உலக செய்திகள்

சளி காய்ச்சல் போன்று சீசன் நோயாக மாறும் கொரோனா;தடுப்பூசி கண்டுபிடிப்பது அவசியம் + "||" + Coronavirus Could Become Seasonal, Says Top US Scientist

சளி காய்ச்சல் போன்று சீசன் நோயாக மாறும் கொரோனா;தடுப்பூசி கண்டுபிடிப்பது அவசியம்

சளி காய்ச்சல் போன்று சீசன் நோயாக மாறும் கொரோனா;தடுப்பூசி கண்டுபிடிப்பது அவசியம்
சளி காய்ச்சல் போன்று கொரொனா வைரஸ் பாதிப்பு சீசன் நோயாக மாறும் என விஞ்ஞானிகள் எச்சரித்து உள்ளனர்.
வாஷிங்டன்


சீனாவின் உகான் நகரில் தோன்றி கொரோனா வைரஸ் உலகம் முழுவதும் அச்சுறுத்தி வருகிறது.

ஐரோப்பியாவில் இத்தாலி, ஸ்பெயின் நாட்டில் இந்த வைரசால் பாதிக்கப்பட்டு  உயிரிழந்தவர்களின் எண்ணிக்கை தொடர்ந்து அதிகரித்து வருற்கிறது. நிலையில், நோய்த்தொற்றின் பரவல் சீனாவில் வைரஸ் தற்போது கட்டுப்பாட்டுக்கு வரத் தொடங்கியுள்ளது. ஆனால் விஞ்ஞானிகள் தற்போது, கொரோனா வைரஸ் ஒருபோதும் முற்றிலுமாக வெளியேறாது என்றும் அது சளி, மார்பு நோய்த்தொற்று மற்றும் காய்ச்சல் போன்ற சீசன் நோயாக மாறக்கூடும் என்றும் கூறி உள்ளனர்.

குளிர், வெப்ப, வறண்ட நாடுகளிலும் இந்த வைரஸ் பாதிப்பை ஏற்படுத்தி உள்ளது. கொரோனா வைரஸ்கள் குளிர்காலத்தில் மிக விரைவாக பரவுவதாக அறியப்படுகின்றன, ஏனெனில் அவை நீண்ட காலம் உயிர்வாழ முடிகிறது, மேலும் குளிர்ந்த, வறண்ட வானிலையில் மிகவும் திறம்பட இனப்பெருக்கம் செய்ய முடியும்.  இது மக்களை பாதிக்க அதிக வாய்ப்புள்ளது. 

வடக்கு மற்றும் தெற்கு அரைக்கோளங்கள் வெவ்வேறு காலங்களில் குளிர்காலம் இருப்பதால், இது  ஆண்டு முழுவதும் பரவக்கூடும்.

இவை ஒவ்வொரு குளிர்காலத்திலும் சுற்றும், குணப்படுத்த முடியாது வைரஸ் நோய்கள். பாதிக்கப்பட்டவர்களில் மூன்று சதவீதத்தினரை கொன்ற கொரோனா, அதே அடிச்சுவடுகளைப் பின்பற்றி இயல்பாக்கப்பட்ட நோயாக மாறக்கூடும்.கொரோனா வைரஸ் குடும்பத்தின் மற்ற வகைகளை பார்த்தால், அவை சுவாச வைரஸ்கள் போன்றவை.

லண்டனில் உள்ள குயின் மேரி பல்கலைக்கழகத்தைச் சேர்ந்த பேராசிரியர் ஜான் ஆக்ஸ்ஃபோர்ட் கூறும் போது

கடந்த 50 ஆண்டுகளாக அல்லது அதற்கு மேலாக நாங்கள் அவைகளை பற்றி அறிந்திருக்கிறோம், அவை பருவகால நோய். அவைகள் ஜலதோஷம் போலவே இருக்கிறது, இங்கிலாந்தில் இந்த நேரத்தில் பல ஆயிரம் பேர் அதனால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர். 

பால்டிமோர் ஜான்ஸ் ஹாப்கின்ஸ் பல்கலைக்கழகத்தின் நோய் நிபுணர் டாக்டர் அமேஷ் அடல்ஜா கூறும் போது , 'இது சில காலம் நம்முடன்  இருக்கும். இது மக்களிடையே காணக்கூடியதாக இருக்கும்  மற்றும் தடுப்பூசி இல்லாமல் போகப் போவதில்லை என கூறினார்.

அதுபோல்  பருவகால சுழற்சிகளில் புதிய கொரோனா வைரஸ் திரும்புவதற்கான வலுவான வாய்ப்பு உள்ளது என்று அமெரிக்காவின் மூத்த விஞ்ஞானி புதன்கிழமை தெரிவித்தார், ஒரு தடுப்பூசி மற்றும் பயனுள்ள சிகிச்சைகள் கண்டுபிடிக்க வேண்டிய அவசியத்தை அடிக்கோடிட்டுக் காட்டினார்.

