தேசிய செய்திகள்

25 நாட்களில் இந்தியாவில் கொரோனா பாதிப்பு- இறப்பு எண்ணிக்கை மூன்று மடங்காக உயர்வு + "||" + Tracking the rapid spread of Covid-19 across India

25 நாட்களில் இந்தியாவில் கொரோனா பாதிப்பு- இறப்பு எண்ணிக்கை மூன்று மடங்காக உயர்வு

25 நாட்களில் இந்தியாவில் கொரோனா பாதிப்பு- இறப்பு எண்ணிக்கை மூன்று மடங்காக உயர்வு
கடந்த 25 நாட்களில் இந்தியாவில் கொரோனா பாதிப்பு- இறப்பு எண்ணிக்கை கிட்டத்தட்ட மூன்று மடங்காக அதிகரித்துள்ளது.
புதுடெல்லி

மத்திய சுகாதார மற்றும் குடும்பநல அமைச்சகம் இன்று வெளியிட்டுள்ள அறிக்கையில், இந்தியாவில் கொரோனா பாதிப்புக்கு கடந்த 24 மணிநேரத்தில் 146 பேர் பலியாகி உள்ளனர். இதனால், நாட்டில் கொரோனா வைரஸ் பாதிப்புக்கு பலி எண்ணிக்கை 4,167 ஆக உயர்வடைந்துள்ளது.  60 ஆயிரத்து 490 பேர் குணமடைந்தும், 80 ஆயிரத்து 722 பேர் தொடர் சிகிச்சையிலும் உள்ளனர் என தெரிவிக்கப்பட்டு உள்ளது.  இதனால் இந்தியாவில் கொரோனா வைரஸ் பாதிப்பு எண்ணிக்கை 1 லட்சத்து 45 ஆயிரத்து 380 ஆக உயர்வடைந்து உள்ளது.

கடந்த 1ந்தேதி இந்தியாவில் கொரோனாவுக்கு பலி எண்ணிக்கை 1,147 ஆக இருந்தது.  இதேபோன்று, கொரோனா வைரஸ் பாதிப்பு எண்ணிக்கை 33 ஆயிரத்து 50 ஆக இருந்தது.  கடந்த 25 நாட்களில், இந்த பாதிப்பு மற்றும் பலி எண்ணிக்கை மூன்று மடங்காக அதிரடியாக உயர்ந்து உள்ளது.

மராட்டியம், தமிழ்நாடு மற்றும் டெல்லியில் கொரோனா தொற்று படிப்படியாக அதிகரித்து வருகிறது, இதன் காரணமாக கடந்த இரண்டு நாட்களில் கொரோனா பாதிப்புகளின்  எண்ணிக்கை 11 சதவீதம் அதிகரித்துள்ளது  கடந்த 15 நாட்களில் 70,000 க்கும் மேற்பட்ட வழக்குகள் பதிவாகியுள்ளன. இதற்கு முன், தொற்று 68,000 ஆக 100 நாட்கள் ஆனது.

மராட்டியம் மற்றும் தமிழ்நாட்டில் தொற்று இருமடங்காக 12 நாட்கள் ஆனது.  டெல்லியில் 14 நாட்கள் மற்றும் பீகாரில் ஏழு நாட்கள் மட்டுமே ஆனது. பீகாரில் நோய்த்தொற்று விகிதம் 10.67 சதவீதமாகும், இது நாட்டின் மிக உயர்ந்ததாகும். உத்தரபிரதேசம் மற்றும் குஜராத்தில் விகிதம் குறைந்துள்ளது. இந்த மாநிலங்களில் தொற்று இரட்டிப்பாக இப்போது 18 நாட்கள் ஆகும்.

நாட்டில் அதிக அளவாக மராட்டியத்தில் கொரோனா பாதிப்பு உறுதி செய்யப்பட்டு உள்ளது.  கடந்த 1-ந்தேதி 10,498 பேருக்கு பாதிப்பு உறுதியானது.  கடந்த 3 வாரங்களில் இந்த எண்ணிக்கை 5 மடங்காக உயர்ந்து 52 ஆயிரத்து 667 ஆக உள்ளது.

