தேசிய செய்திகள்

கொரோனா வைரஸ் தாக்குதல் எதிரொலி: சீனாவில் இருந்து இந்தியர்களை அழைத்து வருவதற்கான பணிகள் தொடங்கியது + "||" + Echoes of Corona Virus Attack: Indians from China Pickup work has begun

கொரோனா வைரஸ் தாக்குதல் எதிரொலி: சீனாவில் இருந்து இந்தியர்களை அழைத்து வருவதற்கான பணிகள் தொடங்கியது

கொரோனா வைரஸ் தாக்குதல் எதிரொலி: சீனாவில் இருந்து இந்தியர்களை அழைத்து வருவதற்கான பணிகள் தொடங்கியது
சீனாவில் கொரோனா வைரஸ் தாக்குதலுக்கு இலக்கான உகான் நகரில் இருந்து இந்தியர்களை அழைத்து வருவதற்கான பணிகள் தொடங்கியது.
புதுடெல்லி,

சீனாவில் ஹுபெய் மாகாணம் உகான் நகரில் கொரோனா வைரஸ் தாக்குதல் வேகமாக பரவி வருகிறது. இந்த தாக்குதலுக்கு பலியானவர்களின் எண்ணிக்கை 100-ஐ தாண்டியுள்ளது. ஹுபெய் மாகாணத்தில் குறிப்பாக உகான் நகரில் 250 முதல் 300 இந்தியர்கள் வரை சிக்கியிருக்கலாம் என கருதப்படுகிறது. இவர்களில் பெரும்பாலானோர் மாணவர்கள்.


அவர்களை பாதுகாப்பாக அழைத்துவர வேண்டும் என்று மாணவர்களின் பெற்றோர் கோரிக்கை விடுத்து வருகிறார்கள். இந்நிலையில் மத்திய அமைச்சரவை செயலாளர் ராஜீவ் கவுபா தலைமையில் உயர்மட்ட கூட்டம் நடைபெற்றது. இந்த கூட்டத்தில், உகான் நகரில் உள்ள இந்தியர்களை அழைத்துவர இந்திய அரசு நடவடிக்கை எடுப்பது என முடிவெடுக்கப்பட்டது.

இதுபற்றி வெளியுறவு அமைச் சக செய்தி தொடர்பாளர் ரவீஷ்குமார் கூறியதாவது:-

சீனாவின் ஹுபெய் மாகாணத்தில் உள்ள இந்தியர்களை அழைத்து வருவதற்கான பணிகளை தொடங்கிவிட்டோம். பெய்ஜிங்கில் உள்ள இந்திய தூதரக அதிகாரிகள் சீன அரசு அதிகாரிகளுடன் தொடர்புகொண்டு வருகிறார்கள். அவர்களது பயணத்துக்கான ஏற்பாடுகள் குறித்தும் அவர்கள் நடவடிகை எடுத்து வருகிறார்கள். இதுபற்றிய கூடுதல் தகவல்களை அவ்வப்போது வெளியிடுவோம் என்று அவர் கூறினார்.

இந்தியர்களை அழைத்து வருவதற்காக மும்பையில் ஏர் இந்தியாவின் ஜும்போ விமானம் தயார் நிலையில் உள்ளது. இந்த போயிங் 747-400 விமானத்தில் 423 இருக்கைகள் உள்ளது. வெளியுறவுத்துறை மற்றும் சுகாதாரத்துறை அமைச்சகத்தின் அனுமதிக்காக விமான நிறுவனம் காத்திருக்கிறது.

வைரஸ் தாக்குதல் எல்லைக்குள் எங்கள் ஊழியர்கள் விமானத்தை இயக்க இருப்பதால் சுகாதார அமைச்சகத்தின் அனுமதி முக்கியமாக தேவை என்றும் விமான நிறுவனம் கூறியுள்ளது.

சீனாவில் இருந்து இந்தியாவுக்கு வரும் விமான பயணிகளுக்கு தற்போது சென்னை உள்ளிட்ட 7 விமான நிலையங்களில் மருத்துவ பரிசோதனை நடத்தப்படுகிறது. இதுவரை 35 ஆயிரம் பயணிகளுக்கு சோதனை நடத்தியதில் 20 பேருக்கு காய்ச்சல் இருந்தது. அவர்களது ரத்த மாதிரியை சோதித்ததில் யாருக்கும் கொரோனா வைரஸ் தாக்குதல் இல்லை என சுகாதாரத்துறை மந்திரி ஹர்ஷ்வர்தன் கூறினார்.

