தேர்தல் செய்திகள்

கர்நாடகாவில் மிகப்பெரிய அளவில் வருமான வரிச்சோதனை; இதுதான் மோடியின் சர்ஜிக்கல் ஸ்டிரைக்-குமாரசாமி + "||" + IT Dept seized Rs 1.66 crore cash in Karnataka raids

கர்நாடகாவில் மிகப்பெரிய அளவில் வருமான வரிச்சோதனை; இதுதான் மோடியின் சர்ஜிக்கல் ஸ்டிரைக்-குமாரசாமி

கர்நாடகாவில் மிகப்பெரிய அளவில் வருமான வரிச்சோதனை; இதுதான் மோடியின் சர்ஜிக்கல் ஸ்டிரைக்-குமாரசாமி
கர்நாடகாவில் மிகப்பெரிய அளவில் 15 இடங்களில் வருமான வரி சோதனை நடைபெற்றது.
கர்நாடகத்தில் நாடாளுமன்ற தேர்தல் 2 கட்டங்களாக ஏப்ரல் 18, 23-ந் தேதிகளில் நடக்கிறது. முதல்கட்ட தேர்தலுக்கான மனு தாக்கல் நிறைவடைந்தது. மனுக்களை வாபஸ் பெற நாளை வெள்ளிக்கிழமை கடைசி நாள் ஆகும். இதனால் தேர்தல் பிரசாரம் தீவிரம் அடைந்துள்ளது.

இந்நிலையில் கர்நாடகத்தில் இன்று வருமான வரி சோதனை நடந்தது. ஜனதாதளம்(எஸ்) கட்சியை சேர்ந்த சிறிய நீர்ப்பாசனத்துறை மந்திரி சி.எஸ்.புட்டராஜு வீடு, முதல்-மந்திரி குமாரசாமியின் அண்ணனும், பொதுப்பணித்துறை மந்திரியுமான எச்.டி.ரேவண்ணாவின் நண்பர்கள், ஒப்பந்ததாரர்கள் வீடு, அலுவலகங்கள் என்று சுமார் 15 இடங்களில் வருமான வரி சோதனை நடைபெற்றது.

இந்த சோதனைக்கு காங்கிரஸ்-ஜனதாதளம்(எஸ்) கட்சிகளின் தலைவர்கள் கடும் கண்டனம் தெரிவித்துள்ளனர். 

வருமான வரி சோதனையை கண்டித்து, முதல்-மந்திரி குமாரசாமி, துணை முதல்-மந்திரி பரமேஸ்வர், முன்னாள் முதல்-மந்திரி சித்தராமையா, மாநில காங்கிரஸ் தலைவர் தினேஷ் குண்டுராவ், நீர்ப்பாசனத்துறை மந்திரி டி.கே.சிவக்குமார் உள்ளிட்டோர் பெங்களூரு குயின்ஸ் ரோட்டில் உள்ள வருமான வரித்துறை அலுவலகம் முன்பு தர்ணா போராட்டம் நடத்தினர்.

இந்த சோதனைக்கு கண்டனம் தெரிவித்து குமாரசாமி தனது டுவிட்டர் பக்கத்தில் ஒரு பதிவை வெளியிட்டு இருந்தார். அதில், பிரதமர் மோடியின் உண்மையான துல்லிய தாக்குதல் (சர்ஜிக்கல் ஸ்டிரைக்) இந்த வருமான வரி சோதனை மூலம் பகிரங்கமாகியுள்ளது. வருமான வரித்துறை அதிகாரி பாலகிருஷ்ணனுக்கு அரசியலமைப்பு பதவி வழங்குவதாக பிரதமர் உறுதியளித்து, அதன் மூலம் எதிர்க்கட்சி தலைவர்களை பழிவாங்குகிறார். தேர்தல் நேரத்தில் அரசு எந்திரம், ஊழல் அதிகாரிகளை பயன்படுத்தி எதிர்க்கட்சிகளை துன்புறுத்துவது என்பது மிகவும் வருந்தத்தக்கது என தெரிவித்து இருந்தார். வருமான வரித்துறை பா.ஜனதாவின் கைப்பாவையாக செயல்படுகிறது, அரசியல் பழிவாங்கும் செயல் என குற்றம் சாட்டப்பட்டுள்ளது. வருமான வரித்துறையின் சோதனையில் ரூ. 1.66 கோடி சிக்கியது என தகவல் வெளியாகியுள்ளது.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. ரஷிய அதிபர் புதினுடன் மோடி இன்று சந்திப்பு
2 நாள் பயணமாக பிரதமர் மோடி இன்று ரஷியாவுக்கு செல்கிறார். ரஷிய அதிபர் புதினை அவர் சந்தித்து பேசுகிறார்.
2. நிலவின் தரைக்கு நிகரான பெங்களூரு சாலைகள் -ஓவியரின் வித்தியாசமான வீடியோ
கர்நாடகாவை சேர்ந்த ஓவியர் படால் நஞ்சுண்டசாமி எடுத்த வீடியோ காட்சிகள் தற்போது சமூகவலைதளங்களில் வேகமாக பரவி வருகிறது.
3. கர்நாடகாவில் 3 துணை முதல்-மந்திரிகள் நியமனம்
கர்நாடகாவில் 3 பேரை துணை முதல்-மந்திரிகளாக எடியூரப்பா நியமனம் செய்துள்ளார்.
4. ஜி-7 மாநாட்டில் பங்கேற்க மோடி மீண்டும் பிரான்ஸ் சென்றார் - டிரம்புடன் முக்கிய பேச்சுவார்த்தை
பஹ்ரைன் பயணம் நிறைவடைந்ததை தொடர்ந்து, ஜி-7 மாநாட்டில் பங்கேற்பதற்காக பிரதமர் மோடி மீண்டும் பிரான்ஸ் சென்றார். அங்கு, அமெரிக்க ஜனாதிபதி டிரம்புடன் அவர் முக்கிய பேச்சுவார்த்தை நடத்துகிறார்.
5. சர்தார் படேலின் கனவை மோடி நிறைவேற்றியுள்ளார் - அமித்ஷா
சர்தார் படேலின் கனவை மோடி நிறைவேற்றி உள்ளதாக மத்திய உள்துறை மந்திரி அமித்ஷா தெரிவித்தார்.