிறப்பு தொழுகை நடைபெற்றது. பெரிய பள்ளிவாசல் இமாம் அப்துல் ஜப்பார் தலைமையில் நடைபெற்ற தொழுகையில், 500-க்கும் மேற்பட்ட இஸ்லாமியர்கள் பங்கேற்றனர். பின்னர் உலக அமைதிக்காக சிறப்பு பிரார்த்தனையும் நடைபெற்றது.

ராமநத்தத்தில் தேசிய நெடுஞ்சாலையில் அமைந்துள்ள பள்ளிவாசலில் பக்ரீத் பண்டிகையை முன்னிட்டு சிறப்பு தொழுகை நடைபெற்றது. இதில் ஏராளமான முஸ்லிம்கள் கலந்து கொண்டு சிறப்பு தொழுகை  நடத்தினர். பின்னர் அனைவரும் ஒருவருக்கொருவர் பக்ரீத் வாழ்த்துகளை தெரிவித்துக்கொண்டனர்.

விருத்தாசலம்

இதேபோல் விருத்தாசலம் பகுதியில் உள்ள அனைத்து பள்ளிவாசல்களிலும் முஸ்லிம்கள் பக்ரீத் பண்டிகையை முன்னிட்டு சிறப்பு தொழுகையில் ஈடுபட்டனர். 

அதன்படி, விருத்தாசலம் ஆலடி ரோடு நவாப் ஜாமிஆ மஸ்ஜித் பள்ளிவாசலில் பக்ரீத் பண்டிகையை முன்னிட்டு முஸ்லிம்கள் சிறப்பு தொழுகை நடத்தினார்கள். பின்னர் அனைவரும் ஒருவருக்கொருவர் ஆரத்தழுவி பக்ரீத் பண்டிகை வாழ்த்துகளை பரிமாறிக்கொண்டனர்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. பள்ளிவாசல்களில் சிறப்பு தொழுகை
பக்ரீத் பண்டிகையையொட்டி பள்ளிவாசல்களில் நடந்த சிறப்பு தொழுகையில் திரளான முஸ்லிம்கள் கலந்து கொண்டனர்.
2. பக்ரீத் பண்டிகை: இனிப்புகளை பரிமாறிக் கொண்ட இந்திய - பாகிஸ்தான் படை வீரர்கள்
கொரோனா காலம் என்பதால் போதிய சமூக இடைவெளியுடன் நாடு முழுக்க பல்வேறு மசூதிகளில் இஸ்லாமியர்கள் தொழுகையில் ஈடுபட்டனர்.
3. பக்ரீத் பண்டிகை: முதல்-அமைச்சர் மு.க.ஸ்டாலின் வாழ்த்து
பக்ரீத் பண்டிகை நாளை கொண்டாடப்படுவதையொட்டி இஸ்லாமியப் பெருமக்கள் அனைவருக்கும் முதல்-அமைச்சர் மு.க.ஸ்டாலின் வாழ்த்து தெரிவித்துள்ளார்.
4. பக்ரீத் பண்டிகையையொட்டி பசுக்களை கொன்றால் கடும் நடவடிக்கை: கர்நாடக மந்திரி பிரபுசவான்
பக்ரீத் பண்டிகையையொட்டி பசுக்களை கொன்றால் கடும் நடவடிக்கை எடுக்கப்படும் என்று மந்திரி பிரபுசவான் எச்சரிக்கை விடுத்துள்ளார்.
5. பக்ரீத் பண்டிகை 21-ந்தேதி கொண்டாடப்படும்: தலைமை காஜி அறிவிப்பு
பக்ரீத் பண்டிகை 21-ந்தேதி கொண்டாடப்படும் என்று தலைமை காஜி சலாவுதீன் முகமது ஆயூப் அறிவித்துள்ளார்.