சிறப்புக் கட்டுரைகள்

வானவில் : டெல் ஏலியன்வேர் அறிமுகம் + "||" + Vanavil : Dell Alienware

வானவில் : டெல் ஏலியன்வேர் அறிமுகம்

வானவில் : டெல் ஏலியன்வேர் அறிமுகம்
கம்ப்யூட்டர், லேப்டாப் தயாரிப்பில் முன்னிலையில் உள்ள டெல் நிறுவனம் விளையாட்டு நிகழ்ச்சிகளுக்கேற்ற லேப்டாப்பை அறிமுகப்படுத்தியுள்ளது.
இதற்கு ஏலியன்வேர் 15 எம் என பெயர் சூட்டப்பட்டுள்ளது. முந்தைய மாடலை விட இது அளவில் மிகப் பெரியது. ஆனால் இதன் எடை குறைவானது. அதேசமயம் இதன் தடிமனும் சற்று குறைவு. 15 அங்குல திரை கொண்ட இந்த கேமிங் லேப்டாப் எடை 2.17 கிலோ மட்டுமே. 

முந்தைய மாடலைக் காட்டிலும் இதன் எடை 20 சதவீதம் குறைவு.அதேபோல இதன் தடிமன் முந்தைய மாடலை விட 14 சதவீதம் மெல்லிதானது. தொடர்ந்து 17 மணி நேரம் செயல்படும் வகையில் மிகவும் உறுதியான பேட்டரியைக் கொண்டதாக இது உள்ளது. எபிக் சில்வர் மற்றும் நெபுலா ரெட் ஆகிய நிறங்களில் இது விற்பனைக்கு வந்துள்ளது. ஏலியன்வேர் 15 மாடல் விலை ரூ. 95,700 ஆகும்.

ஏலியன்வேர் எம் 15 மாடலின் திரை 15.6 அங்குலம். இது மெக்னீசியம் அலாய் மேல்புறத்தைக்கொண்டுள்ளது. இதனுடன் இரண்டு வகையான பேட்டரி தேர்வுகள் அளிக்கப்படுகின்றன. 90 வாட் மற்றும் 60 வாட் பேட்டரி உள்ளது. இதில் 90 வாட் பேட்டரி 10 மணி நேரமும், 60 வாட் பேட்டரி 7 மணி நேரமும் செயல்படும். தேவைக்கேற்ப பேட்டரிகளைத் தேர்வு செய்து கொள்ளலாம். இதில் 8-ம் தலைமுறை இன்டெல் பிராசஸர் உள்ளது. 

தேவைப்பட்டால் 6-ம் தலைமுறை இன்டெல் பிராசஸரை வாங்கிக் கொள்ளலாம். மேக்ஸ் க்யூ கிராபிக்ஸ் கார்டு, ஏலியன்வேர் கிராபிக்ஸ் ஆம்பிளிபயர் கொண் டது. இதில் 16 ஜி.பி. ரேம் நினைவகம் உள்ளது. இதை 1 டிரில்லியன் வரை விரிவாக்கம் செய்யும் வசதி உள்ளது. இதில் 3 யு.எஸ்.பி. போர்ட்கள் உள்ளன. கம்ப்யூட்டர் விளையாட்டுக்கு ஏற்ற லேப்டாப் இது. 

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. வானவில் : இனி வலிக்கும் ஊசி தேவையில்லை
சிறியவர்கள் மட்டுமின்றி பெரியவர்களுக்கும் ஊசி என்றால் மனதிற்குள் ஒரு பயமிருக்கும். எம்.ஐ.டி. விஞ்ஞானிகளும், ஜப்பானை சேர்ந்த ஒரு மருத்துவக் குழுவும் இணைந்து ப்ரைம் என்னும் ஒரு கருவியை கண்டுபிடித்துள்ளது.
2. வானவில் : ஹெச்.பி.யின் பிரீமியம் லேப்டாப்
ஹியூலெட் பக்கார்டு (ஹெச்.பி.) நிறுவனம் தனது பிரீமியம் மாடல் லேப்டாப்பை இந்தியாவில் அறிமுகம் செய்துள்ளது.
3. வானவில் : பூச்சிக்கடியிலிருந்து காப்பாற்றும் சாதனம்
கொசுக்கள் மற்றும் பூச்சிகள் கடித்தால் அந்த இடத்தில் அரிப்பும் தடிப்பும் ஏற்பட்டு பாடாய்ப்படுத்தும். அதுவும் இரவு நேரங்களில் கொசுக்கடியால் தூக்கமே போய்விடும்.
4. வானவில் : சாம்சங்கின் 2 புதிய ஸ்மார்ட்போன்கள்
சாம்சங் நிறுவனம் சீனாவின் ஜியோமி, ஓப்போ போன்றவற்றின் போட்டிகளை சமாளிக்க குறைந்த விலை ஸ்மார்ட் போன்களை தயாரித்து இந்திய சந்தையில் தனது முன்னிலையை தக்க வைத்துக் கொள்வதில் தீவிரம் காட்டி வருகிறது.
5. வானவில் : ஸ்விப்ட் பாயின்ட் ஜிடி மவுஸ்
இப்போது கம்ப்யூட்டர் இல்லாத வீடுகளே இல்லை என்றாகிவிட்டது. பெரியவர்கள் முதல் சிறியவர்கள் வரையிலும் கம்ப்யூட்டர் பயன்பாடு மிகவும் அவசியமாகி விட்டது.