இந்தியா ஞாயிற்றுக்கிழமை ஈரானை முந்தியது கொரோனா பாதிப்பின்  10 வது மிகப்பெரிய நாடாக மாறியது. இந்த விகிதத்தில் பாதிப்புகள் அதிகரித்துக்கொண்டே இருந்தால், இரண்டு நாட்களில் இந்த எண்ணிக்கை 1.5 லட்சத்தை கடக்கும்.

தொற்றுநோய் தோன்றிய சீனாவில் சனிக்கிழமையன்று புதிய கொரோனா பாதிப்புகள் முதன்முறையாக பூஜ்ஜியமாகக் குறைந்தது, ஆனால் இந்தியாவில் அதிகரித்தது,  பலவீனமான சுகாதாரப் பாதுகாப்பு முறைகள் மற்றும் அதிக மக்கள்தொகை கொண்ட நாடுகளில், வைரஸை எதிர்த்துப் போராடுவது கடினம் என்று நிரூபிக்கப்பட்டுள்ளது என்று நிபுணர்கள் கூறுகின்றனர்.

இந்தியாவில் நோய்த்தொற்றின் உச்சம் இன்னும் வரவில்லை என நிபுணர்கள் நம்புகின்றனர். 

கடந்த 15 நாட்களில் இந்தியாவில் இறந்தவர்களின் எண்ணிக்கை கிட்டத்தட்ட இரு மடங்காக அதிகரித்துள்ளது.  கடந்த இரண்டு நாட்களில் எட்டு சதவீதம் உயர்ந்துள்ளது.

கொரோனா வைரஸ் நோயால் மிகவும் பாதிக்கப்பட்டுள்ள மாநிலமான மராட்டியத்தில்  கிட்டத்தட்ட 41 உயிரிழப்புகள் பதிவாகியுள்ளன. குஜராத், மத்தியப் பிரதேசம் மேற்கு வங்கம் மற்றும் டெல்லி ஆகிய நாடுகளிலிருந்து தரவுகள் சேர்க்கப்பட்டால், நாட்டின் மொத்த இறப்புகளில் இது 82 சதவீதமாகும்.


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. முதல் கொரோனா தடுப்பூசி பெருமையை கிடைக்க தீவிரமாக செயல்படும் நாடு; வரப்போகும் ஆபத்து
முதன்முதலாக கொரோனா தடுப்பூசியை கண்டுபிடித்த பெருமையை பெற தீவிரமாக செயல்படும் நாடு! அதனால் வரப்போகும் ஆபத்து.
2. சுவிட்சர்லாந்தில் முகக்கவசம் அணிபவர்கள் மோசமாக நடத்தப்படுகின்றனர்
சுவிட்சர்லாந்தில் நடத்தப்பட்ட ஆய்வு ஒன்றில், பத்து சதவீத மக்கள் முகக்கவசம் அணிந்ததற்காக மோசமாக நடத்தப்பட்டுள்ளதாக தெரிவித்துள்ளதாக தெரியவந்துள்ளது.
3. ஆகஸ்ட் 7 ந்தேதி : தமிழக மாவட்டம் வாரியாக கொரோனா பாதிப்பு விவரம்
தமிழக மாவட்டம் வாரியாக கொரோனா பாதிப்பு விவரம் சென்னையில் முதன்முறையாக தொற்று எண்ணிக்கை 1000-க்குக் கீழ் குறைந்துள்ளது.
4. உலகின் முதல் கொரோனா தடுப்பூசியை அடுத்த வாரம் பதிவு செய்யும் ரஷியா
உலகின் முதல் கொரோனா தடுப்பு மருந்தை ஆகஸ்ட் 12 ஆம் தேதி பதிவு செய்ய இருப்பதாக ரஷ்யா தெரிவித்துள்ளது.
5. சீரம் நிறுவனம் பில்கேட்ஸ் அறக்கட்டளையுடன் இணைந்து 10 கோடி கொரோனா தடுப்பூசிகள் தயாரிக்க திட்டம்
இந்தியா மற்றும் மற்ற நாடுகளுக்கு சீரம் நிறுவனம் பில்கேட்ஸ் அறக்கட்டளையுடன் இணைந்து 10 கோடி கொரோனா தடுப்பூசிகள் தயாரிக்க திட்டமிட்டு உள்ளது.

ஆசிரியரின் தேர்வுகள்...