சிறப்புக் கட்டுரைகள்

6 தினங்கள் தொடர் சரிவுக்குப் பின் சென்செக்ஸ் 646 புள்ளிகள் ஏற்றம் ; நிப்டி 187 புள்ளிகள் முன்னேறியது + "||" + Sensex gains 646 points after 6-day downturn; The Nifty gained 187 points

6 தினங்கள் தொடர் சரிவுக்குப் பின் சென்செக்ஸ் 646 புள்ளிகள் ஏற்றம் ; நிப்டி 187 புள்ளிகள் முன்னேறியது

6 தினங்கள் தொடர் சரிவுக்குப் பின் சென்செக்ஸ் 646 புள்ளிகள் ஏற்றம் ; நிப்டி 187 புள்ளிகள் முன்னேறியது
6 தினங்கள் தொடர் சரிவுக்குப் பின் புதன்கிழமை அன்று பங்குச்சந்தைகள் சுறுசுறுப்பு அடைந்தன. மும்பை பங்குச்சந்தை குறியீட்டு எண் சென்செக்ஸ் 646 புள்ளிகள் ஏற்றம் கண்டது. தேசிய பங்குச்சந்தை குறியீட்டு எண் நிப்டி 187 புள்ளிகள் முன்னேறியது.
இக்கனாமிக் டைம்ஸ் செய்தி பிரிவு

மும்பை

தசரா விடுமுறை

வாரத்தின் முதல் வர்த்தக தினமான திங்கள்கிழமை அன்று 6-வது நாளாக பங்கு வியாபாரம் சரிவை சந்தித்தது. செவ்வாய்க்கிழமை அன்று தசராவை முன்னிட்டு பங்குச்சந்தைகளுக்கு விடுமுறையாக இருந்தது. அந்த நிலையில், புதன்கிழமை அன்று முதலீட்டாளர்கள் உற்சாகத்துடன் பங்கு வர்த்தகத்தில் ஈடுபட்டனர். ஏனென்றால் தொடர் சரிவால் பல்வேறு நிறுவனப் பங்குகளின் விலை குறைந்து இருந்ததை ஒரு வாய்ப்பாகப் பயன்படுத்தி பங்குகள் அதிகம் வாங்கப்பட்டன. நிதி நிலை முடிவுகள் சீசன் தொடங்குவதால் அது பற்றிய நம்பிக்கையும் சந்தைகளை ஏற்றம் காணச் செய்தது.

அந்த நிலையில் மும்பை சந்தையில் தொலைத் தொடர் புத் துறை குறியீட்டு எண் அதிகபட்சமாக 2.45 சதவீதம் உயர்ந்தது. அடுத்து வங்கித் துறை குறியீட்டு எண் 3.67 சதவீதம் இறங்கியது. சென்செக்ஸ் கணக்கிட உதவும் 30 நிறுவன பங்குகளில் 23 நிறுவனப் பங்குகளின் விலை உயர்ந்தது. 7 நிறுவனப் பங்குகளின் விலை சரிவடைந்தது.

இந்தப் பட்டியலில் இண்டஸ் இந்த் வங்கி, பார்தி ஏர்டெல், ஐசிஐசிஐ பேங்க், பாரத ஸ்டேட் வங்கி, மகிந்திரா அண்டு மகிந்திரா, டாட்டா ஸ்டீல் உள்ளிட்ட 23 நிறுவனப் பங்குகளின் விலை அதிகரித்தது. அதே சமயம் யெஸ் வங்கி, ஹீரோ மோட்டோகார்ப், எச்.சி.எல். டெக்னாலஜிஸ், ஐடிசி, டாட்டா கன்சல்டன்சி, இன்போசிஸ், ஓ.என்.ஜி.சி. ஆகிய 7 நிறுவனப் பங்குகளின் விலை குறைந்தது.

மும்பை பங்குச்சந்தை

மும்பை பங்குச்சந்தையில், வர்த்தகத்தின் இறுதியில் சென்செக்ஸ் 645.97 புள்ளிகள் அதிகரித்து 38,177.95 புள்ளிகளில் நிலைகொண்டது. வர்த்தகத்தின் இடையே அதிகபட்சமாக 38,209.84 புள்ளிகளுக்கும், குறைந்தபட்சமாக 37,415.83 புள்ளிகளுக்கும் சென்றது.

