தேசிய செய்திகள்

கர்நாடகத்தில் கடந்த 2½ ஆண்டுகளில் தலித், பழங்குடியின பெண்கள் 263 பேர் படுகொலை - மாநில போலீசார் தகவல் + "||" + In the past 2½ years in Karnataka 263 Dalit and tribal women massacred State police information

கர்நாடகத்தில் கடந்த 2½ ஆண்டுகளில் தலித், பழங்குடியின பெண்கள் 263 பேர் படுகொலை - மாநில போலீசார் தகவல்

கர்நாடகத்தில் கடந்த 2½ ஆண்டுகளில் தலித், பழங்குடியின பெண்கள் 263 பேர் படுகொலை - மாநில போலீசார் தகவல்
கர்நாடகத்தில் கடந்த 2½ ஆண்டுகளில் தலித், பழங்குடியின பெண்கள் மொத்தம் 263 பேர் படுகொலை செய்யப்பட்டு உள்ளதாக, மாநில போலீசார் கூறியுள்ளனர்.
பெங்களூரு, 

உத்தர பிரதேச மாநிலம் ஹத்ராஸ் மாவட்டத்தில் தலித் வகுப்பை சேர்ந்த 19 வயது இளம்பெண், சமீபத்தில் 4 பேரால் கற்பழிக்கப்பட்டு கொடூரமாக கொலை செய்யப்பட்டார். இந்த சம்பவம் நாடு முழுவதும் பெரும் அதிர்வலைகளை ஏற்படுத்தியுள்ளது. இந்த நிலையில் கர்நாடகத்தில் கடந்த 2½ ஆண்டுகளில் தலித், பழங்குடியின வகுப்புகளை சேர்ந்த 263 பெண்கள் கொலை செய்யப்பட்ட அதிர்ச்சி தகவல்கள் வெளியாகி உள்ளது. 

இதுகுறித்து மாநில போலீசார் கூறியிருப்பதாவது:-

கர்நாடகத்தில் கடந்த 2018-ம் ஆண்டு ஜனவரி மாதம் முதல் இந்த ஆண்டு ஆகஸ்டு 31-ந் தேதி வரை 2½ ஆண்டுகள் தலித், பழங்குடியின பெண்களுக்கு எதிராக 4,162 குற்றங்கள் நடந்து உள்ளன. 2018-ம் ஆண்டு தலித், பழங்குடியின பெண்களுக்கு எதிராக நடந்த குற்றங்கள் தொடர்பாக மாநிலத்தில் 130 போலீஸ் நிலையங்களில் வழக்குகள் பதிவாகி இருந்தது.

2019-ம் ஆண்டு 210 போலீஸ் நிலையங்களில் வழக்குகள் பதிவானது. மேலும் எஸ்.சி., எஸ்.டி. வன்கொடுமை தடுப்பு சட்டத்தின் கீழ் 2018-ம் ஆண்டு 1,219 பேர் மீதும், 2019-ம் ஆண்டு 1,187 பேர் மீதும், 2020-ம் ஆண்டு 899 பேர் மீதும் வழக்குகள் பதிவாகி உள்ளது.

கடந்த 2018-ம் ஆண்டு முதல் இந்த ஆண்டு ஆகஸ்டு 31-ந் தேதி வரை மாநிலத்தில் 428 தலித், பழங்குடியின பெண்கள் கற்பழிக்கப்பட்டு உள்ளனர்.

இதில் 2018-ம் ஆண்டு 130 பேரும், 2019-ம் ஆண்டு 210 பேரும், 2020-ம் ஆண்டு ஆகஸ்டு வரை 88 பேரும் கற்பழிப்புக்கு உள்ளாகி உள்ளனர். கடந்த 2½ ஆண்டுகளில் மாநிலத்தில் தலித், பழங்குடியின பெண்கள் 263 பேர் கொலை செய்யப்பட்டு உள்ளனர். இதில் 2018-ம் ஆண்டு 113 பேரும், 2019-ம் ஆண்டு 105 பேரும், 2020-ம் ஆண்டு ஆகஸ்டு வரை 45 பேரும் கொலை செய்யப்பட்டு உள்ளனர்.

இவ்வாறு போலீசார் கூறியுள்ளனர்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. கர்நாடகத்திற்கு 13.90 லட்சம் கொரோனா தடுப்பூசிகள் இன்று வருகிறது
கர்நாடகத்திற்கு 13.90 லட்சம் கொரோனா தடுப்பூசிகள் இன்று வருகிறது என்று அம்மாநில சுகாதாரத்துறை மந்திரி சுதாகர் தெரிவித்துள்ளார்.
2. கேரளாவில் பறவை காய்ச்சல் பரவல் எதிரொலி: கர்நாடகத்தில் அனைத்து மாவட்டங்களிலும் உஷார் நிலை
பறவை காய்ச்சல் பரவியுள்ள நிலையில் கர்நாடகத்தில் அனைத்து மாவட்டங்களிலும் உஷார் நிலை அறிவிக்கப்பட்டுள்ளதாக கால்நடைத்துறை மந்திரி பிரபுசவான் தெரிவித்துள்ளார்.
3. கர்நாடகத்தில் பறவை காய்ச்சல் பரவுவதை தடுக்க முன் எச்சரிக்கை நடவடிக்கை - மந்திரி சுதாகர் பேட்டி
கர்நாடகத்தில் பறவை காய்ச்சல் பரவுவதை தடுக்க முன் எச்சரிக்கை நடவடிக்கை எடுக்கப்பட்டு வருவதாக சுகாதாரத்துறை மந்திரி சுதாகர் தெரிவித்துள்ளார்.
4. கர்நாடகத்தில் கொரோனா தடுப்பூசி போட ஏற்பாடுகள் தீவிரம்
கர்நாடகத்தில் கொரோனா தடுப்பூசி போட ஏற்பாடுகள் தீவிரமாக்கப்பட்டுள்ளது.
5. கர்நாடகத்தில் போக்குவரத்து ஊழியர்கள் வேலை நிறுத்தம்; இன்று நடைபெறும் பேச்சுவார்த்தையில் உடன்பாடு ஏற்படுமா?
கர்நாடகத்தில் அரசு போக்குவரத்து ஊழியர்கள் போராட்டம் காரணமாக நேற்று 2-வது நாளாக பஸ் போக்கு வரத்து முடங்கியது. இதற்கிடையே இன்று (ஞாயிற்றுக்கிழமை) அரசுடன் போக்கு வரத்து தொழிலாளர்கள் பேச்சு வார்த்தை நடத்துகிறார்கள். இதில் உடன்பாடு ஏற்பட்டால் பஸ் போக்குவரத்து தொடங்க வாய்ப்பு உள்ளது.