தேசிய செய்திகள்

எஸ் -400, ரபேலின் நோக்கம் பாகிஸ்தான் விமானத்தை பாகிஸ்தான் விமானநிலையத்திற்குள் தாக்குவதே பி.எஸ்.தானோவா + "||" + Purpose of S-400 and Rafale is to hit Pakistani aircraft inside Pakistani air space, says former IAF Chief B S Dhanoa

எஸ் -400, ரபேலின் நோக்கம் பாகிஸ்தான் விமானத்தை பாகிஸ்தான் விமானநிலையத்திற்குள் தாக்குவதே பி.எஸ்.தானோவா

எஸ் -400, ரபேலின் நோக்கம் பாகிஸ்தான் விமானத்தை பாகிஸ்தான் விமானநிலையத்திற்குள் தாக்குவதே பி.எஸ்.தானோவா
எஸ் -400 மற்றும் ரபேலின் நோக்கம் பாகிஸ்தான் விமானத்தை பாகிஸ்தான் விமானநிலையத்திற்குள் தாக்குவதே தவிர அவை இந்திய எல்லைக்குள் வரும்போது அல்ல. என இந்தியா விமானப்படை முன்னாள் தலைவர் பி எஸ் தானோவா கூறினார்.
புதுடெல்லி

திபெத் பிராந்தியத்தில் சீனாவுடன் ஏதேனும் வான்வழிப் போர் ஏற்பட்டால், ரபேல் விமானம் இந்தியாவுக்கு ஒரு நன்மையைத் தரும், ஏனெனில் கடற்படை நிலப்பரப்பை அதன் நன்மைக்காகப் பயன்படுத்தவும், எதிரி வான் பாதுகாப்பை அழிக்கவும், மேற்பரப்பில் இருந்து வான் ஏவுகணைகளை அழிக்கவும் ரபேல் போர்விமானத்தால்  முடியும் என விமானப்படைத் முன்னாள் தலைவர் பி.எஸ்.தனோவா தெரிவித்து உள்ளார்.

பாலகோட் தாக்குதல்களின் சிற்பி என அழைக்கப்படும் இந்திய விமானப்படை முன்னாள் தலைவர் பி.எஸ்.தனோவா பி.டி.ஐ-க்கு அளித்த பேட்டியில் கூறியதாவது:-

எஸ் -400 ஏவுகணை அமைப்புகளுடன் ரஃபேல் ஜெட் விமானங்கள் இந்திய விமானப்படைக்கு முழு பிராந்தியத்திலும் ஒரு பெரிய போர் பயனை கொடுக்கும்.இந்தியாவுடன் போரைத் தொடங்குவதற்கு முன்பு இந்தியாவின் எதிரிகள் இருமுறை யோசிப்பார்கள்.

 எஸ் -400 மற்றும் ரபேலின் நோக்கம் பாகிஸ்தான் விமானத்தை பாகிஸ்தான் விமானநிலையத்திற்குள் தாக்குவதே தவிர அவை இந்திய எல்லைக்குள் வரும்போது அல்ல.
 
திபெத் பிராந்தியத்தில் சீனாவுடன் ஏதேனும் வான்வழிப் போர் ஏற்பட்டால், ரபேல் விமானம் இந்தியாவுக்கு ஒரு நன்மையைத் தரும், ஏனெனில் கடற்படை நிலப்பரப்பை அதன் நன்மைக்காகப் பயன்படுத்தவும், எதிரி வான் பாதுகாப்பை அழிக்கவும், மேற்பரப்பில் இருந்து வான் ஏவுகணைகளை அழிக்கவும் ரபேல் போர்விமானத்தால்  முடியும்.

இந்திய விமானப்படைக்கு வழங்கப்படும் ரபேல் விமானக்கள் பிரெஞ்சு விமானப்படை பயன்படுத்தப்படுவதை விட மிகவும் நவீனமானவை.

ரபேலுக்கு ஒரு அருமையான எலக்ட்ரானிக் வார்ஃபேர் (ஈ.டபிள்யூ) தொகுப்பு (ஸ்பெக்ட்ரா), அருமையான ஆயுதங்கள் கிடைத்துள்ளன, எனவே நிலப்பரப்பை அவற்றின் நன்மைக்காகப் பயன்படுத்துவதைத் தவிர மின்னணு முறையில் தங்களைப் பாதுகாத்துக் கொள்ளும் திறன் கொண்டவை.

"சீனாவுக்கு எதிராக நமது இந்தியாவுக்கு இஅடியே பெரிய இமயமலைகள் உள்ளன, அவை தீவிரமான பார்வை சிக்கல்களை உருவாக்குகின்றன. திபெத்திலோ அல்லது இந்தியாவிலோ தரையில் 300-400 கி.மீ தூரமுள்ள ஏவுகணையை நீங்கள் வைக்கலாம். ஆனால் அது வரம்பிற்குள் மட்டுமே செயல்படும்.

எஸ் 400 மற்றும் ரபேல் போர் விமானம் ஆகியவையால் நாம் ஒரு பெரிய திறனைப் பெறுவோம். இரண்டையும்  கேம் சேஞ்சர் என்று அழைத்தேன் என கூறினார்.


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. ரபேல் போர் விமானங்கள் நாளை முறைப்படி சேர்ப்பு: பிரான்ஸ் ராணுவ மந்திரி பங்கேற்பு
இந்திய விமானப்படையில் ரபேல் போர் விமானங்கள் நாளை முறைப்படி சேர்க்கப்பட உள்ளன. இந்த நிகழ்ச்சியில் பிரான்ஸ் ராணுவ மந்திரி பங்கேற்க உள்ளார்.
2. ரபேல் போர் விமானங்கள் இந்தியா வந்தன: அம்பாலா விமானப்படை தளத்தில் உற்சாக வரவேற்பு
பெரும் எதிர்பார்ப்பை ஏற்படுத்தியுள்ள ரபேல் போர் விமானங்கள், பிரான்சில் இருந்து 7 ஆயிரம் கி.மீ. தொலைவுக்கு பயணித்து, இந்தியா வந்தன. அம்பாலா விமானப்படை தளத்தில் அவற்றுக்கு உற்சாக வரவேற்பு அளிக்கப்பட்டது.
3. இந்திய ராணுவத்தில் இணைந்தது ரபேல்: நமது ராணுவ வரலாற்றில் புதிய சகாப்தம் - ராஜ்நாத் சிங் டுவிட்
பிரான்சில் இருந்து வாங்கப்பட்ட 5 ரபேல் போர் விமானங்கள் அம்பாலா விமான தளத்திற்கு வந்தன.