தேசிய செய்திகள்

கொரோனா வைரஸ் பாதிப்புக்கு நிதி : சோனியா காந்தி ஐந்து பரிந்துரைகளுடன் பிரதமர் மோடிக்கு கடிதம் + "||" + Coronavirus Outbreak: Sonia Gandhi writes to PM Modi with five suggestions to deal with fund crunch

கொரோனா வைரஸ் பாதிப்புக்கு நிதி : சோனியா காந்தி ஐந்து பரிந்துரைகளுடன் பிரதமர் மோடிக்கு கடிதம்

கொரோனா வைரஸ் பாதிப்புக்கு நிதி : சோனியா காந்தி ஐந்து பரிந்துரைகளுடன் பிரதமர் மோடிக்கு கடிதம்
கொரோனா வைரஸ் பாதிப்புக்கு நிதி நெருக்கடியை சமாளிக்க சோனியா காந்தி ஐந்து பரிந்துரைகளுடன் பிரதமர் மோடிக்கு கடிதம் எழுதி உள்ளார்.
புதுடெல்லி

கொரோனா வைரஸ் பாதிபிற்கு எதிரான போராட்டத்திற்கு நிதி திரட்டுவது தொடர்பாக காங்கிரஸ் தலைவர் சோனியா காந்தி செவ்வாயன்று பிரதமர் நரேந்திர மோடிக்கு ஐந்து பரிந்துரைகள் அடங்கிய கடிதம் ஒன்றை எழுதி உள்ளார்.

கடிதத்தில் "நேற்று நீங்கள் பேசும் போது கொரோனா பாதிப்பின்  கடுமையான சவாலை எதிர்கொள்ள எங்கள் கட்சிக்கு ஏதேனும் ஆலோசனைகளை உங்களிடம் தெரிவிக்கும்படி நீங்கள் என்னிடம் கேட்டீர்கள். அந்த மனநிலையில்தான் நான் உங்களுக்கு கடிதம் எழுதுகிறேன்.

நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களுக்கான சம்பளத்தை 30 சதவீதம்  \குறைக்க மத்திய அமைச்சரவை எடுத்த முடிவுக்கு காங்கிரஸ் தலைவர் தனது ஆதரவையும் தெரிவித்துள்ளார்.கொரோனாவுக்கு எதிரான போராட்டத்திற்கு மிகவும் தேவையான நிதிகளை திரட்ட பயன்படுத்தக்கூடிய சிக்கன நடவடிக்கைகள் காலத்தின் தேவை" என்று அவர் கடிதத்தில் கூறி உள்ளார்

கொரோனா வைரஸ் பாதிப்புக்கான  ஆலோசனைகள் அல்லது பொது சுகாதாரம் தொடர்பான பிரச்சினைகளுக்கு விதிவிலக்குடன் இரண்டு வருட காலத்திற்கு அரசு மற்றும் பொதுத்துறை நிறுவனங்களால் ('பி.எஸ்.யு'ஸ்) ஊடக விளம்பரங்கள் - தொலைக்காட்சி, அச்சு மற்றும் ஆன்லைன் விளம்பரங்களுக்கு தடை  விதிக்க வேண்டும்.

"மத்திய அரசு தற்போது ஆண்டுக்கு சராசரியாக ரூ .1250 கோடியை ஊடக விளம்பரங்களுக்காக செலவிடுகிறது (பொதுத்துறை நிறுவனங்கள் மற்றும் அரசு நிறுவனங்கள் செலவழித்த சமமான அல்லது அதிக தொகை உட்பட), இது பொருளாதார மற்றும் சமூக தாக்கங்களைத் தணிக்க கணிசமான தொகையை திரட்டும். என கூறிஉள்ளார்.

ரூ .20,000 கோடி 'சென்ட்ரல் விஸ்டா' திட்டத்தை நிறுத்திவைக்கக்  சோனியா காந்தி கூறி உள்ளார். "இதுபோன்ற ஒரு நேரத்தில், இதுபோன்ற ஒரு செலவினம் அதிகமாக தோன்றுகிறது. தற்போதுள்ள வரலாற்றுக் கட்டிடங்களுக்குள் பாராளுமன்றம் வசதியாக செயல்பட முடியும் என்பதில் நான் உறுதியாக உள்ளேன். இந்த நெருக்கடி முடியும் வரை ஒத்திவைக்க முடியாத அவசர அல்லது அழுத்தமான தேவை எதுவும் இல்லை. அதற்கு பதிலாக புதிய மருத்துவமனை உள்கட்டமைப்பு மற்றும் நோயறிதல்களை நிர்மாணிப்பதற்கும், நமது முன்னணி தொழிலாளர்களை தனிப்பட்ட பாதுகாப்பு உபகரணங்கள் ('பிபிஇ') மற்றும் சிறந்த வசதிகளுடன் சித்தப்படுத்துவதற்கும் இந்த தொகை ஒதுக்கலாம் என கூறி உள்ளார்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. கொரோனாவை விட சக்தி வாய்ந்த பல வைரஸ்கள் நம்மை தாக்க கூடும் - வவ்வால் பெண்மணி எச்சரிக்கை
கொரோனாவை விட சக்தி வாய்ந்த பல வைரஸ்கள் நம்மை தாக்க கூடும் என வவ்வால் பெண்மணி எச்சரிக்கை விடுத்து உள்ளார்.
2. 25 நாட்களில் இந்தியாவில் கொரோனா பாதிப்பு- இறப்பு எண்ணிக்கை மூன்று மடங்காக உயர்வு
கடந்த 25 நாட்களில் இந்தியாவில் கொரோனா பாதிப்பு- இறப்பு எண்ணிக்கை கிட்டத்தட்ட மூன்று மடங்காக அதிகரித்துள்ளது.
3. அதிகரிக்கும் கொரோனா வைரஸ் பாதிப்பு: இந்தியாவில் இருந்து தனது குடிமக்களை அனுப்ப சீனா முடிவு
கொரோனா வைரஸ் பாதிப்புகள் அதிகரித்து வருவதால் சீனா தனது குடிமக்களை இந்தியாவில் இருந்து அனுப்ப முடிவு செய்து உள்ளது.
4. தந்தையை 1200 கிலோமீட்டர் சைக்கிளில் அழைத்து வந்த மகளை பாராட்டிய இவான்கா டிரம்ப்
காயமுற்ற தந்தையை 1200 கிலோமீட்டர் சைக்கிளில் அழைத்து வந்த மகளை அழகிய சாதனை என இவான்கா டிரம்ப் பாராட்டி உள்ளார்
5. உத்திரபிரதேசத்துக்கு பதிலாக ஒடிசாவுக்குச் சென்ற புலம் பெயர்ந்த தொழிலாளர்கள சிறப்பு ரெயில்
உத்திரபிரதேசத்துக்கு பதிலாக ஒடிசாவுக்குச் சென்ற புலம் பெயர்ந்த தொழிலாளர்கள சிறப்பு ரெயில். பரிதவிக்கும் தொழிலாளர்கள்.