தேசிய செய்திகள்

பஞ்சாபில் பயங்கரவாதத்தை ஊக்குவித்ததாக 9 பேரை இந்தியா பயங்கரவாதிகள் என அறிவிக்கிறது + "||" + Faces of terror: Why India banned 9 Khalistan-linked terrorists in 5 countries

பஞ்சாபில் பயங்கரவாதத்தை ஊக்குவித்ததாக 9 பேரை இந்தியா பயங்கரவாதிகள் என அறிவிக்கிறது

பஞ்சாபில் பயங்கரவாதத்தை ஊக்குவித்ததாக 9 பேரை இந்தியா பயங்கரவாதிகள் என அறிவிக்கிறது
கடந்த ஆண்டு திருத்தப்பட்ட இந்தியாவின் பயங்கரவாத எதிர்ப்பு சட்டத்தின் கீழ் பஞ்சாபில் பயங்கரவாதத்தை ஊக்குவித்ததாக குற்றம் சாட்டப்பட்ட ஒன்பது பேரை இந்தியா பயங்கரவாதிகள் என அறிவிக்க உள்ளது.
புதுடெல்லி

ஜெய்ஷ்-இ-முகமது நிறுவனர் மவுலானா மசூத் அசார், லஷ்கர்-இ-தொய்பா நிறுவனர் ஹபீஸ் சயீத், அதன் செயல்பாட்டுத் தளபதி ஜாக்கி-உர்-ரஹ்மான் லக்வி மற்றும் தாவூத் இப்ராஹிம் ஆகியோரை இந்தியாவின் பயங்கரவாத எதிர்ப்பு சட்டத்தின் கீழ் பயங்கரவாதிகளாக கடந்த செப்டம்பரில் அறிவிக்கப்பட்டனர்.   இந்த நான்கு பேரும் ஏற்கனவே ஐக்கிய நாடுகளின் பாதுகாப்பு கவுன்சிலால் பயங்கரவாதிகளாக அறிவிக்கப்பட்டுள்ளனர்.

கடந்த ஆண்டு திருத்தப்பட்ட இந்தியாவின் பயங்கரவாத எதிர்ப்பு சட்டத்தின் கீழ் பஞ்சாபில் பயங்கரவாதத்தை ஊக்குவித்ததாக குற்றம் சாட்டப்பட்ட ஒன்பது பேரை இந்தியா பயங்கரவாதிகள் என அறிவிக்க உள்ளது. 

இது குறித்து ஒரு பஞ்சாப் காவல்துறை அதிகாரி பாகிஸ்தான் உள்ளிட்ட காலிஸ்தானின் ஊக்குவிப்பாளர்கள் பஞ்சாபில் தங்கள் செயல்பாடுகளை புதுப்பிக்க திட்டமிட்டு உள்ளனர் என கூறினார்.

வெளிநாடுகளில் வாழும் காலிஸ்தானின் ஊக்குவிப்பாளர்கள் மீது ஒடுக்குமுறையைத் தொடங்க பயங்கரவாத எதிர்ப்புச் சட்டத்தின் இந்த விதிமுறை பயன்படுத்தப்படுவது இதுவே முதல் முறை" என்று பயங்கரவாத எதிர்ப்பு அதிகாரி ஒருவர் இந்துஸ்தான் டைம்ஸிடம் தெரிவித்துள்ளார்.

பயங்கரவாதிகள் வெளிநாடுகளில் இருந்து செயல்படுவதால், இந்தியாவில் அவர்களுடன் தொடர்புபடுத்தக்கூடிய எந்தவொரு சொத்தையும் காவல்துறையினர் பறிமுதல் செய்வார்கள், வெளிநாடுகளில் உள்ள அவர்களது சகாக்களும் அவர்களுக்கு எதிராக செயல்படுமாறு கேட்டுக்கொள்வார்கள் என்றார்.

இந்தக் குழு இணையத்தில் வாக்கெடுப்பு 2020 என்ற பிரச்சாரத்தைத் தொடங்கியுள்ளது, இது இந்தியாவுக்கு வெளியே ஒரு இறையாண்மை கொண்ட கலிஸ்தானை உருவாக்க வாக்களிக்குமாறு மக்களைக் கேட்கிறது. இன்று முதல் பதிவு தொடங்கும் என்று குழு அறிவித்துள்ளது. இந்த பிரச்சாரம், பஞ்சாபில் பயங்கரவாதத்தை புதுப்பிக்க பல ஆண்டுகளாக செயல்பட்டு வரும் பாகிஸ்தானின் ஐ.எஸ்.ஐ. உதவியாக அமையும்.

