தேசிய செய்திகள்

புவி வெப்பமடைதல் தொடர்ந்தால் இனி கோடைகாலம் 8 மாதங்களாக நீடிக்கும் -ஆய்வில் தகவல் + "||" + Summers Could Last 8 Months By 2070 If Global Warming Continues

புவி வெப்பமடைதல் தொடர்ந்தால் இனி கோடைகாலம் 8 மாதங்களாக நீடிக்கும் -ஆய்வில் தகவல்

புவி வெப்பமடைதல் தொடர்ந்தால் இனி கோடைகாலம் 8 மாதங்களாக நீடிக்கும் -ஆய்வில் தகவல்
புவி வெப்பமடைதல் தொடர்ந்தால் 2070-ல் கோடைகாலம் 8 மாதங்களாக நீடிக்கும் என ஆய்வில் தெரிவிக்கப்பட்டு உள்ளது.
புதுடெல்லி,

இந்தியாவில் மார்ச் தொடங்கும் கோடை காலம் ஜூலை வரை நீடிப்பது  வழக்கம். இந்த காலங்களில் கடுமையான வெப்பம் மற்றும் அனல் காற்று வீசும். தற்போது ஒவ்வொரு ஆண்டும் கோடை காலத்தின் நாட்கள்  நீண்டு வருகிறது. வெப்பமும் அதிகரித்து வருகிறது. 2070-ம் ஆண்டுகளில்  கோடைகாலம்  8 மாதங்களாக  மாறக்கூடும் என ஒரு ஆய்வு கட்டுரையில் தெரிவிக்கப்பட்டு உள்ளது.

சுற்றுச்சூழல் ஆய்வு அறிக்கை பத்திரிகையில் வெளியிட்ட புதிய ஆய்வு அறிக்கை ஒன்றில், உலகளாவிய வெப்பநிலை அதிகரிப்பை 2 டிகிரி  குறைக்காவிட்டால் 2070-ம் ஆண்டுகளில்  கோடைகாலம்  8 மாதங்களாக  மாறி விடும் என கூறப்பட்டு உள்ளது.

மேலும் அதில் கூறப்பட்டு இருப்பதாவது:-

உலகம் வெப்பமடைவது மட்டுமல்லாமல் அதிக ஈரப்பதமாகவும் மாறி  வருகிறது. வெப்பம் மற்றும் ஈரப்பதத்தின் ஒருங்கிணைந்த இது "ஈரக்குமிழ்  வெப்பநிலை" என்று அழைக்கப்படுகிறது, இது 1985 மற்றும் 2005 க்கு இடையில் 32 டிகிரியை தாண்டவில்லை.

பசுமை இல்ல வாயு உமிழ்வு வேகமாக வளர்ந்து காலநிலை மாற்றத்தை அதிகப்படுத்துவதால் வெப்ப அலைகளின் தன்மை மாறிவருகிறது.

உலகின் மிக அதிக காலநிலை உணர்திறன் கொண்ட பகுதிகளில் ஒன்றான கங்கை சமவெளியில் "ஈரக்குமிழ்  வெப்பநிலை" தற்போது 31 டிகிரியை தொடுகிறது. 2070-களில் இந்த வெப்ப அலைகள் 100 முதல் 250 மடங்கு அதிகமாக மாறக்கூடும் என்று ஆய்வில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

அதிக வெப்பநிலை புதிய நோய்களுக்கு வழிவகுக்கும். இது ஏற்கனவே தென் அமெரிக்காவின் ஒரு பகுதியில் தெளிவாகத் தெரிகிறது. மேலும் விவசாயத்தை அச்சுறுத்துகிறது. இந்தியாவில் தற்போது 22.8 கோடி மக்களைப் பாதித்து உள்ளது. இது இந்தியாவின் உழைக்கும் மக்கள்தொகையில் 48.8 சதவிகிதம் ஆகும்.

இந்தியாவில் தற்போது 31° C ஈரக்குமிழ் வெப்பநிலை வழக்கமாக  இருக்கிறது, மேலும் சாதாரண காலநிலை மாற்றம் கூட ஈரக்குமிழ் வெப்பநிலையை 32 ° C-க்கு மேல் தள்ளும். எனவே  எதிர்காலத்தில் இந்தியா 32 ° C வெப்பநிலையை அனுபவிக்கும் வாய்ப்பு உள்ளது.

