உலக செய்திகள்

பதற்றங்களுக்கு மத்தியிலும் 3 ஆண்டுகளாக எல்லை பகுதியில் ராணுவ பலத்தை அதிகரித்து வரும் சீனா - அதிர்ச்சி தகவல் + "||" + China doubled its air bases, air defences and heliports near LAC in three years: Report

பதற்றங்களுக்கு மத்தியிலும் 3 ஆண்டுகளாக எல்லை பகுதியில் ராணுவ பலத்தை அதிகரித்து வரும் சீனா - அதிர்ச்சி தகவல்

பதற்றங்களுக்கு மத்தியிலும் 3 ஆண்டுகளாக எல்லை பகுதியில் ராணுவ பலத்தை அதிகரித்து வரும் சீனா - அதிர்ச்சி தகவல்
பதற்றங்களுக்கு மத்தியிலும் 3 ஆண்டுகளாக எல்லை பகுதியில் சீனா தனது விமான தளங்கள், வான் பாதுகாப்பு மற்றும் ஹெலிபோர்ட்களை அதிகரித்து வரும் அதிர்ச்சி தகவல் வெளியாகி உள்ளது
பெல்ஜியம்

எல்லை பதற்றங்களுக்கு மத்தியிலும் மூன்று ஆண்டுகளாக சீனா தனது விமான தளங்கள், வான் பாதுகாப்பு மற்றும் ஹெலிபோர்ட்களை எல்லை அருகில் இரட்டிப்பாக்கி உள்ளது என பாதுகாப்பு மற்றும் உளவுத்துறை ஆலோசனை அறிக்கை ஒன்று கூறி உள்ளது. 

பாதுகாப்பு இராணுவ ஆய்வாளர் சிம் டாக் என்பவர் பெல்ஜியத்தை தளமாகக் கொண்ட  ஒரு முன்னணி பாதுகாப்பு மற்றும் உளவுத்துறை ஆலோசனை ஸ்ட்ராட்போர்  வெளியிட்ட அறிக்கையில் கூறி இருப்பதாவது:-

டோக்லாமில் 2017 நிலைப்பாட்டிற்குப் பிறகு, சீனா இந்தியாவுடன் உண்மையான கட்டுப்பாட்டுக் கோட்டுக்கு (எல்ஐசி) அருகில் குறைந்தது 13 புதிய இராணுவ நிலைகளை உருவாக்கத் தொடங்கி உள்ளது.

இந்த புதிய நிலைகளில் மூன்று விமான தளங்கள், ஐந்து நிரந்தர வான் பாதுகாப்பு நிலைகள் மற்றும் ஐந்து ஹெலிபோர்டுகள் உள்ளன.

மே மாதத்தில் தற்போதைய லடாக் நெருக்கடி தொடங்கிய பின்னர்  நான்கு புதிய ஹெலிபோர்டுகளின் கட்டுமானப் பணிகள் தொடங்கப்பட்டன.

"2017 டோக்லாம் நெருக்கடி சீனாவின் மூலோபாய தந்திரங்களை மாற்றியதாகத் தெரிகிறது, கடந்த மூன்று ஆண்டுகளில் சீனாவின் மொத்த விமானத் தளங்கள், வான் பாதுகாப்பு நிலைகள் மற்றும் இந்திய எல்லைக்கு அருகிலுள்ள ஹெலிபோர்டுகளின் எண்ணிக்கையை இரட்டிப்பாக்கி உள்ளது.

சீன இராணுவம் தற்போதுள்ள விமான தளங்களுக்குள் நான்கு வான் பாதுகாப்பு நிலைகளையும், கூடுதல் ஓடுபாதைகள் மற்றும் தங்குமிடங்கள் போன்ற பிற வசதிகளையும் உருவாக்கி வருகிறது. தற்போதுள்ள வசதிகளுக்கு அதிக வான் பாதுகாப்பு அமைப்புகள் மற்றும் போர் விமானங்களை அனுப்பி வைக்கப்படுவதாகவும் அந்த அறிக்கை தெரிவித்துள்ளது.

மே மாத தொடக்கத்தில் லடாக்கில் பகிரங்கமாக இருந்த நிலையில், திபெத்திய பீடபூமியில் கூடுதல் துருப்புக்கள், சிறப்புப் படைகள், கவசப் பிரிவுகள் மற்றும் வான் பாதுகாப்புப் பிரிவுகளை சீனா நிறுத்தியது.

செயற்கைக்கோள் படங்களின் ஆய்வில்  திபெத்தின் மானசரோவர் ஏரியின் கரையில் சீனா மேற்பரப்பில்  வான்வழி ஏவுகணை தளத்தை உருவாக்கியுள்ளது என்பதையும், டோக்லாம் மற்றும் சிக்கிம் துறைகளில் சர்ச்சைக்குரிய எல்லையின் முக்கிய நீளங்களை மறைக்க இதே போன்ற வசதிகளை உருவாக்கி வருவதையும் காட்டுகிறது.

ஸ்ட்ராட்போர் அறிக்கையில் ஒரு கிராஃபிக் படத்தில்  2016 ஆம் ஆண்டில் திபெத்திய பீடபூமியில் சீனாவிற்கு ஒரே ஒரு ஹெலிபோர்ட் மற்றும் ஒரு வான் பாதுகாப்பு தளம் மட்டுமே இருப்பதைக் காட்டியது, மேலும் 2019 ஆம் ஆண்டு முதல் இப்பகுதியில் அதன் இராணுவ உள்கட்டமைப்பின் கணிசமான விரிவாக்கம் மற்றும் மேம்படுத்தல் அதிகமாக உள்ளதை காட்டுகிறது.