பயங்கரவாதிகளாக அறிவிக்கபட  உள்ளவர்களின் விவரம் வருமாறு:-

குர்மீத் சிங் அக்கா பாகா, 50, பாகிஸ்தானைச் சேர்ந்த சீக்கிய தீவிரவாதியான ரஞ்சீத் சிங் அல்லது நீதாவின் நெருங்கிய கூட்டாளி.

ரஞ்சீத் சிங் அல்லது நீதா காலிஸ்தான் ஜிந்தாபாத் படையின் தலைவராக உள்ளார். மத்திய உள்துறை அமைச்சக தகவலின்படி, அவர் ஏராளமான கொலை, ஆயுதக் கடத்தல் மற்றும் போலி நாணய வழக்குகளில் ஈடுபட்டுள்ளார்

ஹர்தீப் சிங் நிஜ்ஜார் கனடாவின் வான்கூவரில் உள்ளார். 1995-96ல் கனடாவுக்கு குடிபெயர்ந்த வான்கூவரைச் சேர்ந்த ஹர்தீப் சிங் நிஜ்ஜார்,  ஆனால் அவர் பல ஆண்டுகளாக இந்திய பாதுகாப்பு அமைப்புகளின் ரேடாரில் காலிஸ்தான் புலி படையுடன் தொடர்பு கொண்டிருந்தார். இந்தியாவில் வெடிகுண்டு வெடிப்புகள் உட்பட பல பயங்கரவாத செயல்களின் சூத்திரதாரி ஆவார்.

பூபிந்தர் சிங் பிந்தா ஜெர்மனியின் பிராங்பேர்ட்டில் உள்ளார். பூபிந்தர் சிங் பிந்தா, பாகிஸ்தானைச் சேர்ந்த காலிஸ்தான் ஜிந்தாபாத் படையின் (கேசட்எஃப்) ரஞ்சீத் சிங் நீதாவுடன் தொடர்புடையவர். தவிர, ரஞ்சித் சிங்குடன் வழக்கமான தொலைபேசி தொடர்புகளில் மீதமுள்ள பிந்தாவும் பஞ்சாபில் சிக்கலைத் தூண்டுவதற்காக தனது பஞ்சாபைச் சேர்ந்த சீக்கிய பயங்கரவாதிகளுடன் தொடர்பு கொண்டுள்ளார்.

வாதாவா சிங் பாகிஸ்தானின் லாகூரில் உள்ளார். தரம் சிங் மற்றும் சாச்சா என்றும் அழைக்கப்படும் வாதாவா சிங், பாபர் கல்சா சர்வதேச தலைவர் ஆவார், இவர் 1980 களில் பல குற்றங்களில் ஈடுபட்டு உள்ளார்.

லக்பீர் சிங் ரோட் பாகிஸ்தானின் லாகூரில் உள்ளார். காலிஸ்தான் உருவாகுவதை  ஆதரித்த தீவிர சீக்கிய போதகர் ஜர்னைல் சிங் பிந்த்ரான்வாலின் மருமகன் லக்பீர் சிங் ரோட், இந்தியாவில் பல பயங்கரவாத தாக்குதல்களுடன் தொடர்புடைய ஒரு ஹார்ட்கோர் பயங்கரவாதி என்று போலீஸ் பதிவுகளில் விவரிக்கப்பட்டுள்ளார். தற்போது, அவர் லாகூரில் உணவு தானியங்கள் மற்றும் உண்ணக்கூடிய பொருட்களை இறக்குமதி மற்றும் ஏற்றுமதி செய்யும் தொழிலை நடத்தி வருவதாகவும், போதைப்பொருள் வர்த்தகத்தில் ஈடுபடுவதாகவும் போலீசார் கூறுகின்றனர்.

