நீர்வரத்து மேலும் அதிகரிப்பு: மேட்டூர் அணை நீர்மட்டம் 40.86 அடியாக உயர்வு


நீர்வரத்து மேலும் அதிகரிப்பு: மேட்டூர் அணை நீர்மட்டம் 40.86 அடியாக உயர்வு
x
தினத்தந்தி 11 Aug 2017 8:00 PM GMT (Updated: 11 Aug 2017 7:41 PM GMT)

நீர்வரத்து மேலும் அதிகரித்து உள்ளதால், மேட்டூர் அணை நீர்மட்டம் நேற்று 40.86 அடியாக உயர்ந்தது.

மேட்டூர், 

மேட்டூர் அணையில் இருந்து குடிநீர் தேவைக்காக திறந்து விடப்படும் தண்ணீரின் அளவு சில தினங்களுக்கு முன்பு வினாடிக்கு 7 ஆயிரம் கனஅடியாக அதிகரிக்கப்பட்டது. இந்த நிலையில் மேட்டூர் அணைக்கு நீர்வரத்து கடந்த சில வாரங்களாக வினாடிக்கு 7 ஆயிரம் கனஅடி வீதம் வந்து கொண்டிருக்கிறது.

இருப்பினும், அவ்வப்போது காவிரி நீர்பிடிப்பு பகுதிகளில் பெய்து வரும் மழையின் காரணமாக அணைக்கு நீர்வரத்து வினாடிக்கு 7 ஆயிரம் கனஅடிக்குமேல் அதிகரித்துள்ளது.

அணையில் இருந்து திறந்து விடப்படும் தண்ணீரின் அளவைவிட அணைக்கு நீர்வரத்து சற்று அதிகமாக உள்ளதால், மேட்டூர் அணையின் நீர்மட்டம் மெதுவாக உயர்ந்து வருகிறது.

அதாவது, கடந்த 9-ந் தேதி அணைக்கு வினாடிக்கு 7 ஆயிரத்து 63 கனஅடி வீதம் வந்து கொண்டிருந்த நீர்வரத்து நேற்று முன்தினம் வினாடிக்கு 7 ஆயிரத்து 150 கனஅடியாக அதிகரித்தது. இது மேலும் அதிகரித்து நேற்று வினாடிக்கு 7 ஆயிரத்து 249 கனஅடியாக வந்தது. இதன் காரணமாக நேற்று முன்தினம் 40.76 அடியாக இருந்த மேட்டூர் அணையின் நீர்மட்டம் நேற்றைய நிலவரப்படி 40.86 அடியாக உயர்ந்தது. நீர்வரத்து மேலும் அதிகரிக்குமானால் அணையின் நீர்மட்டம் வேகமாக உயர வாய்ப்பு உள்ளது. 

Next Story