கடந்த ஆண்டு, சீனா நான்கு விமான தளங்கள், நான்கு வான் பாதுகாப்பு தளங்கள், ஒரு ஹெலிபோர்ட் மற்றும் ஒரு மின்னணு போர்  நிலையத்தை உருவாக்கியது.

நிரந்தர சீன இராணுவ உள்கட்டமைப்பின் விரைவான விரிவாக்கம் தற்போதைய மற்றும் சமீபத்திய எல்லை பதற்றங்கள் நீட்டிக்கும் நோக்கங்களை சுட்டிக்காட்டுகிறது" என்று அறிக்கை கூறுகிறது.

சீனாவின் சமீபத்திய உள்கட்டமைப்பு மேம்பாடுகளில் ஒரு குறிப்பிடத்தக்க பகுதி “முழு இந்திய எல்லையிலும் விமான சக்தியை வெளிப்படுத்தும் திறனை வலுப்படுத்துவது” மற்றும் “இந்தியாவின் திறன்களில் உள்ள இடைவெளிகளை சுரண்டுவதை நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளது.

"சீனாவின் மூலோபாயம் இந்தியாவை பிராந்திய மோதல்களில் தீர்க்கமுடியாத சவாலுடன் எதிர்கொள்வதை நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளது. சர்ச்சைக்குரிய எல்லைப் பகுதிகளுக்கு சக்திகளை அணிதிரட்டுவதற்கான மிகப்பெரிய திறனை சீனாவிற்கு வழங்குகிறது.


"இந்திய எல்லையில் இராணுவ உள்கட்டமைப்பை சீனா தீவிரப்படுத்தியிருப்பது சீனாவின்  பிராந்திய மோதல்களுக்கு அணுகுமுறையை மாற்றுவதைக் குறிக்கிறது, இந்தியா அதன் தேசிய பாதுகாப்பு நிலைப்பாட்டை மறுபரிசீலனை செய்ய கட்டாயப்படுத்துகிறது.

சீனாவின் புதிய முன்னேற்றங்கள் புவியியல் ரீதியாக லடாக் மீது கவனம் செலுத்தியுள்ள நிலையில், “இந்தியாவின் முழு எல்லையிலும் அதன் செயல்பாடு சிக்கிம் மற்றும் அருணாச்சல பிரதேசத்தில் சர்ச்சைக்குரிய எல்லைகளுக்கு அருகே இந்திய இராணுவ உள்கட்டமைப்பின் எதிர்கால விரிவாக்கங்களுக்கு வழிவகுக்கும்.

இந்தியா பதலடிக்கு கட்டாயப்படுத்துவதன் மூலம், சீனாவின் ஆக்கிரமிப்பு மூலோபாயம் எல்லையில் பெரிதும் சர்ச்சைக்குரிய பகுதிகளில் இராணுவத்தை அதிக அளவில் குவிப்பதற்கு வழிவகுக்கிறது, இது சாத்தியமான விரிவாக்கங்கள் மற்றும் தொடர்ச்சியான மோதல்களின் அபாயத்தை உயர்த்தக்கூடும்என்
அறிக்கை கூறுகிறது


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. ஜம்மு காஷ்மீர்: பாகிஸ்தான் டிரோனை சுட்டு வீழ்த்தியது இந்திய ராணுவம்
இந்திய எல்லைக்குள் பறந்த பாகிஸ்தான் ராணுவத்தின் குவாட்காப்டர் எனப்படும் டிரோனை இந்திய ராணுவம் சுட்டு வீழ்த்தியது.
2. ஐக்கிய நாடுகள் சபையின் வெற்றிக்கு இந்தியா இதயபூர்வமாக பணியாற்றி உள்ளது- மத்திய அமைச்சர் ஜெய்சங்கர்
ஐக்கிய நாடுகள் சபையின் வெற்றிக்கு இந்தியா இதயபூர்வமாக பணியாற்றி உள்ளது என்று வெளியுறவுத்துறை அமைச்சர் ஜெய்சங்கர் கூறினார்.
3. கொரோனா பாதிப்பு: கடந்த 8 மாதங்களில் அக்டோபரில் ஜிஎஸ்டி வசூல் ரூ.1 லட்சம் கோடியை தாண்டும்...!
கொரோனா பாதிப்பு காலத்தில் சரக்கு மற்றும் சேவை வரி வசூல் கடந்த 8 மாதங்களில் முதல் முறையாக அக்டோபரில் ரூ .1 லட்சம் கோடியை தாண்டக்கூடும் என தகவ்ல் வெளியாகி உள்ளது.
4. 5 கொரோனா வைரஸ் தடுப்பூசிகளின் 100 கோடி டோஸை தயாரிக்க நாங்கள் தயார்- ஆதார் பூனவல்லா
5 கொரோனா வைரஸ் தடுப்பூசிகளின் 100 கோடி டோஸை எங்கள் நிறுவனம் தயாரிக்கும் என சீரம் இன்ஸ்டிடியூட் ஆப் இந்தியா தலைமை நிர்வாக அதிகாரி ஆதார் பூனவல்லா கூறுகிறார்
5. அமெரிக்க அதிபர் தேர்தல்; டிரம்ப் - ஜோ பிடன் இடையே இறுதி கட்ட நேருக்கு நேர் விவாதம்
கொரோனா வைரஸ் உலகம் முழுவதும் பரவ சீனாவே காரணம் காரணம் என டிரம்ப் கூறினார்.