தேசிய செய்திகள்

டென்னிஸ் வீரர் போபண்ணா உள்பட 66 பேருக்கு ‘ராஜ்யோத்சவா’ விருது - கர்நாடக அரசு அறிவிப்பு + "||" + Rajyotsava Award for 66 including Tennis Player Bopanna Karnataka Government

டென்னிஸ் வீரர் போபண்ணா உள்பட 66 பேருக்கு ‘ராஜ்யோத்சவா’ விருது - கர்நாடக அரசு அறிவிப்பு

டென்னிஸ் வீரர் போபண்ணா உள்பட 66 பேருக்கு ‘ராஜ்யோத்சவா’ விருது - கர்நாடக அரசு அறிவிப்பு
கர்நாடகம் உதயமான தினத்தையொட்டி 66 பேருக்கு ‘ராஜ்யோத்சவா’ விருதை மாநில அரசு அறிவித்துள்ளது.
பெங்களூரு,

கர்நாடகம் உதயமான நாளையொட்டி இன்று (திங்கட்கிழமை) கன்னட ‘ராஜ்யோத்சவா’ என்ற பெயரில் விழா கொண்டாடப்படுகிறது. இதையொட்டி ஒவ்வொரு ஆண்டும் பல்வேறு துறைகளில் சாதனை படைத்தவர்களுக்கு ராஜ்யோத்சவா பெயரில் விருது வழங்கி அரசு கவுரவிக்கிறது. அதே போல் இன்று ராஜ்யோத்சவா கொண்டாடப்படுகிறது. 

இதையொட்டி பல்வேறு துறைகளில் சாதனை படைத்த 66 பேருக்கு ராஜ்யோத்சவா விருதை கர்நாடக அரசு அறிவித்துள்ளது. இலக்கியத்துறை, நாட்டுப்புற கலை, இசை, சிற்பகலை, சமூக சேவை, மருத்துவம், விளையாட்டு, அறிவியல் தொழில்நுட்பம், விவசாயம், சுற்றுச்சூழல், பத்திரிகை, நீதித்துறை, நிர்வாகம், ராணுவம் உள்ளிட்ட பல்வேறு துறைகளைச் சேர்ந்த 66 பேருக்கு இந்த விருது வழங்கப்படுகிறது. இதில் பிரபல டென்னிஸ் வீரர் ரோகன் போபண்ணாவுக்கும் விருது அறிவிக்கப்பட்டுள்ளது குறிப்பிடத்தக்கது.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. சசிகலாவுக்கு எதிரான வழக்கில் கர்நாடக அரசுக்கு ஐகோர்ட்டு அதிரடி உத்தரவு
சிறையில் சொகுசு வசதி பெற சசிகலா ரூ.2 கோடி லஞ்சம் கொடுத்த வழக்கில் கர்நாடக அரசுக்கு ஐகோர்ட்டு அதிரடி உத்தரவு பிறப்பித்துள்ளது. 4 வாரத்திற்குள் அரசின் உள்துறை முதன்மை செயலாளர் நேரில் ஆஜராக வேண்டும் என்று ஐகோர்ட்டு தனது உத்தரவில் கூறியுள்ளது.
2. சசிகலாவுக்கு எதிரான வழக்கில் கர்நாடக அரசுக்கு ஐகோர்ட்டு அதிரடி உத்தரவு
சிறையில் சொகுசு வசதி பெற சசிகலா ரூ.2 கோடி லஞ்சம் கொடுத்த வழக்கில் கர்நாடக அரசுக்கு ஐகோர்ட்டு அதிரடி உத்தரவு பிறப்பித்துள்ளது. 4 வாரத்திற்குள் அரசின் உள்துறை முதன்மை செயலாளர் நேரில் ஆஜராக வேண்டும் என்று ஐகோர்ட்டு தனது உத்தரவில் கூறியுள்ளது.
3. காவிரி நீரை கர்நாடகா முறையாக வழங்கவில்லை; தமிழக அரசு குற்றச்சாட்டு
காவிரி நீரை கர்நாடகா முறையாக வழங்கவில்லை என காவிரி மேலாண்மை ஆணையக் கூட்டத்தில் தமிழக அரசு குற்றம் சாட்டியுள்ளது.
4. சசிகலாவுக்கு எதிரான வழக்கில் கர்நாடக அரசுக்கு ஐகோர்ட்டு கெடு
பெங்களூரு சிறையில் சசிகலாவுக்கு சொகுசு வசதிகள் செய்து கொடுக்க ரூ.2 கோடி லஞ்சம் வாங்கிய வழக்கில் சிறைத்துறை அதிகாரிகள் இருவர் மீதும் 4 வாரத்திற்குள் நடவடிக்கை எடுக்கும்படி கர்நாடக அரசுக்கு ஐகோர்ட்டு கெடு விதித்துள்ளது.
5. 2022- டிசம்பர் வரை வீட்டிலிருந்து வேலை: ஐடி நிறுவனங்களுக்கு கர்நாடக அரசு அறிவுறுத்தல்
2022 டிசம்பர் வரை வீட்டிலிருந்து வேலை செய்யும் வசதியை ஊழியர்களுக்கு வழங்க வேண்டும் என ஐடி நிறுவனங்களுக்கு கர்நாடக அரசு அறிவுறுத்தல் விடுத்துள்ளது.