மாநில செய்திகள்

தமிழகத்தில் 144… வீட்டில் இருப்போம்! சமூக தொற்றை தடுப்போம்!! + "||" + 144 in Tamil Nadu… we will be home! Prevent Social Infection !!

தமிழகத்தில் 144… வீட்டில் இருப்போம்! சமூக தொற்றை தடுப்போம்!!

தமிழகத்தில் 144… வீட்டில் இருப்போம்! சமூக தொற்றை  தடுப்போம்!!
கொரோனா தொற்றின் மூன்றாவது நிலையான சமூக பரவல் தொடங்கியுள்ளதோ என்ற அச்சம் எழுந்துள்ளது.
சென்னை

உலகம் முழுவதும் கொரோனாவுக்கு பலியானவர்கள் எண்ணிக்கை 17,158ஆக உயர்ந்து உள்ளது. உலகம் முழுவதும் 3 லட்சத்து 91ஆயிரத்து 947 பேர் கொரோனாவால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர். 

சமூகதொற்று அச்சம் 

கொரோனா வைரஸ் பரவலைத் தடுக்க உலக நாடுகள் பல்வேறு நடவடிக்கைகளை எடுத்து வருகின்றன. கொரோனா வைரஸ் பரவலில் இந்தியா தற்போதும் 2-ம் கட்டத்தில் இருப்பதால், அதற்குள் கட்டுப்படுத்த மத்திய அரசு தீவிரமான முயற்சிகளை எடுத்து வருகிறது.

கொரோனாவை கட்டுப்படுத்த சமூகத் தொற்று ஏற்பட்டு விடாமல் தடுக்க நாடு முழுவதும் உள்ள 560 மாவட்டங்களில் ஊரடங்கு அமல்படுத்தப்பட்டுள்ளது. இந்தியாவில் கொரோனா வைரசால் பாதிக்கப்பட்டோர் எண்ணிக்கை 490-ஆக உயர்ந்துள்ளது. தமிழகத்தில் கொரோனா வைரஸ் தொற்றால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளவர்களின் எண்ணிக்கை 12 ஆக உயர்ந்துள்ளது. இதில் மதுரையைச் சேர்ந்த ஒருவருக்கு உள்ளூரிலேயே வைரஸ் தொற்று ஏற்பட்டுள்ளதால், இதன் மூன்றாவது நிலையான சமூக பரவல் தொடங்கியுள்ளதா என்ற அச்சம் எழுந்துள்ளது.

கணக்கு சரிதானா?

130 கோடி மக்கள்தொகை கொண்ட இந்தியாவில் 500  கொரோனா வைரஸ் பாதிப்பு உள்ள நிலையில், பலரின் மனதில் எழும் கேள்வி  என்னவென்றால், இந்தியா குறைவான பாதிப்பை கணக்க்காக காட்ட்டுகிறதோ என்பதுதான். சில நாட்களுக்கு முன்பு வரை, கொரோனா பாதிப்பு  சோதனைக்கு கடுமையான, பழமைவாத அளவுகோல்கள் இருந்தன.

கொரோனா வைரஸைக் குறிக்கும் அறிகுறிகளுடன் கடந்த 14 நாட்களில் பயண வரலாற்றைக் கொண்டவர்கள் மற்றும் உறுதிப்படுத்தப்பட்டவர்களுடன் தொடர்பு கொண்டவர்கள் மட்டுமே பரிசோதனை செய்யப்படுகிறார்கள். 

பரிசோதனை ஆய்வகங்கள்

இந்திய மருத்துவ ஆராய்ச்சி கவுன்சில் தான் சோதனை அளவுகோல்களை நீட்டித்துள்ளது. எந்தவொரு பயணமும் தொடர்பு வரலாறும் இல்லாமல் கடுமையான சுவாச நோயால் பாதிக்கப்பட்டு  மருத்துவமனையில் அனுமதிக்கப்பட்ட அனைத்து நோயாளிகளும், உறுதிப்படுத்தப்பட்ட பாதிப்பின் அறிகுறியற்ற நேரடி மற்றும் அதிக ஆபத்துள்ள தொடர்புக்கு வரும் 5 ஆம் நாள் மற்றும் 14 ஆம் நாள் இடையே ஒரு முறை சோதிக்கப்படுகிறது.

