தேசிய செய்திகள்

இந்தியாவில் 6 நாட்களில் 10 லட்சத்துக்கும் மேல் தடுப்பூசிகள் ; உலகில் மிக விரைவாக நடைபெற்று வரும் தடுப்பூசி இயக்கம் + "||" + vaccination drive: Indias one million shots in 6 days is world’s fastest rollout

இந்தியாவில் 6 நாட்களில் 10 லட்சத்துக்கும் மேல் தடுப்பூசிகள் ; உலகில் மிக விரைவாக நடைபெற்று வரும் தடுப்பூசி இயக்கம்

இந்தியாவில் 6 நாட்களில் 10 லட்சத்துக்கும் மேல் தடுப்பூசிகள் ; உலகில் மிக விரைவாக நடைபெற்று வரும் தடுப்பூசி இயக்கம்
உலகில் மிக விரைவாக நடைபெற்று வரும் தடுப்பூசி இயக்கம் இந்தியாவில் 6 நாட்களில் 10 லட்சத்துக்கும் மேல் தடுப்பூசிகள் போடப்பட்டு உள்ளன.
புதுடெல்லி: 

கொரோனா வைரசுக்கு எதிரான இந்தியாவின் போராட்டம் முக்கிய கட்டத்தை அடைந்துள்ளது. இங்கிலாந்தின் ஆக்ஸ்போர்டு பல்கலைக்கழகமும், அஸ்ட்ராஜெனேகா மருந்து நிறுவனமும் இணைந்து உருவாக்கி, புனேயில் உள்ள இந்திய சீரம் நிறுவனம் தயாரித்து வழங்கும் கோவிஷீல்டு மற்றும் ஐதராபாத் பாரத் பயோடெக் நிறுவனம் தயாரித்து அளிக்கும் கோவேக்சின் ஆகிய 2 தடுப்பூசிகளின் அவசரகால பயன்பாட்டுக்கு இந்திய தலைமை மருந்துகட்டுப்பாட்டு இயக்குனரகம் கடந்த 3-ந் தேதி ஒப்புதல் அளித்தது.

அதைத் தொடர்ந்து இந்தியாவில் தடுப்பூசி போடுவதற்கான நடவடிக்கைகள் முடுக்கி விடப்பட்டன. கடந்த 16-ந் தேதி முதல் தடுப்பூசி போடப்பட்டு வருகிறது.

கடந்த  ஆறு நாட்களில் கொரோனா தொற்றுக்கு  எதிராக 10 லட்சத்துக்கும் அதிகமான அளவிலான தடுப்பூசிகள் போடப்பட்டு உள்ளது.

ஜனவரி 16 ஆம் தேதி தொடங்கிய இந்தியாவின் தடுப்பூசி இயக்கத்தில் ஒரு வாரம், கிட்டத்தட்ட 12.7 லட்சம்  தடுப்பூச்சிகள் போடப்பட்டு உள்ளதாக  சுகாதார அமைச்சகம் தெரிவித்துள்ளது. 

ஜனவரி 20 ஆம் தேதிக்குள் 1.5 கோடி  டோஸ் தடுப்பூசிகள் போடப்பட்டதாக கூறப்படும் சீனாவில் தடுப்பூசி புள்ளிவிவரங்கள் பகிரங்கமாகக் கிடைக்கவில்லை. பரவலாகப் பயன்படுத்தப்பட்டு வரும் கொரோனா  தடுப்பூசியை உருவாக்கிய சீன அரசாங்கத்திற்கு சொந்தமான சினோபார்ம் குழுமத்தின் தலைவர்  நவம்பர் மாதத்திலேயே சீனா 10 லட்சம்  தடுப்பூசிகளை அடைந்துள்ளது என கூறினார்.

