தேசிய செய்திகள்

ராஜஸ்தானில் முதல்வரை ராகுல்காந்திதான் தேர்வு செய்ய வேண்டும் -காங்கிரஸ் எம்.எல்.ஏ.க்கள் + "||" + Rajasthan Congress lawmakers ask Rahul Gandhi to decide on chief minister

ராஜஸ்தானில் முதல்வரை ராகுல்காந்திதான் தேர்வு செய்ய வேண்டும் -காங்கிரஸ் எம்.எல்.ஏ.க்கள்

ராஜஸ்தானில் முதல்வரை ராகுல்காந்திதான் தேர்வு செய்ய வேண்டும் -காங்கிரஸ் எம்.எல்.ஏ.க்கள்
ராஜஸ்தானில் முதல்வரை காங்கிரஸ் தலைவர் ராகுல்காந்திதான் தேர்வு செய்ய வேண்டும் என்று அக்கட்சியின் எம்.எல்.ஏ.க்கள் கூறியுள்ளனர்.
ஜெய்பூர்,

பா.ஜனதா ஆட்சி செய்த ராஜஸ்தானில் நடைபெற்ற தேர்தலில் காங்கிரஸ் ஆட்சியை கைப்பற்றியது. ஆட்சியை கைப்பற்றினாலும் முதல்வர் யார் என்பதில் பெரும் தலைவலி ஏற்படும் என்று எதிர்பார்க்கப்பட்டது. இளம் தலைவர்களுக்கு முக்கியத்துவம் கொடுக்கப்பட வேண்டும் என்ற கோரிக்கையும் வலுக்கிறது. ராஜஸ்தான் மாநிலத்தை பொறுத்தவரையில் காங்கிரஸில் சச்சின் பைலட்டும், மத்திய பிரதேசத்தை பொறுத்தவரையில் ஜோதிராதித்ய சிந்தியாவும் முக்கிய தலைவர்களாக இருக்கிறார்கள். இவர்களை மாநில தலைமையில் அமரவைக்க வேண்டும் என்ற கோரிக்கையும் உள்ளது.

ராஜஸ்தானில் 2013-ம் ஆண்டு காங்கிரஸ் ஆட்சியை இழப்பதற்கு காரணமே சச்சின் பைலட் மற்றும் முன்னாள் முதல்வர் அசோக் கெலட் இடையிலான மோதல் போக்கே என்று கூறப்பட்டது. இம்முறை முதல்வர் வேட்பாளரை அறிவிக்காமல் காங்கிரஸ் களம் கண்டு வெற்றியை தனதாக்கியது. 

யார் முதல்வர்?

காங்கிரஸ் கட்சியின் புதிய எம்.எல்.ஏ.க்கள் கூட்டம் காங்கிரஸ் தலைமையகத்தில் நடைபெற்று வருகிறது. காங்கிரஸ் பொதுச்செயலாளர் அவினாஷ் பாண்டே மற்றும் கண்காணிப்பாளர் கேசி வேணுகோபால் தலைமையில் இக்கூட்டம் நடைபெறுகிறது. கூட்டத்தில் சச்சின் பைலட்டும், அசோக் கெலாட்டும் கலந்துக்கொண்டுள்ளனர். கூட்டம் தொடர்ந்து நடைபெறும் நிலையில் ராஜஸ்தானில் முதல்வரை ராகுல் காந்திதான் தேர்வு செய்ய வேண்டும்  என்று எம்.எல்.ஏ.க்கள் தரப்பில் தீர்மானம் நிறைவேற்றப்பட்டுள்ளது.

காங்கிரஸ் தலைவர் ஒருவர் பேசுகையில், “எம்.எல்.ஏ.க்கள் கூட்டத்தில் தீர்மானம் ஒன்று நிறைவேற்றப்பட்டது. மாநில முதல்வர் யார்? என்பது தொடர்பாக முடிவு எடுக்கும் பொறுப்பு காங்கிரஸ் தலைவர் ராகுல் காந்தியிடம் ஒப்படைக்கப்படுகிறது” என்று கூறியுள்ளார். முதல்வர் யார் என்பது இன்று மாலைக்குள் அறிவிக்கப்படும் என தெரிகிறது. காங்கிரஸ் கட்சியின் தலைவர்கள் குழு கவர்னரை சந்தித்து ஆட்சியமைக்க உரிமைக் கோர உள்ளது.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. போபாலில் காங்கிரஸ் தலைவர் திக்விஜய் சிங்கிற்கு எதிராக சாத்வி பிரக்யா களமிறக்கம்
போபாலில் காங்கிரஸ் தலைவர் திக்விஜய் சிங்கிற்கு எதிராக சாத்வி பிரக்யா பா.ஜனதா சார்பில் களமிறக்கப்பட்டுள்ளார்.
2. வடமாநிலங்களில் புழுதிப் புயலுடன் பெய்த மழைக்கு 35 பேர் உயிரிழப்பு
வடமாநிலங்களில் புழுதிப் புயலுடன் பெய்த மழைக்கு 35 பேர் உயிரிழந்துள்ளனர்.
3. காங்கேயம் அருகே கடன் தொல்லையால் தொழிலாளி தற்கொலை
காங்கேயம் அருகே கடன் தொல்லையால் தொழிலாளி தற்கொலை செய்துகொண்டார்.
4. கரூரில் அதிமுக - திமுக இடையே மோதலால் பதற்றம்! போலீஸ் குவிப்பு
கரூர் வெங்கமேடு பகுதியில் இறுதிக்கட்ட பிரசாரத்தின்போது திமுக - அதிமுகவினர் இடையே மோதல் வெடித்துள்ளது.
5. குழாய் மூலம் பெட்ரோல் கொண்டு செல்ல எதிர்ப்பு: நிலஅளவீடுக்கு வந்த ஊழியர்கள் 2 பேர் சிறைபிடிப்பு காங்கேயம் அருகே பரபரப்பு
காங்கேயம் அருகே குழாய் மூலம் பெட்ரோல் கொண்டு செல்வதற்கு எதிர்ப்பு தெரிவித்து நிலஅளவீடுக்கு வந்த தனியார் நிறுவன ஊழியர்கள் 2 பேரை விவசாயிகள் சிறைபிடித்தனர். இதனால் அங்கு பரபரப்பு ஏற்பட்டது.