தேசிய செய்திகள்

உலகின் 4 இடங்களில் அண்டை நாடுகளுக்கு இடையே மோதல்- உலகப் போர் வெடிக்குமா..? + "||" + World War alert! Conflict intensifies between neighboring countries in these 4 places

உலகின் 4 இடங்களில் அண்டை நாடுகளுக்கு இடையே மோதல்- உலகப் போர் வெடிக்குமா..?

உலகின் 4 இடங்களில் அண்டை நாடுகளுக்கு இடையே மோதல்- உலகப் போர் வெடிக்குமா..?
உலகின் நான்கு இடங்களில் அண்டை நாடுகளுக்கு இடையே தற்போது மோதல்கள் நிலவுவதால் உலகப் போர் எப்போது வேண்டுமானாலும் வெடிக்கக்கூடும் என்று அஞ்சப்படுகிறது.
புதுடெல்லி

தற்போது நடைபெற்று வரும் கொரோனா வைரஸ் தொற்றுநோய் நெருக்கடிக்கு மத்தியில், உலகின் நான்கு இடங்களில் அண்டை நாடுகளுக்கு இடையே தற்போது மோதல்கள் நிலவுவதால் உலகப் போர் எப்போது வேண்டுமானாலும் வெடிக்கக்கூடும் என்று அஞ்சப்படுகிறது.

ஆர்மீனியாவும் அஜர்பைஜானும் போரில் ஈடுபட்டுள்ளன, இது ரஷ்யாவுக்கு மிகப் பெரிய போர்க்களம் மாறும்.

இரு நாடுகளும் ஒருவருக்கொருவர் எதிராக ஏவுகணைகள் மற்றும் டாங்கிகள் பயன்படுத்துகின்றன, முஸ்லீம் பெரும்பான்மை உள்ளஅஜர்பைஜான் இப்போது ஆர்மீனியாவை குறிவைக்க டரோனைப் பயன்படுத்தத் தொடங்கியுள்ளது.

அஜர்பைஜான் மற்றும் ஆர்மீனியா ஆகியவை நேரடிப் போரில் ஈடுபட்டிருந்தாலும், உலகின் வேறு சில நாடுகளுக்கு இடையிலான பதற்றமும் தொடர்ந்து அதிகரித்து வருகிறது.

ரஷ்யா மற்றும் துருக்கி இருவரும் அஜர்பைஜான்-ஆர்மீனியா போரில் வெளிப்படையாக ஈடுபடக்கூடும் என்று நிபுணர்கள் கருதுகின்றனர். குறிப்பாக, துருக்கி அஜர்பைஜானுக்கு தனது ஆதரவை பகிரங்கமாக அறிவித்துள்ளது, ஆனால் ரஷ்யா இன்னும் ஆர்மீனியாவுக்கு ஆதரவாக முன்வரவில்லை, ஆனால் அஜர்பைஜான் படைகளுக்கு எதிராக ரஷியா முடிவு எடுக்கும் நேரம் இது.அதே நேரத்தில், ஆர்மீனியாவுக்கு எதிராக அஜர்பைஜானை ஆதரித்ததற்காக பாகிஸ்தான் மற்றும் துருக்கிக்கு எதிராக ரஷியா பெரிய நடவடிக்கை எடுக்க கூடும் என்று அஞ்சப்படுகிறது.

ஆர்மீனியாவிற்கும் அஜர்பைஜானுக்கும் இடையிலான போருக்கு முக்கிய காரணம் நாகோர்னோ-கராபாக் பகுதி. அஜர்பைஜான் இந்த பிராந்தியத்தின் மலைப் பகுதியை அதன் சொந்தம் என்று விவரிக்கிறது, அதே நேரத்தில் ஆர்மீனியா அதை ஆக்கிரமித்துள்ளது. 1994 ல் சண்டை முடிவடைந்ததிலிருந்து இப்பகுதி ஆர்மீனியாவின் ஆக்கிரமிப்பின் கீழ் உள்ளது. 2016 ஆம் ஆண்டில், இந்த பகுதி தொடர்பாக இரு நாடுகளுக்கும் இடையே ஒரு  யுத்தம் ஏற்பட்டது, இதில் 200 பேர் கொல்லப்பட்டனர். இப்போது மீண்டும் இரு நாடுகளும் நேருக்கு போரிட உள்ளன. இரு நாடுகளும் சோவியத் ஒன்றியத்தின் ஒரு பகுதியாக இருந்தன.

