தேசிய செய்திகள்

பிரக்யா தாகூருக்கு எதிரான 12 வருட பழமையான கொலை வழக்கை மீண்டும் விசாரிக்க மத்திய பிரதேச அரசு முடிவு + "||" + MP Govt to reopen 12-yr-old murder case against Pragya Thakur

பிரக்யா தாகூருக்கு எதிரான 12 வருட பழமையான கொலை வழக்கை மீண்டும் விசாரிக்க மத்திய பிரதேச அரசு முடிவு

பிரக்யா தாகூருக்கு எதிரான 12 வருட பழமையான கொலை வழக்கை மீண்டும் விசாரிக்க மத்திய பிரதேச அரசு முடிவு
போபால் மக்களவை தொகுதி பா.ஜ.க. வேட்பாளர் பிரக்யா சிங் தாகூருக்கு எதிரான 12 வருட பழமையான கொலை வழக்கை மீண்டும் விசாரிக்க மத்திய பிரதேச அரசு முடிவு செய்துள்ளது.
போபால்,

ஆர்.எஸ்.எஸ். அமைப்பின் முன்னாள் உறுப்பினராக இருந்தவர் சுனில் ஜோஷி.  காங்கிரஸ் கட்சியின் மூத்த தலைவர் ஒருவரது கொலை வழக்கில் தொடர்புடையவர் என இவர் மீது குற்றச்சாட்டு கூறப்பட்டது.  ஆனால் ஜோஷி கைது நடவடிக்கையில் இருந்து தப்பினார்.

இந்நிலையில், குருஜி என அழைக்கப்பட்டு வந்த ஜோஷி கடந்த 2007ம் ஆண்டு டிசம்பர் 29ந்தேதி திவாஸ் நகரில் சுனா கதன் பகுதியில் பைக்கில் வந்த மர்ம நபர்களால் சுட்டு கொல்லப்பட்டார்.  இந்த வழக்கில் பிரக்யா சிங் தாகூர் மற்றும் 7 பேர் மீது குற்றச்சாட்டு கூறப்பட்டது.  எனினும், கடந்த 2017ம் ஆண்டில் போதிய சான்றுகள் இல்லை என கூறி இவர்கள் அனைவரும் வழக்கில் இருந்து விடுவிக்கப்பட்டனர்.  கடந்த 2008ம் ஆண்டு நடந்த மாலேகான் குண்டுவெடிப்பு வழக்கில் குற்றவாளியான பிரக்யா சிங் ஜாமீனில் வெளியே வந்துள்ளார்.

சமீபத்தில் நடந்து முடிந்த நாடாளுமன்ற தேர்தலில் போபால் மக்களவை தொகுதி வேட்பாளராக சாத்வி பிரக்யா என அழைக்கப்படும் பிரக்யா சிங் தாகூரை பா.ஜ.க. நிறுத்தியது.  இறுதி கட்ட தேர்தல் கடந்த ஞாயிற்று கிழமை நடந்து முடிந்தது.  இதன்பின்பு வெளியான கருத்து கணிப்புகளில் அவர் வெற்றி பெறுவார் என தெரிவிக்கப்பட்டு இருந்தது.

இந்த நிலையில், மத்திய பிரதேசத்தில் ஆளும் காங்கிரஸ் தலைமையிலான அரசு, ஜோஷி கொலை வழக்கை மீண்டும் விசாரணை மேற்கொள்ள திட்டமிட்டு உள்ளது.  இதனை மத்திய பிரதேச சட்ட துறை மந்திரி பி.சி. சர்மா இன்று தெரிவித்து உள்ளார்.  இதன்படி உயர் நீதிமன்றத்தில் மேல்முறையீடு செய்யப்படும் என கூறிய அவர், இந்த வழக்கு பற்றிய அறிக்கை ஒன்றை அளிக்கும்படி திவாஸ் மாவட்ட ஆட்சியரிடம் கேட்டுள்ளோம் என்று கூறியுள்ளார்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. திருட்டு, வழிப்பறியில் ஈடுபட்ட 2 வாலிபர்கள் கைது - 27 பவுன் நகைகள் மீட்பு
திண்டுக்கல் புறநகர் பகுதிகளில் திருட்டு, வழிப்பறியில் ஈடுபட்ட 2 வாலிபர்களை போலீசார் கைது செய்தனர். 27 பவுன் நகைகள் மீட்கப்பட்டன.
2. அ.தி.மு.க. எம்.பி.யை கைது செய்யக்கோரி காங்கிரஸ் கட்சியினர் போராட்டம்
அ.தி.மு.க. எம்.பி.யை கைது செய்யக்கோரி நாங்குநேரி அருகே காங்கிரஸ் கட்சியினர் போராட்டத்தில் ஈடுபட்டனர்.
3. பல இடங்களில் வீடு புகுந்து திருடிய 4 பேர் கைது - 41 பவுன் நகை மீட்பு
ஈரோடு மாவட்டத்தில் பல இடங்களில் வீடு புகுந்து திருடிய 4 பேரை போலீசார் கைது செய்தனர். அவர்களிடம் இருந்து 41 பவுன் நகை மீட்கப்பட்டது.
4. வேலூர் அருகே, மினிலாரியில் கடத்திய 32 கிலோ கஞ்சா பறிமுதல் - அண்ணன் - தம்பி உள்பட 3 பேர் கைது
வேலூர் அருகே மினிலாரியில் கடத்திய 32 கிலோ கஞ்சாவை மாவட்ட போதைப்பொருள் நுண்ணறிவு மற்றும் புலனாய்வு பிரிவு போலீசார் பறிமுதல் செய்தனர். இதுதொடர்பாக அண்ணன் - தம்பி உள்பட 3 பேர் கைது செய்யப்பட்டனர். இதுகுறித்து போலீஸ் தரப்பில் கூறப்படுவதாவது:-
5. திருவண்ணாமலையில் போலி பெண் டாக்டர் மீண்டும் கைது
திருவண்ணாமலையில் கருக்கலைப்பில் ஈடுபட்ட போலி பெண் டாக்டர் மீண்டும் கைது செய்யப்பட்டார். அவருக்கு உடந்தையாக இருந்த வாலிபரும் பிடிபட்டார்.