111 ஐ.சி.எம்.ஆர் அங்கீகாரம் பெற்ற ஆய்வகங்களுக்கு மேலதிகமாக, ஆறு தனியார் ஆய்வகங்கள் கொரோனா சோதனையை மேற்கொள்ள இப்போது அனுமதிக்கப்பட்டுள்ளன.

 சோதனை அளவுகோல்களை விரிவாக்குவது மற்றும் ஏராளமான சந்தேகத்திற்கிடமான பாதிப்புகளை சோதனையில் கண்டறிவது தான் கொரோனா வைரஸ் பாதிப்பு  சமூக பரவலின் அளவைப் பற்றிய ஒரு முடிவை வழங்கும். இதற்கான சோதனைகள் நடைபெற்று வருகிறது.

சோதனைகள் என்னென்ன?

முதலாவதாக, துல்லியமான நோயறிதல் நோயுற்றவர்களை துல்லியமாக அடையாளம் காண உதவும், இதனால் அவர்களுக்கு பொருத்தமான பராமரிப்பு வழங்கப்படுகிறது. லேசான அறிகுறிகளுடன் கொரோனா பாதிப்பு இருந்தால் சமூகத்தில் உள்ளவர்கள் சுய-தனிமைப்படுத்த அறிவுறுத்தப்படலாம், இது வைரஸின் அதிவேக பரவலைக் குறைப்பதில் முக்கியபங்கு வகிக்கும்.

இரண்டாவதாக, ஒரு நபர் கொரோனா வைரஸால் பாதிக்கப்பட்டு இருந்தால், அவரின் தொடர்புகளை விடாமுயற்சியுடன் கண்டுபிடித்து அவற்றை சோதித்து பார்க்க முடியும்,  அவர்கள் கொரோனாவால் பாதிக்கப்பட்டு இருந்தால் அவர்களும் தனிமைப்படுத்தப்படலாம்.

மூன்றாவதாக, "சந்தேகத்திற்கிடமான வழக்குகளை" பரிசோதித்து மருத்துவமனைகள் எத்தனை பாதிப்புகள் என்பதை பட்டியலிடலாம்

இறுதியாக, சோதனை நோயின் பரிணாமத்தை மதிப்பிடுவதற்கும் வைரஸைக் கட்டுப்படுத்துவதற்கான நமது முயற்சிகளை வலுப்படுத்துவதற்கும் உதவுகிறது.

கொரோனாவின் 4 கட்டங்கள் என்னென்ன?

முதல் கட்டம்: கொரோனா பாதிக்கப்பட்ட நாடுகளில் இருந்து வருவது. வெளிநாடுகளில் இருந்து வந்தவர்களுக்கு கொரோனா தொற்று ஏற்படுவது.

2-வது கட்டம் : பாதிக்கப்பட்ட நபர்களிடம் இருந்து குடும்பத்தினருக்கோ, நண்பர்களுக்கோ கொரோனா தொற்று ஏற்படுவது. இதில் குறைவான நபர்களே பாதிக்கப்படுவர். யாரிடம் இருந்து தொற்று ஏற்பட்டிருப்பது என்பதை எளிதாகக் கண்டறிய முடியும். இதனால் வைரஸ் சங்கிலியை அறுத்தெறிய முடியும்.

3-வது கட்டம்: இது சமூகத் தொற்று ஏற்படும் கட்டம். யார் மூலம் தொற்று ஏற்பட்டது என்றே தெரியாமல் சமூகத்தில் பரவலான மக்களுக்கு கொரோனா பாதிப்பு ஏற்படுவது. இத்தாலி மற்றும் ஸ்பெயின் ஆகிய நாடுகள் 3-ம் கட்டத்தில் உள்ளன.

4-வது கட்டம் : இதுதான் மிகவும் மோசமான நிலை. எப்போது தொற்று குணமாகும், முடியும் என்றே தெரியாமல் ஏற்படும் பேரிடர். சீனாவில் இதுதான் நடந்தது.

இந்த வைரஸுக்கு எதிரான போராட்டத்தில் சமூக பரவலைத் தடுப்பதே முக்கிய குறிக்கோளாகும்.மதுரை அண்ணா நகரைச் சேர்ந்த 54 வயது நபர், வெளிநாடுகளுக்கு பயணம் மேற்கொள்ளாத நிலையில், அவருக்கு உள்ளூரிலேயே கொரோனா தொற்று உறுதி செய்யப்பட்டுள்ளது. இதனால், கொரோனா தொற்றின் மூன்றாவது நிலையான சமூக பரவல் தொடங்கியுள்ளதோ என்ற அச்சம் எழுந்துள்ளது.