ஆர்மீனியாவின் ஏவுகணை தாக்குதல்களில் அஜர்பைஜான் இராணுவத்தின் பல டாங்கிகள் அழிக்கப்பட்டுள்ளன. ஆர்மீனிய படைகள் மீது இலக்கு வைக்கப்பட்ட தாக்குதல்களை நடத்த அஜர்பைஜான் ட்ரோனைப் பயன்படுத்துகிறது. துருக்கியில் இருந்து வாங்கிய ட்ரோன்களை அஜர்பைஜான் இந்த தாக்குதலுக்கு பயன்படுத்துவதாக தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது. அஜர்பைஜான் துருக்கியில் இருந்து பேபர்கர் டிபி 2 ட்ரோனை வாங்கியது.

அஜர்பைஜானுக்கு எதிராக அணு ஆயுதங்களைக் கொண்ட ரஷிய இஸ்கந்தர் ஏவுகணையைப் பயன்படுத்தும் என ஆர்மீனியா அச்சுறுத்தியுள்ளது. இஸ்கந்தர் ஏவுகணை என்ற பாலிஸ்டிக் ஏவுகணை ஒரு நவீன ஆயுதம் இந்த ஏவுகணையின் உள்நாட்டு மாறுபாடு 400 கி.மீ தூரத்தைக் கொண்டுள்ளது, மேலும் இது 700 கிலோகிராம் போர்க்கப்பலைக் குறிவைக்கும் திறன் கொண்டது. இஸ்கந்தர் ஏவுகணை ரேடரைத் தாக்கும் திறன் கொண்டது, அத்துடன் எதிரி ஏவுகணைகளின் தாக்குதல்களிலிருந்து தன்னைப் பாதுகாத்துக் கொள்ளும் அதே வேளையில் இலக்கை அழிக்கும்.

அது போல் கிழக்கு லடாக்கில் உண்மையான கட்டுப்பாட்டு வரிசையில் இந்தியாவிற்கும் சீனாவிற்கும் இடையே பதற்றம் குறைந்தது. ஆனால்  லடாக் இந்தியாவின் ஒருங்கிணைந்த பகுதியாக கருதவில்லை என்று கூறி சீனா எரியும் தீக்கு எரிபொருளை சேர்த்து உள்ளது.

சமீப காலங்களில் சவூதி அரேபியாவிற்கும் ஈரானுக்கும் இடையே பதற்றம் அதிகரித்துள்ளது. சவூதி அரேபியா சமீபத்தில் பத்து ஈரானிய பயங்கரவாதிகளை கைது செய்துள்ளது, இது ஈரானுக்கும் சவுதி அரேபியாவிற்கும் இடையே முழு அளவிலான போருக்கு வழிவகுக்கும் என்று அஞ்சப்படுகிறது.

சீனாவுக்கும் தைவானுக்கும் இடையிலான பதற்றமும் சமீபத்தில் அதிகரித்துள்ளது, இரு தரப்பினரும் ஒரு படி பின்வாங்கி பேச்சுவார்த்தை மூலம் தங்கள் வேறுபாடுகளைத் தீர்க்க விரும்பவில்லை.


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. இந்தியாவுக்கு எதிராக ஆபத்தான உயிரியல் ஆயுதங்களை தயாரிக்க பாகிஸ்தான் சீனா ரகசிய ஒப்பந்தம்
இந்தியா மற்றும் போட்டி நாடுகளுக்கு எதிரான தாக்குதலுக்காக ஆபத்தான உயிரியல் ஆயுதங்களை தயாரிக்க பாகிஸ்தானும் சீனாவும் இரகசிய மூன்று ஆண்டு ஒப்பந்தத்தில் கையெழுத்திட்டுள்ளன,
2. 30 கிராம் பலாப்பழம் 3 ஆப்பிளுக்கு சமம்; இறைச்சிக்கு பதில் பலாப்பழத்தை விரும்பும் வெளிநாட்டவர்கள்
உலகளவில் இறைச்சி சம்பந்தமான உணவுப் பொருட்களின் விற்பனை சரிந்துள்ளது. இதையடுத்து அதற்கு மாற்றாக பலாப்பழத்தின் மீது வெளிநாட்டவரின் பார்வை விழுந்துள்ளது.