தேசிய செய்திகள்

கர்நாடகாவில் பா.ஜனதா நகர்வுக்கு ‘செக்’ குமாரசாமிக்கு ஆதரவு என இருகட்சி எம்.எல்.ஏ.க்களிடம் கையெழுத்து + "||" + Signatures of JDS and Congress MLAs being taken in support of HD Kumaraswamy

கர்நாடகாவில் பா.ஜனதா நகர்வுக்கு ‘செக்’ குமாரசாமிக்கு ஆதரவு என இருகட்சி எம்.எல்.ஏ.க்களிடம் கையெழுத்து

கர்நாடகாவில் பா.ஜனதா நகர்வுக்கு ‘செக்’ குமாரசாமிக்கு ஆதரவு என இருகட்சி எம்.எல்.ஏ.க்களிடம் கையெழுத்து
கர்நாடகாவில் பா.ஜனதாவின் ஆட்சி அமைக்கும் நகர்வுக்கு காங்கிரஸ், மதசார்பற்ற ஜனதா தளம் சார்பில் ‘செக்’ வைக்கப்பட்டு உள்ளது. #HDKumaraswamy #KarnatakaElections2018
பெங்களூரு,

தொங்கு சட்டசபை அமைந்துள்ள கர்நாடகாவில் பாரதீய ஜனதாவும், காங்கிரஸ்- மதசார்பற்ற ஜனதா தளம் கூட்டணியும் ஆட்சி அமைக்கும் முயற்சியில் தீவிரமாக இறங்கி உள்ளது. கோவா, மணிப்பூர் மாநிலங்களில் தனிப்பெரும் கட்சியாக வந்தபோதும் காங்கிரஸ் ஆட்சி அமைக்க முடியவில்லை,  இரண்டாவது இடம்பிடித்த பா.ஜனதா உடனடியாக ஆட்சி அமைக்க உரிமை கோரி உதிரி கட்சிகளை இணைத்தது. இவ்விவகாரத்தில் பாடம் படித்த காங்கிரஸ் அதே வழியை பின்பற்றுகிறது. இது வெற்றியடையுமா? என்பது கவர்னர் முடிவில் உள்ளது. இதற்கிடையே காங்கிரஸ் பின்வாசல் வழியாக ஆட்சி அமைக்க முயற்சிக்கிறது என எடியூரப்பா குற்றம் சாட்டினார். 

இதற்கிடையே எம்.எல்.ஏ.க்களை இழுக்க பா.ஜனதா குதிரை பேரத்தில் ஈடுபடுவதாக காங்கிரசும், மதசார்பற்ற ஜனதா தளமும் குற்றம் சாட்டி வருகிறது.

ரூ. 100 கோடி மற்றும் அமைச்சரவையில் இடம் என எம்.எல்.ஏ.க்களுக்கு பா.ஜனதா ஆசைவார்த்தை கூறுகிறது என குமாரசாமி குற்றம் சாட்டிஉள்ளார். இதனை பாரதீய ஜனதாவின் பிரகாஷ் ஜவடேகர் மறுத்து உள்ளார். இருப்பினும் பா.ஜனதா எம்.எல்.ஏ.க்களை இழுக்க தீவிரம் காட்டும் என காங்கிரஸ் மற்றும் மதசார்பற்ற ஜனதா தளம் எம்.எல்.ஏ.க்களை பாதுகாக்கவும் நடவடிக்கை எடுக்கிறது. பாரதீய ஜனதாவை ஆட்சி அமைக்க ஆளுநர் அழைப்பு விடுத்தாலும், பெரும்பான்மையை நிரூபிக்க வேண்டிய கட்டாயம் உள்ளது. பாரதீய ஜனதாவுக்கு 8 எம்.எல்.ஏ.க்கள் தேவை உள்ளது. இந்நிலையில் எம்.எல்.ஏ.க்கள் ஆதரவு குமாரசாமிக்குதான் என்பதை உறுதிசெய்யும் வகையில் அக்கட்சிகள் நடவடிக்கையை தொடங்கி உள்ளது. 

அதாவது குமாரசாமிக்கு ஆதரவு அளிக்கிறோம் என மதசார்பற்ற ஜனதா தளம் மற்றும் காங்கிரஸ் கட்சியின் எம்.எல்.ஏ.க்கள் கையெழுந்து பெறப்படுகிறது. அவர்களுடைய ஆதரவு அடங்கிய ஆவணத்தை ஆளுநரிடம் தாக்கல் செய்யவும் முடிவு செய்யப்பட்டு உள்ளது. எம்.எல்.ஏ.க்கள் குமாரசாமிக்கு ஆதரவு கையெழுத்து அடங்கிய ஆவணம் தாக்கல் செய்யப்படும் நிலையில் பா.ஜனதாவிற்கு ‘செக்’காக அமையும் என பார்க்கப்படுகிறது. பா.ஜனதாவிடம் பெரும்பான்மையில்லாத நிலையில் காங்கிரஸ் - மதசார்பற்ற ஜனதா தளத்திற்கு கூடுதலான எம்.எல்.ஏ.க்கள் ஆதரவு என்பதை தெளிவுப்படுத்தும்.


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. பாரதீய ஜனதா கட்சியின் ஆண்டு வருமானம் ரூ.1027 கோடி, செலவு ரூ.758 கோடி
பாரதீய ஜனதா கட்சியின் ஆண்டு வருமானம் ரூ.1027 கோடி என்றும் செலவு ரூ.758 கோடி என்றும் தேர்தல் ஆணையத்தில் கட்சியின் சார்பில் கூறப்பட்டு உள்ளது.
2. பசுக்களுக்கு வாக்களிக்கும் உரிமையை பாஜக வழங்கவில்லை, கடவுளுக்கு நன்றி சொல்லுங்கள் - மஹ்பூபா
பசுக்களுக்கு வாக்களிக்கும் உரிமையை பாஜக வழங்கவில்லை, கடவுளுக்கு நன்றி சொல்லுங்கள் என காஷ்மீர் மாநில முன்னாள் முதல் மந்திரி மஹ்பூபா முஃப்தி கூறி உள்ளார்.
3. காங்கேயம் அருகே துப்பாக்கி சூடு நடத்தி சூதாட்ட கும்பலிடம் ரூ.20 லட்சம், 30 பவுன் நகை கொள்ளை
காங்கேயம் அருகே துப்பாக்கி சூடு நடத்தி சூதாட்ட கும்பலிடம் இருந்து ரூ.20 லட்சம், 30 பவுன்நகை ஆகியவற்றை 2 காரில் வந்த 12 பேர் கொண்ட கும்பல் கொள்ளையடித்து சென்ற சம்பவம் பரபரப்பை ஏற்படுத்தி உள்ளது.
5. ரபேல் விவகாரம்: கார்கேவிற்கு எதிர்ப்பு; ஏஜி, சிஏஜிக்கு நாடாளுமன்ற பொது கணக்கு குழு சம்மன் விடுக்குமா?
ரபேல் விவகாரத்தில் மல்லிகார்ஜூன கார்கேவின் நோக்கத்திற்கு மெஜாரிட்டி உறுப்பினர்கள் எதிர்ப்பு தெரிவிப்பதால் ஏஜி, சிஏஜிக்கு நாடாளுமன்ற பொது கணக்கு குழு சம்மன் விடுக்காமல் இருக்கலாம் என தகவல் வெளியாகியுள்ளது.