 தற்போது, இந்தியா சுமார் 16,000 பேரை பரிசோதித்துள்ளது. இது தென் கொரியா போன்ற ஒரு சிறிய நாடு (தமிழ்நாட்டிற்கு சமமான மக்கள் தொகையைக் கொண்டுள்ளது) ஒவ்வொரு நாளும் 12,000 - 15,000 பேரை சோதிக்கிறது.

தென் கொரியா, சிங்கப்பூர், ஹாங்காங், தைவான், சீனா போன்ற நாடுகள் ஒரு பெரிய அளவை விடாமுயற்சியுடன் சோதிக்கும் புதுமையான வழிகளின் மூலம் சோதித்து வருகின்றன.

நாட்டில் உடையக்கூடிய பொது சுகாதார அமைப்பைக் குறைக்க வேண்டிய அவசரத் தேவையும் உள்ளது. வைரஸ் அறிகுறியற்றது மற்றும் பெரும்பான்மையானவர்களுக்கு லேசான தொற்றுநோயுடன் தொடர்புடையது என்றாலும், 5 சதவித  நோயாளிகளுக்கு அவசர பிரிவு பராமரிப்பு தேவைப்படுகிறது. 

இந்தியாவில் 1,000 பேருக்கு ஒரு மருத்துவமனை படுக்கை கூட இல்லை.கொரோனா வைரஸ் சமுதாய தொற்றாக மாறினால்  இந்தியா வரவிருக்கும் நெருக்கடியின் பேரழிவு பரிமாணங்களை சமாளிக்கும் நிலையில் இருக்குமா என்பது கேள்விக்குறி எழுந்துள்ளது

வைரஸின் அதிவேக பரவலை இந்தியாவில் கொண்டிருக்க முடியுமா என்பதை அடுத்த சில வாரங்களில் தீர்மானிக்கலாம்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. தீர ஆலோசித்து, தரமான கல்வி அனைத்து குழந்தைகளுக்கும் கிடைப்பதை தமிழக அரசு உறுதி செய்ய வேண்டும்- கமல்ஹாசன்
தீர ஆலோசித்து, தரமான கல்வி அனைத்து குழந்தைகளுக்கும் கிடைப்பதை தமிழக அரசு உறுதி செய்ய வேண்டும் என மக்கள் நீதி மய்ய தலைவர் கமல்ஹாசன் கோரிக்கை வைத்துள்ளார்.
2. கொரோனா நோய் பாதிப்பு: இறப்புகளைப் பொறுத்தவரை 45 வயதிற்கு மேற்பட்டவர்கள் ஆபத்தில் உள்ளனர்
கொரோனா நோய் பாதிப்பை தொடர்ந்து இறப்புகளைப் பொறுத்தவரை 45 வயதிற்கு மேற்பட்டவர்கள் ஆபத்தில் உள்ளனர் என ஆய்வில் தெரியவந்து உள்ளது.
3. கொரோனா பாதிப்பு : சென்னையில் 20,271 பேருக்கு சிகிச்சை ; 52,287 பேர் குணமாகியுள்ளனர்
சென்னையில் மொத்தம் 20,271 பேருக்கு கொரோனா சிகிச்சை பெற்றுவருகின்றனர். 52,287 பேர் இதுவரை குணமாகியுள்ளனர்.
4. கொரோனா இருப்பதாக கூறி ஓடும் பஸ்சில் இருந்து இளம் பெண் தூக்கி வீசப்பட்டு உயிரிழந்தார்
உத்தரப்பிரதேச மாநிலத்தில் பேருந்தில் பயணம் சென்று கொண்டிருந்த இளம்பெண் திடீரென வெளியே தூக்கி வீசப்பட்டதில் பரிதாபமாக உயிரிழந்தார்.
5. ஹைட்ராக்ஸி குளோரோகுயினை மிகவும் நம்பிக்கைக்குரிய நோய்த்தடுப்பு மருந்தாக டொனால்டு டிரம்ப் பார்க்கிறார்-வெள்ளை மாளிகை
ஹைட்ராக்ஸி குளோரோகுயினை மிகவும் நம்பிக்கைக்குரிய நோய்த்தடுப்பு மருந்தாக தான் பார்க்கிறேன் என்று ஜனாதிபதி டொனால்டு டிரம்ப் கூறி உள்ளார்.