இந்தச் சந்தையில் 1,241 நிறுவனப் பங்குகளின் விலை உயர்ந்தும், 1,280 நிறுவனப் பங்குகளின் விலை சரிந்தும் இருந்தது. 178 பங்குகளின் விலையில் மாற்றம் இல்லை. நேற்று மொத்த வர்த்தகம் ரூ.2,178 கோடியாக இருந்தது.

நிப்டி

தேசிய பங்குச்சந்தையில், வர்த்தகத்தின் இறுதியில் நிப்டி 186.90 புள்ளிகள் உயர்ந்து 11,313.30 புள்ளிகளில் முடிவுற்றது. வர்த்தகத்தின் இடையே அதிகபட்சமாக 11,321.60 புள்ளிகளுக்கும், குறைந்தபட்சமாக 11,090.15 புள்ளிகளுக்கும் சென்றது.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. மூன்றாவது நாளாக தொடர் விறுவிறுப்பு - சென்செக்ஸ் 606 புள்ளிகள் ஏற்றம்
புதன்கிழமை அன்று பங்கு வியாபாரம் தொடர்ந்து மூன்றாவது நாளாக விறுவிறுப்பாக இருந்தது. மும்பை பங்குச்சந்தை குறியீட்டு எண் சென்செக்ஸ் 606 புள்ளிகள் ஏற்றம் கண்டது.
2. இரண்டாவது நாளாக முன்னேற்றம்: சென்செக்ஸ் 227 புள்ளிகள் உயர்வு; நிப்டி 68 புள்ளிகள் அதிகரிப்பு
வாரத்தின் இறுதி வர்த்தக தினமான வெள்ளிக்கிழமை அன்று பங்கு வர்த்தகம் இரண்டாவது நாளாக முன்னேற்றம் கண்டது. மும்பை பங்குச்சந்தை குறியீட்டு எண் சென்செக்ஸ் 227 புள்ளிகள் ஏற்றம் கண்டது. தேசிய பங்குச்சந்தை குறியீட்டு எண் நிப்டி 68 புள்ளிகள் முன்னேறியது.
3. மூன்று தினங்கள் தொடர் சரிவுக்குப் பின் சென்செக்ஸ் 271 புள்ளிகள் ஏற்றம்; நிப்டி 73 புள்ளிகள் முன்னேறியது
வியாழக்கிழமை அன்று பங்கு வர்த்தகம் விறுவிறுப்பாக இருந்தது. மூன்று தினங்கள் தொடர் சரிவுக்குப் பின் மும்பை பங்குச்சந்தை குறியீட்டு எண் சென்செக்ஸ் 271 புள்ளிகள் ஏற்றம் கண்டது. தேசிய பங்குச்சந்தை குறியீட்டு எண் நிப்டி 73 புள்ளிகள் முன்னேறியது.
4. வாரத்தின் இறுதி வர்த்தக தினத்தில் சென்செக்ஸ் 162 புள்ளிகள் வீழ்ச்சி; நிப்டி 56 புள்ளிகள் இறங்கியது
வாரத்தின் இறுதி வர்த்தக தினமான வெள்ளிக்கிழமை அன்று பங்கு வர்த்தகம் படுத்தது. மும்பை பங்குச்சந்தை குறியீட்டு எண் சென்செக்ஸ் 162 புள்ளிகள் வீழ்ந்தது. தேசிய பங்குச்சந்தை குறியீட்டு எண் நிப்டி 56 புள்ளிகள் இறங்கியது.
5. புத்தாண்டின் முதல் வர்த்தக தினத்தில் சென்செக்ஸ் 52 புள்ளிகள் ஏற்றம்; நிப்டி 14 புள்ளிகள் முன்னேறியது
புத்தாண்டின் முதல் வர்த்தக தினத்தில் பங்கு வியாபாரம் ஓரளவு நன்றாக இருந்தது. மும்பை பங்குச்சந்தை குறியீட்டு எண் சென்செக்ஸ் 52 புள்ளிகள் ஏற்றம் கண்டது. தேசிய பங்குச்சந்தை குறியீட்டு எண் நிப்டி 14 புள்ளிகள் முன்னேறியது.