உலகளவில், வியாழக்கிழமை வரை கிட்டத்தட்ட 5. 7 கோடி  தடுப்பூசிகள் வழங்கப்பட்டு உள்ளன, அமெரிக்கா 1.75 கோடி தடுப்பூசிகளுடன்  முன்னிலை வகிக்கிறது, அதனைத் தொடர்ந்து சீனா (1.5 கோடி), இங்கிலாந்து (54 லட்சம்), இஸ்ரேல் (33 லட்சம்), ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸ்   (23 லட்சம்), ஜெர்மனி (14 லட்சம்), இத்தாலி (13 லட்சம்), துருக்கி (11 லட்சம்) மற்றும் ஸ்பெயின் (11 லட்சம்). வியாழக்கிழமை இரவு வரை இந்தியா 10 வது இடத்தில் இருந்தது.

எவ்வாறாயினும், தடுப்பூசி இயக்கம் தாமதமாக ஆரம்பித்த போதிலும் இந்தியாவில் தடுப்பூசி மிகமிக வேகமாக போடப்பட்டு வருகிறது. சீனாவைத் தவிர்த்து, மற்ற நாடுகளை விட இது வேகம் ஆகும். 10 லட்சம் என்பது  நாட்டின் 100 பேருக்கு வெறும் 0.08 சதவீதம் தான்.

இதன் அடிப்படையில் இஸ்ரேல் மற்ற நாடுகளை விட மிகவும் முன்னிலையில் உள்ளது, ஒவ்வொரு 100 குடிமக்களில் 38 பேருக்கு தடுப்பூசிகள் அங்கு வழங்கப்பட்டு உள்ளது. அரபு எமிரேட்ஸ் இதுவரை சிறந்த எண்ணிக்கையை கொண்டுள்ளது 100 பேருக்கு 22.7 தடுப்பூசிகள் போடப்பட்டு உள்ளன.  பஹ்ரைன் (8.5), இங்கிலாந்து (8) மற்றும் அமெரிக்கா (5.3) ஆகும்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. தமிழகத்தில் ஒரே நாளில் 14,043 பேருக்கு கொரோனா தடுப்பூசி போடப்பட்டுள்ளது - சுகாதாரத்துறை
தமிழகத்தில் நேற்று ஒரே நாளில் 14,043 பேருக்கு கொரோனா தடுப்பூசி போடப்பட்டுள்ளதாக சுகாதாரத்துறை தெரிவித்துள்ளது.
2. அரக்கோணம், தேசிய பேரிடர் மீட்பு படையினர் 20 பேருக்கு கொரோனா தடுப்பூசி
தேசிய பேரிடர் மீட்பு படையினர் 20 பேருக்கு கொரோனா தடுப்பூசி போடப்பட்டது
3. அபுதாபியின் மஸ்தார் சிட்டி பகுதியில் புதிய கொரோனா தடுப்பூசி மையம்
அபுதாபியின் மஸ்தார் சிட்டி பகுதியில், புதிய கொரோனா தடுப்பூசி மையம் நேற்று திறக்கப்பட்டது.
4. மார்ச் 1 முதல் 60 வயதிற்கு மேற்பட்டவர்களுக்கு இலவச கொரோனா தடுப்பூசி- மத்திய அமைச்சர் பிரகாஷ் ஜவடேகர்
மார்ச் 1 முதல் 60 வயதிற்கு மேற்பட்டவர்களுக்கு இலவசகொரோனா தடுப்பூசி போடப்படும் என மத்திய அமைச்சர் பிரகாஷ் ஜவடேகர் தகவல் தெரிவித்து உள்ளார்.
5. இணைநோய்கள் உள்ள 45-வயது மேற்பட்டவர்களுக்கு மார்ச் 1 முதல் தடுப்பூசி: மத்திய அரசு
இணைநோய்கள் உள்ள 45-வயது மேற்பட்டவர்களுக்கு மார்ச் 1 முதல் கொரோனா தடுப்பூசி போடப்படும் என்று மத்திய அரசு அறிவித்துள்ளது.