மாவட்ட செய்திகள்

கள்ளக்குறிச்சி மாவட்டத்தில் 1855 டன் யூரியா இருப்பு உள்ளதுஆதார் எண்ணை பதிவு செய்யாமல் உரம் வழங்கினால் கடையின் உரிமம் ரத்து உரிமையாளர்களுக்கு வேளாண்மை இணை இயக்குனர் எச்சரிக்கை + "||" + If the fertilizer is supplied without registering the reference number the license of the shop will be canceled Associate Director of Agriculture warns owners

கள்ளக்குறிச்சி மாவட்டத்தில் 1855 டன் யூரியா இருப்பு உள்ளதுஆதார் எண்ணை பதிவு செய்யாமல் உரம் வழங்கினால் கடையின் உரிமம் ரத்து உரிமையாளர்களுக்கு வேளாண்மை இணை இயக்குனர் எச்சரிக்கை

கள்ளக்குறிச்சி மாவட்டத்தில் 1855 டன் யூரியா இருப்பு உள்ளதுஆதார் எண்ணை பதிவு செய்யாமல் உரம் வழங்கினால் கடையின் உரிமம் ரத்து உரிமையாளர்களுக்கு வேளாண்மை இணை இயக்குனர் எச்சரிக்கை
கள்ளக்குறிச்சி மாவட்டத்தில் 1855 டன் யூரியா இருப்பு உள்ளதாகவும் ஆதார் எண்ணை பதிவு செய்யாமல் உரம் வழங்கினால் கடையின் உரிமம் ரத்து செய்யப்படும் என்று கடை உரிமையாளர்களுக்கு வேளாண்மை இணை இயக்குனர் சுந்தரம் எச்சரிக்கை விடுத்துள்ளார்
சின்னசேலம்

யூரியா தட்டுப்பாடு

கள்ளக்குறிச்சி மாவட்டத்தில் கள்ளக்குறிச்சி, மூங்கில்துறைப்பட்டு உள்ளிட்ட பல்வேறு பகுதிகளில் யூரியா உரம் தடுப்பாடு இருப்பதாகவும், ஒரு சில கடைகளில் கூடுதல் விலைக்கு உரம் விற்பனை செய்யப்படுவதாகவும் புகார் தெரிவித்த விவசாயிகள் உரக் கடைகளில் அதிகாரிகள் ஆய்வு செய்ய வேண்டும் எனவும் கோரிக்கை வைத்தனர்.
இதையடுத்து கள்ளக்குறிச்சி மாவட்ட கலெக்டர் ஸ்ரீதர் உத்தரவின் பேரில்  வேளாண்மை இணை இயக்குனர் (பொறுப்பு) சுந்தரம் தலைமையில் உதவி இயக்குனர் (உரக் கட்டுப்பாடு) அன்பழகன், சின்னசேலம் வேளாண்மை உதவி இயக்குனர் கலைச்செல்வி, வேளாண்மை அலுவலர் அனுராதா ஆகியோர் சின்னசேலம் பகுதியில் உள்ள உரக் கடைகளில் ஆய்வு மேற்கொண்டனர்.
அப்போது கடை உரிமையாளர்களிடம் விவசாயிகளின் ஆதார் அட்டையை விற்பனை முனைய எந்திரத்தில் பதிவு செய்து உரம் வழங்க வேண்டும், விவசாயிகளுக்கு தெரியும் வகையில் உரம் இருப்பு மற்றும் விலை விவரங்களை பெயர் பலகையில் எழுதி வைக்க வேண்டும் என அறிவுரைகளை வழங்கினர். 

உரிமம் ரத்து செய்யப்படும்

பின்னர் இணை இயக்குனர் சுந்தரம் கூறும்போது, தற்போது மாவட்டத்தில் தனியார் விற்பனை கடை மற்றும் தொடக்க வேளாண்மை கூட்டுறவு சங்கங்களில் 1,855 டன் யூரியா இருப்பு உள்ளது. இதை விவசாயிகள் பெற்று பயன் பெற வேண்டும். விற்பனை முனைய எந்திரத்தில் ஆதார் எண்ணை பதிவு செய்யாமல் உரம் வழங்கினால் சட்ட ரீதியான நடவடிக்கை மேற்கொண்டு சம்பந்தப்பட்ட கடையின் உர விற்பனை உரிமம் ரத்து செய்யப்படும். மேலும் விவசாயிகள் அதிக அளவில் யூரியா பயன்படுத்துவதை தவிர்த்து இயற்கை விவசாயத்தை மேற்கொள்ள தழைச்சத்து, தொழு உரத்தை பயன்படுத்தி மண்வளத்தை கூட்டி பயிரிட வேண்டும். தழைச்சத்துக்கு நிகரான காம்ப்ளக்ஸ் உரத்தை பயன்படுத்த வேண்டும் என்றார்.


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. கனமழை எச்சரிக்கை; டேராடூனில் 5 நாட்கள் பள்ளிகளுக்கு தொடர் விடுமுறை
கனமழை எச்சரிக்கையை முன்னிட்டு டேராடூனில் அனைத்து பள்ளிகள் மற்றும் அங்கன்வாடிகள் நாளை மூடப்பட்டு இருக்கும் என அறிவிப்பு வெளிவந்துள்ளது.
2. உத்தரகாண்டுக்கு ரெட் அலார்ட் எச்சரிக்கை
உத்தரகாண்டில் நாளை கனமழை பெய்யும் என்றும் அதனால், ரெட் அலார்ட் எச்சரிக்கையும் விடப்பட்டு உள்ளது.
3. மதுபாட்டில்களை மொத்தமாக விற்பனை செய்வோர் வாங்குவோர் மீது கடும் நடவடிக்கை கலெக்டர் ஸ்ரீதர் எச்சரிக்கை
கள்ளக்குறிச்சி மாவட்டத்தில் முறைகேடாக மதுபாட்டில்களை மொத்தமாக வாங்குவோர் மற்றும் விற்பனை செய்யும் மதுக்கடை ஊழியர்கள் மீது கடும் நடவடிக்கை எடுக்கப்படும் என கலெக்டர் ஸ்ரீதர் எச்சரிக்கை விடுத்துள்ளார்
4. வாக்காளர்களுக்கு வழங்க மதுபானங்களை மொத்தமாக கொள்முதல் செய்தால் குண்டர் சட்டத்தில் நடவடிக்கை போலீஸ் சூப்பிரண்டு ஸ்ரீநாதா எச்சரிக்கை
விழுப்புரம் மாவட்டத்தில் வாக்காளர்களுக்கு வழங்க மதுபானங்களை மொத்தமாக கொள்முதல் செய்தால் குண்டர் சட்டத்தின் கீழ் கைது நடவடிக்கை எடுக்கப்படும் என்று மாவட்ட போலீஸ் சூப்பிரண்டு ஸ்ரீநாதா எச்சரிக்கை விடுத்துள்ளார்.
5. கனமழை எச்சரிக்கை: மேற்கு வங்காளத்தில் அனைத்து அரசு ஊழியர்களின் விடுமுறை ரத்து
மேற்கு வங்காளத்தில் கனமழை எச்சரிக்கையை அடுத்து அனைத்து அரசு ஊழியர்களின் விடுமுறை ரத்து செய்யப்பட்டு உள்ளது.