தேசிய செய்திகள்

கொரோனா வைரஸ் நோயாளிகளுக்கு ரயில் பெட்டிகளை தனிமை வார்டுகளாக மாற்ற ரயில்வே நிர்வாகம் பரிசீலனை + "||" + Railways likely to convert coaches into isolation wards for coronavirus patients

கொரோனா வைரஸ் நோயாளிகளுக்கு ரயில் பெட்டிகளை தனிமை வார்டுகளாக மாற்ற ரயில்வே நிர்வாகம் பரிசீலனை

கொரோனா வைரஸ் நோயாளிகளுக்கு ரயில் பெட்டிகளை தனிமை வார்டுகளாக மாற்ற ரயில்வே நிர்வாகம் பரிசீலனை
கொரோனா வைரஸ் நோயாளிகளுக்கு ரயில் பெட்டிகளை தனிமை வார்டுகளாக மாற்ற ரயில்வே நிர்வாகம் பரிசீலனை செய்து வருவதாக தகவல் வெளியாகி உள்ளது.
புதுடெல்லி

கொரோனா வைரஸ் பாதிப்புக்கு  எதிரான போராட்டத்திற்கு அரசு தயாராகி வரும் நிலையில், இந்திய ரயில்வே தனது ரெயில் கேபின்களையும், ரெயில் பெட்டிகளையும் கிராமப்புற மற்றும் தொலைதூர பகுதிகளில் தனிமை வார்டுகளாகப் பயன்படுத்துவது குறித்து பரிசீலித்து வருகிறது.

நாடு தழுவிய 21 நாள் ஊரடங்கு உத்தரவை தொடர்ந்து அனைத்து ரயில் சேவைகளும் ஏப்ரல் 14 வரை நிறுத்தப்பட்டுள்ளன.

கொரோனா பாதிப்பு நோயாளிகளுக்கு ஐ.சி.யுகளாக பயன்படுத்த கரெயில் பெட்டிகள்  மற்றும் கேபின்களை வழங்குவதற்கான திட்டம் குறித்து  ரயில்வே அமைச்சர் பியூஷ் கோயல், ரயில்வே வாரியத்தின் தலைவர் வி.கே. யாதவ் பொது மேலாளர்கள் மற்றும் பிரதேச ரயில்வே மேலாளர்கள் இடையேயான புதன் கிழமை நடைபெற்ற வீடியோ கான்பரன்சிங்கில் விவாதிக்கப்பட்டதாக தகவல்கள் தெரிவிக்கின்றன. 

வென்டிலேட்டர்கள், படுக்கைகள், தள்ளுவண்டிகள் போன்ற உபகரணங்களை உற்பத்தி செய்ய ரயில்வே பெட்டிகளை எவ்வாறு பயன்படுத்தப்படலாம் என்பது குறித்து கூட்டத்தில் ஆலோசனை நடத்தப்பட்டது. கூட்டத்தின் போது, கழிப்பறைகளைக் கொண்ட ரெயில் பெட்டிகளை தனிமைப்படுத்தும் வார்டுகளாகப் பயன்படுத்தவும் ஒரு திட்டம் குறித்து ஆலோசிக்கபட்டதாக தகவல்கள் தெரிவிக்கின்றன.

பஞ்சாபின் கபுர்தலாவில் உள்ள ரயில் பெட்டி தொழிற்சாலை (ஆர்.சி.எஃப்) எல்.எச்.பி பெட்டிகளை தனிமைப்படுத்தும் வார்டுகளாக மாற்றும் வேலையை ஒப்படைத்துள்ளதாகவும், சென்னையில் உள்ள ஒருங்கிணைந்த ரெயில் பெட்டி  தொழிற்சாலை (ஐ.சி.எஃப்) ரயில் 18 (இந்தியாவின் முதல் மின்சார அரை அதிவேக ரயில்) தயாரிப்பாளர்கள் வென்டிலேட்டர்களை உருவாக்க முயற்சித்து வருவதாக இந்தியன் எக்ஸ்பிரஸ் தெரிவித்துள்ளது.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. கொரோனா தடுப்பு மற்றும் நிவாரண பணிகளுக்காக அதிமுக சார்பில் ரூ.1 கோடி
கொரோனா நோய் தடுப்பு மற்றும் நிவாரண பணிகளுக்காக அதிமுக சார்பில் ரூ.1 கோடி நிதி வழங்கப்படும் என அறிவிக்கப்பட்டுள்ளது.
2. உலகையே முடங்க வைத்த கொரோனாவால் வறுமையின் கோரப்பிடியில் சிக்கி தவிக்கும் கூலி தொழிலாளர்கள்
உலகையே அச்சுறுத்தி வரும் கொரோனா வைரஸ் காரணமாக நாடே முடங்கி கிடக்கும் சூழலில் வேலைக்கு சென்றால் மட்டுமே ஊதியம் என்ற நிலையில் வாழ்ந்து வந்த தினக்கூலி தொழிலாளர்கள் வறுமையின் கோரப்பிடியில் சிக்கி தவித்து வரும் பரிதாப சூழ்நிலை ஏற்பட்டுள்ளது.
3. கொரோனா வைரஸ் பாதிப்பை தடுக்க கோட்டை பெருமாள் கோவிலில் சிறப்பு யாகம்
கொரோனா வைரஸ் பாதிப்பை தடுக்க கோட்டை பெருமாள் கோவிலில் சிறப்பு யாகம் நடத்தப்பட்டது.
4. கொரோனா அச்சுறுத்தல் குறித்து, முன்னணி விளையாட்டு வீரர்களுடன் பிரதமர் மோடி ஆலோசனை
கொரோனா அச்சுறுத்தல் குறித்து, முன்னணி விளையாட்டு வீரர்களுடன் பிரதமர் மோடி ஆலோசனை நடத்தினார்.
5. கொரோனா வைரஸ் பாதிப்பு- நடிகர்-நடிகைகள் சம்பளத்தில் 30 சதவீதம் குறைப்பு?
தயாரிப்பாளர்கள் நஷ்டத்தை ஈடுகட்ட நடிகர்-நடிகைகள் சம்பளத்தை குறைக்க வேண்டும் என்று பிரபல தமிழ் திரைப்பட தயாரிப்பாளர் ஜே.எஸ்.கே.சதீஷ்குமார் வற்புறுத்தி உள்ளார்.