பரம்ஜித் சிங் பஞ்ச்வார் பாகிஸ்தானின் லாகூரில் வசிக்கிறார் பரம்ஜித் சிங் பஞ்ச்வார் காலிஸ்தான் கமாண்டோ படை-பஞ்ச்வாரின் தலைவர். 1988-1990 காலப்பகுதியில் பல பயங்கரவாத வழக்குகளில் சிக்கிய அவர், பெசாவரை தளமாகக் கொண்ட ஆப்கான் முஜாஹிதீன்களுடன் ஆயுதங்கள் மற்றும் வெடிமருந்துகள் வழங்கல் மற்றும் சீக்கிய போராளிகளுக்கு பயிற்சி அளிப்பதற்காக பேச்சுவார்த்தை நடத்தி வருகிறார். போதைப்பொருள் கடத்தலிலும் ஈடுபட்டுள்ளார்.

பரம்ஜித் சிங் பம்மா இங்கிலாந்தின் பர்மிங்காமில் உள்ளார். பரம்ஜித் சிங் பம்மா இங்கிலாந்து நாட்டைச் சேர்ந்த பப்பர் கல்சா சர்வதேச ஆர்வலர் ஆவார். ஜூலை 2009 இல் பாட்டியாலாவில் ராஷ்டிரிய சீக்கிய சங்கத் தலைவர் ருல்தா சிங் கொலையில் தொடர்புடையவர்.

குர்பத்வந்த் சிங் பன்னூன் அமெரிக்காவின் நியூயார்க் / கலிபோர்னியாவில் உள்ளார். குர்பத்வந்த் சிங் பன்னூன் தடைசெய்யப்பட்ட அமைப்பான ‘நீதிக்கான சீக்கியர்கள்’ உடன் சட்ட ஆலோசகராக உள்ளார்.  2014 ஜூன் மாதம் நியூயார்க்கில் ஒரு பேரணியில் தொடங்கப்பட்ட “காலிஸ்தானுக்கான பஞ்சாப் வாக்கெடுப்பு 2020” என்ற பிரச்சாரத்தை பன்னூன் முன்னெடுத்து வருகிறார்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. காஷ்மீரின் ஷோபியானில் பயங்கரவாதிகளால் கடத்தப்பட்ட இந்திய இராணுவ வீரரின் உடைகள் கண்டெடுப்பு
காஷ்மீரின் ஷோபியானில் பயங்கரவாதிகளால் கடத்தப்பட்ட இந்திய இராணுவ வீரரின் உடைகள் வெள்ளிக்கிழமை காலை கண்டுபிடிக்கப்பட்டன.
2. கர்நாடகா மற்றும் கேரள மாநிலங்களில் ஐ.எஸ். பயங்கரவாதிகள் செயல்பட்டு வருகின்றனர் -ஐநா அறிக்கை
கர்நாடகா மற்றும் கேரள மாநிலங்களில் குறிப்பிட்ட எண்ணிக்கையில் ஐ.எஸ். பயங்கரவாதிகள் செயல்பட்டு வருகின்றனர் என ஐநா பயங்கரவாத கண்காணிப்பு அமைப்பு தகவல்தெரிவித்து உள்ளது.
3. பெற்றோரை கொலை செய்த பயங்கரவாதிகளை சுட்டுக்கொன்ற சிறுமிக்கு பாராட்டு
ஆப்கானிஸ்தானில் இரண்டு தலிபான் பயங்கரவாதிகளை சுட்டுக்கொன்ற சிறுமிக்கு பாராட்டுகள் குவிந்து வருகின்றன
4. பயங்கரவாதிகள் தாக்குதல் நடத்தும் ஆபத்து -டெல்லியில் பலத்த பாதுகாப்பு ஏற்பாடுகள்
பயங்கரவாதிகள் தாக்குதல் நடத்தும் ஆபத்து இருப்பதால், டெல்லியில் பலத்த பாதுகாப்பு ஏற்பாடுகள் செய்யப்பட்டு உள்ளன.
5. காஷ்மீரில் பயங்கரவாதிகள் நடத்திய தாக்குதலில் 2 பி.எஸ்.எப் வீரர்கள் வீரமரணம்
காஷ்மீரில் பயங்கரவாதிகள் நடத்திய தாக்குதலில் 2 பி.எஸ்.எப் வீரர்கள் வீரமரணம் அடைந்தனர்.