தேசிய சுகாதார நிறுவனங்களில் தொற்று நோய்கள் குறித்த ஆராய்ச்சிக்கு தலைமை தாங்கும் அந்தோணி ஃபவுசி, குளிர்காலம் நடந்து கொண்டிருக்கும் தெற்கு அரைக்கோளத்தில் வைரஸ் வேரூன்றத் தொடங்கியுள்ளதாக  விளக்கமளித்தார்.

 தென்னாப்பிரிக்காவிலும், தெற்கு அரைக்கோள நாடுகளிலும், அவர்கள் குளிர்காலத்திற்கு  செல்லும்போது கொரோனா வைரஸ் பாதிப்புகள் தோன்றும்.

"உண்மையில், அவை கணிசமான பரவலை கொண்டிருந்தால், இரண்டாவது முறையாக ஒரு சுழற்சியைப் பெறுவோம் என்று நாம் தயாராக இருக்க வேண்டியது தவிர்க்க முடியாதது.

"ஒரு தடுப்பூசியை உருவாக்குவதிலும், விரைவாகச் சோதித்து, அதைத் தயாரிக்க முயற்சிப்பதிலும் நாம் என்ன செய்ய வேண்டும் என்பதை இது முற்றிலும் வலியுறுத்துகிறது, இதனால் அடுத்த சுழற்சிக்குமுன் ஒரு தடுப்பூசி அவசியம். "கொரோனா வைரஸ் பாதிப்பை குறைப்பதில் நாம் வெற்றி பெறுவோம் என்று எனக்குத் தெரியும், ஆனால் நாங்கள் உண்மையில் மற்றொரு சுழற்சிக்கு தயாராக இருக்க வேண்டும்" என்று கூறினார்.

தற்போது இரண்டு தடுப்பூசிகள் மனித சோதனைகளில் உள்ளன - அமெரிக்காவில் ஒன்று மற்றொன்று சீனாவில் அவைகளை  பயன்படுத்த குறைந்தது  ஒரு வருடம் முதல் ஒன்றரை வருடம் வரை ஆகலாம்.

சிகிச்சைகள் குறித்த ஆராய்ச்சிகள் நடைபெற்று வருகின்றன. சில புதிய மருந்துகள் மற்றும் பிற மறுபயன்பாட்டுக்கு உட்பட்டவை, இதில் மலேரியாவுக்கு எதிராக பயன்படுத்தப்படும்  குளோரோகுயின் மற்றும் ஹைட்ராக்ஸி குளோரோகுயின் ஆகியவை அடங்கும்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. தீர ஆலோசித்து, தரமான கல்வி அனைத்து குழந்தைகளுக்கும் கிடைப்பதை தமிழக அரசு உறுதி செய்ய வேண்டும்- கமல்ஹாசன்
தீர ஆலோசித்து, தரமான கல்வி அனைத்து குழந்தைகளுக்கும் கிடைப்பதை தமிழக அரசு உறுதி செய்ய வேண்டும் என மக்கள் நீதி மய்ய தலைவர் கமல்ஹாசன் கோரிக்கை வைத்துள்ளார்.
2. இரு தரப்பினரும் "போட்டியாளர்களாக இல்லாமல் பங்காளிகளாக" இருக்க வேண்டும் இந்தியாவுக்கு சீனத் தூதர் அழைப்பு
இரு தரப்பினரும் "போட்டியாளர்களாக இல்லாமல் பங்காளிகளாக" இருக்க வேண்டும் என 18 நிமிட யூடியூப் வீடியோவில் சீனத் தூதர் சன் வீடோங் கூறி உள்ளார்.
3. அமெரிக்காவுடன் பேச்சுவார்த்தை நடத்த தேவையில்லை: கிம்மின் சகோதரி திட்டவட்டம்
அமெரிக்காவுடன் தற்போது வடகொரியா பேச்சுவார்த்தை நடத்த வேண்டிய தேவை இல்லை என்று கிம்மின் சகோதாரியான கிம் யோ ஜாங் தெரிவித்துள்ளார்.
4. கொரோனா நோய் பாதிப்பு: இறப்புகளைப் பொறுத்தவரை 45 வயதிற்கு மேற்பட்டவர்கள் ஆபத்தில் உள்ளனர்
கொரோனா நோய் பாதிப்பை தொடர்ந்து இறப்புகளைப் பொறுத்தவரை 45 வயதிற்கு மேற்பட்டவர்கள் ஆபத்தில் உள்ளனர் என ஆய்வில் தெரியவந்து உள்ளது.
5. கொரோனா பாதிப்பு : சென்னையில் 20,271 பேருக்கு சிகிச்சை ; 52,287 பேர் குணமாகியுள்ளனர்
சென்னையில் மொத்தம் 20,271 பேருக்கு கொரோனா சிகிச்சை பெற்றுவருகின்றனர். 52,287 பேர் இதுவரை குணமாகியுள்ளனர்.