இனி 20 விமான நிலையங்களில் சோதனை நடத்தப்படும். அதேபோல இதுவரை புனே ஆய்வகத்தில் மட்டும் ரத்த மாதிரி பரிசோதனை செய்யப்பட்டது. இனி கூடுதலாக ஆலப்புழை, பெங்களூரு, ஐதராபாத், மும்பை ஆகிய இடங்களிலும் பரிசோதனை நடத்தப்படும். வருங்காலங்களில் 10 ஆய்வகங்களில் இந்த சோதனை நடைபெறும் என்றும் ஹர்ஷ்வர்தன் கூறினார்.

இதற்கிடையே டெல்லியை சேர்ந்த 3 பேருக்கு ராம்மனோகர் லோகியா ஆஸ்பத்திரியில் தனி வார்டில் சிகிச்சை அளிக்கப்படுகிறது. 24 முதல் 48 வரை வயதுள்ள அவர்களில் 2 பேர் சீனாவில் இருந்து ஒரு வாரம் முன்னதாகவும், மற்றொருவர் ஒரு மாதம் முன்னதாகவும் டெல்லி திரும்பியவர்கள்.

3 பேரும் காய்ச்சல், இருமல், மூச்சுத்திணறல் காரணமாக ஆஸ்பத்திரிகளுக்கு சிகிச்சைக்காக சென்றார்கள். சந்தேகத்தின் பேரில் அவர்கள் ராம்மனோகர் லோகியா ஆஸ்பத்திரிக்கு அனுப்பப்பட்டனர். அவர்களது ரத்த மாதிரி பரிசோதனைக்காக புனே ஆய்வகத்துக்கு அனுப்பப்பட்டுள்ளது. அந்த முடிவு தெரிந்த பின்னரே அவர்களுக்கு கொரோனா வைரஸ் தாக்குதல் உள்ளதா? என்பது தெரிய வரும்.


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. கொரோனா வைரஸ் தாக்குதல் குறைய தொடங்கியுள்ளது - சீன அரசு
கொரோனா வைரஸ் தாக்குதல் பெரிய அளவில் இருந்து குறைய தொடங்கியுள்ளதாக சீன அரசு அறிவித்துள்ளது.
2. கொரோனா வைரசால் கடும் தட்டுப்பாடு; ஜப்பான் ஆஸ்பத்திரியில் 6 ஆயிரம் முகக்கவசங்கள் திருட்டு
ஜப்பான் ஆஸ்பத்திரியில் அறுவை சிகிச்சையின்போது டாக்டர்கள் பயன்படுத்தும் முகக்கவசங்களை கொள்ளை கும்பல் ஒன்று திருடி சென்றது.
3. சீனாவில் இருந்து சென்னை துறைமுகத்திற்கு கப்பலில் வந்தவர்களுக்கு கொரோனா பாதிப்பு இல்லை
சீனாவில் இருந்து சென்னை வந்த கப்பலில் உள்ள 19 பேரில் 2 பேருக்கு கொரோனா பாதிப்பு இருப்பதாக கூறப்பட்டது. ரத்த மாதிரிகள் பரிசோதிக்கப்பட்டதில் கொரோனா பாதிப்பு இல்லை என்பது உறுதியானது.
4. சீனாவில் இருந்து சென்னை துறைமுகத்திற்கு வந்த கப்பலில் 2 பேருக்கு கொரோனா அறிகுறி
சீனாவில் இருந்து சென்னை துறைமுகத்திற்கு வந்த கப்பலில் 2 பேருக்கு கொரோனா அறிகுறி உள்ளது. கொரோனா அறிகுறிகளுடன் வந்தவர்களை தனிமைப்படுத்தி கண்காணிக்கப்படுகிறது.
5. கொரோனா வைரஸ் அச்சுறுத்தல்: சீன குடிமக்கள் ரஷ்யா வர தடை
கொரோனா வைரஸ் அச்சுறுத்தல் காரணமாக சீன குடிமக்கள் நாளை முதல் ரஷ்யா வர தடை விதிக்கப்பட்டுள்ளது.