இது குறித்து ஆய்வின் முதன்மை எழுத்தாளர் கோஃபெல்  கூறும்போது,

இந்த நூற்றாண்டில் இதுபோன்ற தீவிர வெப்பம் ஏற்படுகிறதா என்பதை எங்கள் உமிழ்வுப் பாதை தீர்மானிக்கும். ஆனால் அது நடந்தால், அது இந்தியா, மத்திய கிழக்கு, அமேசான் மற்றும் கிழக்கு சீனாவின் சில பகுதிகளில் இருக்கும். இந்த வெப்பநிலை உயர்வு  நமது சமூகத்திற்கு மிகவும் கடுமையான அச்சுறுத்தல்களில் ஒன்றாகும். காலநிலை மாற்றம் என்பது விஞ்ஞான ரீதியாக சுவாரஸ்யமான மற்றும் சமூக அவசரமான ஒரு பிரச்சினையாகும்.

2070-களில், அதிக ஈரக்குமிழ் வெப்பநிலை கொண்ட நாட்களில் குறிப்பிட்ட ஈரப்பதம் வரலாற்று காலகட்டத்தில் அதிக ஈரக்குமிழ்  வெப்பநிலை  நாட்களுடன் ஒப்பிடும்போது 10 சதவீதம் முதல் 15 சதவீதம் வரை அதிகரித்திருக்கும் என்பதைக் கண்டறிந்தோம். இருப்பினும், அதிக ஈரமான விளக்கை கொண்ட நாட்களில் வெப்பநிலை அதிகரிப்பு இந்தியாவில் 1 ° C முதல் 2 ° C வரை கிழக்கு அமெரிக்கா, மேற்கு ஆபிரிக்கா மற்றும் கிழக்கு சீனாவில் 3 ° C முதல் 4 ° C வரை இருக்கும்.

2020-ல் 32 ° C ஈரக்குமிழ் வெப்பநிலையுடன் ஒப்பிடும்போது 2070-ம் ஆண்டுகளில் ஐந்து முதல் பத்து மடங்கு அதிகரிக்கக்கூடும் என்று மதிப்பிடுகிறோம்.  வெப்பமண்டலங்கள் மற்றும் நடுத்தர அட்சரேகைகள் ஆண்டுக்கு 100-250 நாட்களை அனுபவிக்கக்கூடும்.

பூமத்திய ரேகையின் 30 ° அட்சரேகைக்குள் உள்ள பிற பகுதிகள் ஆண்டுக்கு 25 முதல் 250 நாட்கள் வரை அனுபவிக்கக்கூடும். நடு அட்சரேகைகளில், காற்று மற்றும் ஈரமான வெப்பநிலை இரண்டிற்கும் இந்த எண்ணிக்கை ஆண்டுக்கு 25 முதல் 40 நாட்கள் வரை சற்றே குறைவாக இருக்கும் என கூறினார்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. தனது இரட்டை குழந்தைகளில் ஒன்றுக்கு வேறு தந்தை அதிர்ச்சியில் நபர்; ஒரு கோடியில் ஒன்றில் நடக்க வாய்ப்பு
புதிதாகப் பிறந்த இரட்டை குழந்தைகளுக்கு இரண்டு வெவ்வேறு தந்தைகள்; ஒரு கோடியில் ஒன்றில் இவ்வாறு நடக்க வாய்ப்பு உள்ளது ஆய்வாளர் கூறி உள்ளார்.
2. நிமிடத்திற்கு ஒருமுறை அலெக்ஸாவிடம் ஐ லவ் யூ கூறும் இந்தியர்கள்
நிமிடத்திற்கு ஒருமுறை அலெக்ஸாவிடம் இந்தியர்கள் ஐ லவ் யூ கூறி வருகிறார்கள்.
3. உலகிலேயே மோசமான போக்குவரத்து நெரிசல் மிக்க நகரம் பெங்களூரு
உலகிலேயே மோசமான போக்குவரத்து நெரிசல் மிக்க நகரம் என்ற பெயரை பெங்களூரு நகரம் பெற்றுள்ளது.
4. 3000 ஆண்டுகளுக்கு முந்தைய மம்மியின் குரல் கண்டுபிடிப்பு; ஆய்வாளர்கள் சாதனை
3 ஆயிரம் ஆண்டுகள் பழமையான மம்மியின் குரல் எப்படி இருக்கும் என்ற ஆராய்ச்சியில் ஆய்வாளர்கள் வெற்றி பெற்றுள்ளனர்.