சிறப்புக் கட்டுரைகள்

வானவில் : இந்தியாவில் முதலாவது லம்போர்கினி டெலிவரி + "||" + Vanavil : First Lamborghini Delivery in India

வானவில் : இந்தியாவில் முதலாவது லம்போர்கினி டெலிவரி

வானவில் : இந்தியாவில் முதலாவது லம்போர்கினி டெலிவரி
சொகுசு மற்றும் ஆடம்பரத்துக்குப் பெயர் போன லம்போர்கினி உருஸ் கார், மும்பையில் முதன்முதலில் டெலிவரி செய்யப்பட்டுள்ளது.
கடந்த ஆண்டு இந்தியச் சந்தையில் நுழைந்த லம்போர்கினி, இந்த ஆண்டிலிருந்து தனது விற்பனையைத் தொடங்கியுள்ளது.

மும்பையில் உள்ள ஒருவருக்கு லம்போர்கினி உருஸ் கார் டெலிவரி செய்யப்பட்டுள்ளது.

லம்போர்கினி என்றாலே சிவப்பு என்று ஒரு அர்த்தமும் உள்ளது. சிவப்பு நிறத்தில் மிகவும் அழகான தோற்றப் பொலிவுடன் கம்பீரமாக காட்சி தருகிறது. இதன் உள்புறம் கருப்பு நிற சீட்கள் மற்றும் மேற்கூரை (சன் ரூபிங்) வசதி கொண்டது. இதில் 360 டிகிரி சுழலும் கேமரா உள்ளது. இதேபோல இதில் 3 டி (முப்பரிமாண) இசை கார் முழுவதும் ரம்மியமாக பரவும். இதில் வாகனத்தை 7 விதமான வகைகளில் ஓட்ட முடியும்.


இது எம்.எல்.பி. இ.வி.ஓ. பிளாட்பார்மில் தயாரானது. போக்ஸ்வேகன் குழுமத்தின் எஸ்.யு.விக்கள் ரகமான பென்டகயா மற்றும் போர்ஷே மற்றும் கேய்ன் ஆகிய மாடல்களைப் போன்றே 4 லிட்டர் என்ஜின், ட்வின் டர்போ வி8 மாடல் 650 பி.ஹெச்.பி. திறன், 850 நியூட்டன் மீட்டர் டார்க் ஆகியவை கொண்டது. இதில் நான்கு சக்கரமும் இயங்க கூடியது. 100 கி.மீ. வேகத்தை 3.6 வினாடிகளில் எட்டிவிட முடியும். இதில் அதிகபட்ச வேகம் 305 கிலோ மீட்டராகும். இதன் முன்புறத்தில் 440 மி.மீ. கார்பன் செராமிக் டிஸ்க் பிரேக் உள்ளது.

இந்தக் காரின் விலை ரூ.3.10 கோடி. இதில் சில வசதிகள் செய்து தரப்படும் பட்சத்தில் இதன் விலை ரூ. 4 கோடியைத் தொட்டுவிடும். அந்த வகையில் மும்பை வாடிக்கையாளருக்கு டெலிவரி செய்யப்பட்ட காரின் விலையும் ரூ.4 கோடியைத் தொட்டிருக்கும் என்றே தோன்றுகிறது.


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. வானவில் : பிரபலமானவர்களின் வாகனம் - ரஜினிகாந்தின் அபிமான பியட்
ரஜினிகாந்த் ஆரம்ப காலத்தில் பயன்படுத்திய பியட் கார்தான் அவரது அபிமான காராக உள்ளது.
2. வானவில் : சுஸுகி இன்ட்ரூடர் எஸ்.பி. அறிமுகம்
மோட்டார் சைக்கிள், ஸ்கூட்டர் தயாரிப்பில் முன்னணியில் உள்ள சுஸுகி நிறுவனம் இன்ட்ரூடர் எஸ்.பி. என்ற பெயரில் புதிய மோட்டார் சைக்கிளை அறிமுகம் செய்துள்ளது. இதன் விலை ரூ. 1,07,300 ஆகும்.
3. வானவில் : விபத்து சோதனையில், மாருதி விடாரா பிரீஸாவுக்கு 4 ஸ்டார்
இந்தியாவில் அதிகம் விற்பனையாகும் எஸ்.யு.வி. கார்களில் முதலில் இருப்பது மாருதி சுஸுகி விடாரா பிரீஸா மாடல்தான். இந்த கார், சர்வதேச நிறுவனம் நடத்திய விபத்து சோதனையில் (கிராஷ் டெஸ்ட்) நான்கு ஸ்டார்களைப் பெற்று முதலிடத்தில் உள்ளது.
4. வானவில் : ஹோவர்சர்ப் ஸ்கார்பியன் பைக்
திரைப்படங்களில் ஹீரோக்கள் பைக்கில் பறந்து பறந்து சண்டையிடுவதை பார்த்திருப்போம். ஆனால் நிஜத்தில் பறக்கும் பைக்கை கண்டிருக்கிறீர்களா? ரஷிய நிறுவனமான ஹோவர்சர்ப் இதனை நிகழ்த்தி காட்டியுள்ளது.
5. வானவில் : உங்கள் காரில் இ.எஸ்.சி. இருக்கா?
தலைப்பைப் படித்தவுடன் இது விளம்பரத்தில் வரும் வாசகத்தை நினைவுபடுத்துகிறதா? ஆனால் உண்மையில் நீங்கள் பயன்படுத்தும் காரில் இ.எஸ்.சி. எனப்படும் எலெக்ட்ரானிக் ஸ்டெபிலிடி கண்ட்ரோல் சிஸ்டம் இருக்கிறதா என்று பார்த்துக் கொள்ளுங்கள்.