தேசிய செய்திகள்

குஜராத்தில் 24 பேர் கொண்ட புதிய அமைச்சரவை பதவியேற்பு! + "||" + Gujarat: 24 ministers inducted in Bhupendra Patel's Cabinet

குஜராத்தில் 24 பேர் கொண்ட புதிய அமைச்சரவை பதவியேற்பு!

குஜராத்தில் 24 பேர் கொண்ட புதிய அமைச்சரவை பதவியேற்பு!
முன்னாள் முதல்-மந்திரி விஜய் ரூபானியின் அமைச்சரவையில் இடம்பெற்றிருந்த யாருக்கும் இம்முறை வாய்ப்பு வழங்கப்படவில்லை.
காந்திநகர், 

குஜராத் மாநிலத்தில் பா.ஜனதா ஆட்சி நடைபெற்றுவருகிறது. இந்நிலையில், கடந்த 11ஆம் தேதி அம்மாநில முதல்-மந்திரி விஜய் ரூபானி தனது பதவியை ராஜினாமா செய்தார். குஜராத் மாநிலத்தில் அடுத்த ஆண்டு சட்டமன்றத் தேர்தல் நடைபெறவுள்ள நிலையில், அதனை எதிர்கொள்ளும் விதமாக விஜய் ரூபானியை முதல்-மந்திரி பதவியிலிருந்து பா.ஜனதா நீக்கியதாக தகவல் வெளியானது.

இதனைத்தொடர்ந்து நடைபெற்ற பா.ஜனதா சட்டமன்ற உறுப்பினர் கூட்டத்தில், குஜராத் மாநிலத்தின் புதிய முதல்-மந்திரியாக பூபேந்திர படேல் தேர்வு செய்யப்பட்டார். அதனைத் தொடர்ந்து கடந்த 13ஆம் தேதி அவர் புதிய முதல்-மந்திரியாக பதவியேற்றுக்கொண்டார். அதனைத்தொடர்ந்து புதன்கிழமை அவரது அமைச்சரவை பதவியேற்பு நிகழ்ச்சி கடைசி நேரத்தில் ரத்து செய்யப்பட்டது.

இந்நிலையில் 24 பேர்களை கொண்ட குஜராத்தின் புதிய அமைச்சரவை இன்று பதவியேற்றுக்கொண்டது. இந்த புதிய அமைச்சரவையில், விஜய் ரூபானி தலைமையிலான அமைச்சரவையில் இடம்பெற்றிருந்த யாருக்கும் வாய்ப்பு வழங்கப்படவில்லை. ஆளுநர் மாளிகையில் நடைபெற்ற நிகழ்ச்சியில் ஆளுநர் ஆச்சார்யா தேவ்ரத் 24 அமைச்சர்களுக்கு பதவிப்பிரமாணம் செய்து வைத்தார். இவர்களில் 21 பேர் முதல்முறையாக அமைச்சர்களாக பதவியேற்றுக்கொண்டது குறிப்பிடத்தக்கது.

விஜய் ரூபானி மாநில முதல்-மந்திரியாக இருந்தபொழுது மாநில சட்டமன்றத்தில் அவைத் தலைவராக இருந்தவர் ராஜேந்திர திரிவேதிக்கு தற்போது அமைச்சர் பதவி வழங்கப்பட்டுள்ளது. மேலும் குஜராத் மாநில பாஜக முன்னாள் தலைவராக இருந்த ஜீத் வாகனே தற்போது கேபினட் அமைச்சராக நியமிக்கப்பட்டுள்ளார்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. நவராத்திரி கொண்டாட்டம்: கொரோனா கவச உடை அணிந்து நடனமாடிய பெண்கள்
குஜராத் மாநிலத்தில் நவராத்திரி கொண்டாட்டத்தில் கொரோனா விழிப்புணர்வை ஏற்படுத்தும் வகையில் கொரோனா கவச உடை அணிந்து இளம் பெண்கள் நடனமாடினர்.
2. குஜராத்தில் நகராட்சி தேர்தல்: பா.ஜனதா அமோக வெற்றி - வாக்காளர்களுக்கு மோடி நன்றி
குஜராத்தில் நகராட்சி தேர்தலில் பா.ஜனதா அமோக வெற்றிபெற்றதற்கு வாக்காளர்களுக்கு பிரதமர் மோடி நன்றி தெரிவித்தார்.
3. குஜராத்: காந்திநகர் மாநகராட்சி தேர்தல் - பிரதமர் மோடியின் தாயார் வாக்களித்தார்!
காந்திநகர் மாநகராட்சி தேர்தலுக்கான வாக்குப்பதிவு இன்று தொடங்கி நடைபெற்று வருகிறது.
4. பஞ்சாப்பில் 15 பேர் புதிய மந்திரிகளாக பதவியேற்பு
சரண்ஜித் சிங் சன்னியின் மந்திரிசபை நேற்று முதல் முறையாக விரிவாக்கம் செய்யப்பட்டது.15 பேர் புதிய மந்திரிகளாக பதவியேற்றுக்கொண்டனர்.
5. குஜராத்: லாரி மீது ஆம்னி பஸ் மோதிய விபத்தில் 2 பேர் பலி
குஜராத்தில் லாரி மீது ஆம்னி பஸ் மோதிய விபத்தில் 2 பேர் உயிரிழந்தனர்.