சிறப்புக் கட்டுரைகள்

வானவில் : டெல் ஏலியன்வேர் அறிமுகம் + "||" + Vanavil : Dell Alienware

வானவில் : டெல் ஏலியன்வேர் அறிமுகம்

வானவில் : டெல் ஏலியன்வேர் அறிமுகம்
கம்ப்யூட்டர், லேப்டாப் தயாரிப்பில் முன்னிலையில் உள்ள டெல் நிறுவனம் விளையாட்டு நிகழ்ச்சிகளுக்கேற்ற லேப்டாப்பை அறிமுகப்படுத்தியுள்ளது.
இதற்கு ஏலியன்வேர் 15 எம் என பெயர் சூட்டப்பட்டுள்ளது. முந்தைய மாடலை விட இது அளவில் மிகப் பெரியது. ஆனால் இதன் எடை குறைவானது. அதேசமயம் இதன் தடிமனும் சற்று குறைவு. 15 அங்குல திரை கொண்ட இந்த கேமிங் லேப்டாப் எடை 2.17 கிலோ மட்டுமே. 

முந்தைய மாடலைக் காட்டிலும் இதன் எடை 20 சதவீதம் குறைவு.அதேபோல இதன் தடிமன் முந்தைய மாடலை விட 14 சதவீதம் மெல்லிதானது. தொடர்ந்து 17 மணி நேரம் செயல்படும் வகையில் மிகவும் உறுதியான பேட்டரியைக் கொண்டதாக இது உள்ளது. எபிக் சில்வர் மற்றும் நெபுலா ரெட் ஆகிய நிறங்களில் இது விற்பனைக்கு வந்துள்ளது. ஏலியன்வேர் 15 மாடல் விலை ரூ. 95,700 ஆகும்.

ஏலியன்வேர் எம் 15 மாடலின் திரை 15.6 அங்குலம். இது மெக்னீசியம் அலாய் மேல்புறத்தைக்கொண்டுள்ளது. இதனுடன் இரண்டு வகையான பேட்டரி தேர்வுகள் அளிக்கப்படுகின்றன. 90 வாட் மற்றும் 60 வாட் பேட்டரி உள்ளது. இதில் 90 வாட் பேட்டரி 10 மணி நேரமும், 60 வாட் பேட்டரி 7 மணி நேரமும் செயல்படும். தேவைக்கேற்ப பேட்டரிகளைத் தேர்வு செய்து கொள்ளலாம். இதில் 8-ம் தலைமுறை இன்டெல் பிராசஸர் உள்ளது. 

தேவைப்பட்டால் 6-ம் தலைமுறை இன்டெல் பிராசஸரை வாங்கிக் கொள்ளலாம். மேக்ஸ் க்யூ கிராபிக்ஸ் கார்டு, ஏலியன்வேர் கிராபிக்ஸ் ஆம்பிளிபயர் கொண் டது. இதில் 16 ஜி.பி. ரேம் நினைவகம் உள்ளது. இதை 1 டிரில்லியன் வரை விரிவாக்கம் செய்யும் வசதி உள்ளது. இதில் 3 யு.எஸ்.பி. போர்ட்கள் உள்ளன. கம்ப்யூட்டர் விளையாட்டுக்கு ஏற்ற லேப்டாப் இது. 

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. வானவில் : 3 கேமராவுடன் ‘கேமோன் ஐ4’
ஸ்மார்ட்போன்களில் இப்போது மிகவும் பிரபலமாகிவரும் பிராண்ட்களில் கேமோன் பிராண்டும் ஒன்றாகும்.
2. வானவில் : குளிர்ந்த காற்றை தரும் ‘ஏர் வேர்ல்’
சுட்டெரிக்கும் வெயிலில் ஏ.சி. இருக்கும் இடத்தை தேடி நம் கால்கள் தானாக நடக்கும். அதே நேரம் குளிர் காலங்களில் கதகதப்பான இடங்களை நோக்கி செல்வோம்.
3. வானவில் : மோட்டார் சூட்கேஸ்
சில தொழில்நுட்பங்கள் உடல் உழைப்பை விரும்பாதவர்களுக்காகவே உருவாக்கப்படுகின்றன.அந்த வகையை சேர்ந்தது தான் இந்த மோடோ பேக்.
4. வானவில் : சோனியின் சிறிய ரக கேமரா
மின்னணு பொருள்கள் தயாரிப்பில் முன்னணியில் உள்ள ஜப்பானின் சோனி நிறுவனம் சிறிய ரக கேமராவை அறிமுகம் செய்துள்ளது.
5. வானவில் : சாம்சங்கின் 6 சீரிஸ்
மின்னணு பொருள் தயாரிப்பில் முன்னணியில் திகழும் கொரியாவைச் சேர்ந்த சாம்சங் நிறுவனம் தனது பிரபல 6 சீரிஸ் வரிசையில் ஸ்மார்ட் டி.வி.க்களை இந்தியாவில் அறிமுகம் செய்துள்ளது.