தேசிய செய்திகள்

பேஸ்புக் ஊழியர்கள் ஊடகங்களுடன் எங்கள் ஜனநாயகம் குறித்த கருத்துக்களை வெளியிடுகிறார்கள்- மத்திய அமைச்சர் ஜுக்கர்பெர்க்கிற்கு கடிதம் + "||" + IT Minister writes to Zuckerberg: ‘Your staff along with media casting aspersions on our democracy’

பேஸ்புக் ஊழியர்கள் ஊடகங்களுடன் எங்கள் ஜனநாயகம் குறித்த கருத்துக்களை வெளியிடுகிறார்கள்- மத்திய அமைச்சர் ஜுக்கர்பெர்க்கிற்கு கடிதம்

பேஸ்புக் ஊழியர்கள் ஊடகங்களுடன் எங்கள் ஜனநாயகம் குறித்த கருத்துக்களை வெளியிடுகிறார்கள்- மத்திய அமைச்சர் ஜுக்கர்பெர்க்கிற்கு கடிதம்
உங்கள் ஊழியர்கள் ஊடகங்களுடன் எங்கள் ஜனநாயகம் குறித்த கருத்துக்களை வெளியிடுகிறார்கள என மத்திய அமைச்சர் ரவிசங்கர் பிரசாத் பேஸ்புக் ஜுக்கர்பெர்க்கிற்கு கடிதம் எழுதி உள்ளார்.
புதுடெல்லி

தகவல் தொடர்புதுறை மத்திய அமைச்சர் ரவிசங்கர் பிரசாத் பேஸ்புக் தலைமை நிர்வாக அதிகாரி
மார்க் ஜுக்கர் பெர்க்கிற்கு எழுதிய கடிதத்தில், கூறி உள்ளதாவது:-

இந்தியாவில் பேஸ்புக் நிறுவனத்தில் முக்கியமான பதவிகளை நிர்வகிக்கும் பேஸ்புக் ஊழியர்கள் பிரதமர் நரேந்திர மோடியையும், இந்திய மூத்த அமைச்சரவை அமைச்சர்களையும்  துஷ்பிரயோகம் செய்வது சிக்கலானது. தனிநபர்களின் சார்பு மேடையின் உள்ளார்ந்த சார்புகளாக மாறும்போது இது இரட்டிப்பாகும்.

கடுமையான கவலைகளை எழுப்புவதற்காகவே நான் இந்த கடிதத்தை எழுதுகிறேன், அவற்றில் சில கடந்த காலங்களில் பேஸ்புக்கின் மூத்த அதிகாரிகளுடனும் நாங்கள் எழுப்பியுள்ளோம். நீங்களும் உங்கள் மூத்த நிர்வாகமும் இணைப்பின் பொதுவான நன்மைகளைப் பற்றி உலகளாவிய கம்யூனிட்டிக்கு பேசுவதை நான் அடிக்கடி கேள்விப்பட்டிருக்கிறேன்.

"பேஸ்புக்கின்  நோக்கம், சமூகங்களை உருவாக்குவதற்கும் உலகை நெருக்கமாகக் கொண்டுவருவதற்கும் மக்களுக்கு அதிகாரம் அளிப்பதாகும். பேஸ்புக் குழுவின் தயாரிப்புகளால் அடையப்பட்ட உலகளாவிய அளவானது உலகெங்கிலும் இணைக்கப்பட்ட சமூகங்களை அடைவதற்கான இந்த இலக்கில் முதன்மையான நகர்வுகளில் ஒன்றாகும். இருப்பினும், கடந்த சில மாதங்களாக நாம் கண்டது பேஸ்புக்கின் கூறப்பட்ட இலக்குகளை அடைவதற்கு முரணானதாக உள்ளது.

இந்தியாவில் 2019 பொதுத் தேர்தல்களுக்கு முன்னதாக, பேஸ்புக் இந்தியா நிர்வாகத்தால் பக்கங்களை நீக்குவது அல்லது அவற்றின் வரம்பைக் குறைப்பது மட்டுமல்லாமல், பாதிக்கப்பட்ட மக்களுக்கு முறையீடு செய்வதற்கான உரிமையையும் வழங்குவதற்கான ஒரு ஒருங்கிணைந்த முயற்சி நடந்ததாக எனக்குத் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது. 

வலதுசாரி பக்கங்கள் நீக்கப்பட்டன அல்லது 2019 தேர்தலுக்கு முன்னதாக குறைக்கப்பட்டது, இது ‘உங்கள் பேஸ்புக் இந்தியா அணியில் உள்ள தனிநபர்களின் மேலாதிக்க அரசியல் நம்பிக்கைகளின் நேரடி விளைவு என்று தோன்றுகிறது.’

பேஸ்புக் நிர்வாகத்திற்கு எழுதப்பட்ட டஜன் கணக்கான மின்னஞ்சல்களுக்கு எந்த பதிலும் கிடைக்கவில்லை என்பதையும் நான் அறிவேன்.

"மேற்கூறிய ஆவணப்படுத்தப்பட்ட சார்பு மற்றும் செயலற்ற தன்மை உங்கள் பேஸ்புக் இந்தியா குழுவில் உள்ள இந்திய-வித்யுலர்களின் ஆதிக்க அரசியல் நம்பிக்கைகளின் நேரடி விளைவாகும்.உங்கள் ஊழியர்கள் ஊடகங்களுடன் எங்கள் ஜனநாயகம் குறித்த கருத்துக்களை வெளியிடுகிறார்கள்.

ஒரு நாடுகடந்த டிஜிட்டல் தளமாக, பேஸ்புக் நியாயமானதாகவும் நடுநிலையாகவும் இருக்க வேண்டும். ஆனால் மாறுபட்ட நம்பிக்கைகள் மற்றும் சித்தாந்தங்களைப் பயன்படுத்துபவர்களுக்கு அவ்வாறு காணப்பட வேண்டும்.

எந்தவொரு நிறுவனத்திலும் பணிபுரியும் தனிநபர்கள் தங்களின் தனிப்பட்ட விருப்பு வெறுப்புகளைக் கொண்டிருக்கலாம், ஆனால் அது பொதுக் கொள்கைகள் மற்றும் அமைப்பின் செயல்திறன் ஆகியவற்றில் எந்தவிதமான தாக்கத்தையும் கொண்டிருக்கக்கூடாது, ”என்று அதில் அவர் கூறி உள்ளார்.