சிறப்புக் கட்டுரைகள்

வானவில் : கூகுளின் பிக்ஸெல் ஸ்லேட் + "||" + Vanavil : Google's Pixel Slate

வானவில் : கூகுளின் பிக்ஸெல் ஸ்லேட்

வானவில் : கூகுளின் பிக்ஸெல் ஸ்லேட்
வித்தியாசமாக, மற்றவர்களைவிட தொழில்நுட்பத்தில் மேம்பட்டதாக தனது தயாரிப்புகள் இருக்க வேண்டும் என்பதில் கூகுள் நிறுவனம் கவனமாக உள்ளது.
இந்நிறுவனம் தனது ஆண்டு விழாவில் பிக்ஸெல் ஸ்லேட் எனும் டேப்லெட், ஸ்மார்ட்போனை அறிமுகம் செய்துள்ளது. கடந்த மூன்று ஆண்டுகளில் இந்நிறுவனம் வெளியிடும் முதலாவது டேப்லெட் இதுவாகும். குரோம் இயங்குதளத்தில் வெளிவந்துள்ள இந்த டேப்லெட் 10 மணிநேரம் தொடர்ந்து செயல்படும் வகையிலான பேட்டரி தன்மை கொண்டது. 

இதில் முன்பக்கத்தில் இரட்டை ஸ்பீக்கர்கள் உள்ளன. தொடு திரை மூலம் இதை செயல்படுத்தலாம். இது தவிர பிக்ஸெல் பேனாவும் அளிக்கப்படுகிறது. இந்த இயங்குதளம் இருப்பதால் ஆண்ட்ராய்டு செயலி மற்றும் கூகுள் பிளே ஸ்டோருக்கு எளிதில் அணுகும் வசதி கிடைக்கும்.

பிக்ஸெல் ஸ்லேட் விலை ரூ. 44,400 இருக்கும் என்று கூறப்படுகிறது. கருநீல வண்ணத்தில் இது வந்துள்ளது. இந்த டேப்லெட்டை வாங்குவோருக்கு 3 மாதத்துக்கு யூ -டியூப் டி.வி. சந்தா கிடையாது. பிக்ஸெல் ஸ்லேட் டேப்லெட்டை செயல்படுத்துவதற்கான கீ போர்டு வேண்டுமெனில் அதைத் தனியாகத்தான் வாங்க வேண்டும். 

அது தேவைப்படாதவர்கள் தொடு திரை மூலம் செயல்படுத்திக் கொள்ளலாம். கீ-போர்டு தனியாக வாங்கினால் அதன் விலை ரூ. 14,700 ஆகும். பிக்ஸெல் பேனா விலை ரூ. 7,300 ஆகும். அமெரிக்காவிலேயே இந்த ஆண்டு இறுதியில்தான் இது விற்பனைக்கு வர உள்ளது. இதனால் அடுத்த ஆண்டு தொடக்கத்தில் இது இந்தியாவில் விற்பனைக்கு வரும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. 


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. வானவில் : இனி வலிக்கும் ஊசி தேவையில்லை
சிறியவர்கள் மட்டுமின்றி பெரியவர்களுக்கும் ஊசி என்றால் மனதிற்குள் ஒரு பயமிருக்கும். எம்.ஐ.டி. விஞ்ஞானிகளும், ஜப்பானை சேர்ந்த ஒரு மருத்துவக் குழுவும் இணைந்து ப்ரைம் என்னும் ஒரு கருவியை கண்டுபிடித்துள்ளது.
2. வானவில் : ஹெச்.பி.யின் பிரீமியம் லேப்டாப்
ஹியூலெட் பக்கார்டு (ஹெச்.பி.) நிறுவனம் தனது பிரீமியம் மாடல் லேப்டாப்பை இந்தியாவில் அறிமுகம் செய்துள்ளது.
3. வானவில் : பூச்சிக்கடியிலிருந்து காப்பாற்றும் சாதனம்
கொசுக்கள் மற்றும் பூச்சிகள் கடித்தால் அந்த இடத்தில் அரிப்பும் தடிப்பும் ஏற்பட்டு பாடாய்ப்படுத்தும். அதுவும் இரவு நேரங்களில் கொசுக்கடியால் தூக்கமே போய்விடும்.
4. வானவில் : சாம்சங்கின் 2 புதிய ஸ்மார்ட்போன்கள்
சாம்சங் நிறுவனம் சீனாவின் ஜியோமி, ஓப்போ போன்றவற்றின் போட்டிகளை சமாளிக்க குறைந்த விலை ஸ்மார்ட் போன்களை தயாரித்து இந்திய சந்தையில் தனது முன்னிலையை தக்க வைத்துக் கொள்வதில் தீவிரம் காட்டி வருகிறது.
5. வானவில் : ஸ்விப்ட் பாயின்ட் ஜிடி மவுஸ்
இப்போது கம்ப்யூட்டர் இல்லாத வீடுகளே இல்லை என்றாகிவிட்டது. பெரியவர்கள் முதல் சிறியவர்கள் வரையிலும் கம்ப்யூட்டர் பயன்பாடு மிகவும் அவசியமாகி விட்டது.