மாநில செய்திகள்

மேட்டூர் அணையில் நீர் திறப்பு 1.60 லட்சம் கன அடியில் இருந்து 1.70 லட்சம் கன அடியாக உயர்வு + "||" + Inflow to Mettur dam touches 1.7L cusecs

மேட்டூர் அணையில் நீர் திறப்பு 1.60 லட்சம் கன அடியில் இருந்து 1.70 லட்சம் கன அடியாக உயர்வு

மேட்டூர் அணையில் நீர் திறப்பு 1.60 லட்சம் கன அடியில் இருந்து 1.70 லட்சம் கன அடியாக உயர்வு
மேட்டூர் அணையில் நீர் திறப்பு 1.60 லட்சம் கன அடியில் இருந்து 1.70 லட்சம் கன அடியாக உயர்த்தப்பட்டுள்ளது.
மேட்டூர்,

கர்நாடக மாநிலத்தில் தென்மேற்கு பருவமழை தீவிரம் அடைந்துள்ளது. இதன் காரணமாக அங்குள்ள கிருஷ்ணராஜசாகர் அணைக்கு நீர்வரத்து அதிகரித்துள்ளது. வினாடிக்கு 1 லட்சம் கனஅடிக்கும் மேல் தண்ணீர் வருகிறது. இதனால் கிருஷ்ணராஜசாகர் அணையில் இருந்து வினாடிக்கு 1 லட்சம் கனஅடி வீதம் தண்ணீர் திறந்து விடப்பட்டுள்ளது. இதேபோல் கேரள மாநிலம் வயநாடு பகுதியில் மழை தீவிரம் அடைந்துள்ளதால் கர்நாடகத்தில் உள்ள கபினி அணைக்கு தண்ணீர் வரத்து அதிகமாக உள்ளது.

இந்த அணைகள் தன் முழு கொள்ளளவை எட்டியுள்ள போதிலும் தொடர்ந்து நீர்வரத்து அதிகரித்துள்ளது. எனவே அணைகளுக்கு வரும் தண்ணீரை அப்படியே வெளியேற்றி வருகிறார்கள். கபினி, கிருஷ்ணராஜசாகர் அணைகளில் இருந்து நேற்று முன்தினம் வினாடிக்கு 1 லட்சத்து 50 ஆயிரம் கனஅடி வீதம் தண்ணீர் திறந்து விடப்பட்டது.

கர்நாடக அணைகளில் இருந்து திறந்து விடப்பட்ட தண்ணீர் கர்நாடக-தமிழக எல்லைப்பகுதியான பிலிகுண்டுலு வழியாக தர்மபுரி மாவட்டம் ஒகேனக்கல் வந்து அங்கிருந்து சேலம் மாவட்டம் மேட்டூரை வந்தடைகிறது. நேற்று முன்தினம் மேட்டூர் அணைக்கு வினாடிக்கு 89 ஆயிரத்து 15 கனஅடி வீதம் தண்ணீர் வந்தது. அணையில் இருந்து வினாடிக்கு 88 ஆயிரத்து 518 கனஅடி வீதம் தண்ணீர் திறந்து விடப்பட்டது. அணை நீர்மட்டம் 120.31 அடியாக இருந்தது.

நேற்று அணைக்கு வரும் தண்ணீரின் அளவு அதிகரித்தது. நேற்று மதியம் 2 மணிக்கு அணைக்கு வினாடிக்கு 1 லட்சத்து 35 ஆயிரம் கனஅடி வீதம் தண்ணீர் வந்தது. அணையில் இருந்து 1 லட்சத்து 40 ஆயிரம் கனஅடி வீதம் தண்ணீர் திறந்து விடப்பட்டது. அணை நீர்மட்டம் 120.25 அடியாக இருந்தது. மாலை 5 மணிக்கு அணையில் இருந்து வினாடிக்கு 1 லட்சத்து 50 ஆயிரம் கனஅடி வீதம் தண்ணீர் திறந்து விடப்பட்டது.

இந்த நிலையில், மேட்டூர் அணைக்கு நீர் வரத்து வினாடிக்கு 1.55 லட்சம் கன அடியில் இருந்து 1.70 லட்சம் கன அடியாக அதிகரித்துள்ளது. இதையடுத்து, மேட்டூர் அணையில் நீர் திறப்பு 1.60 லட்சம் கன அடியில் இருந்து 1.70 லட்சம் கன அடியாக உயர்த்தப்பட்டுள்ளது. அணையின் நீர் மட்டம் 120.3 அடியாகவும், நீர் இருப்பு 93.65 டி.எம்.சியாகவும் உள்ளது.  இவ்வாறு திறக்கப்பட்ட தண்ணீர் மேட்டூர் அனல்மின் நிலையம் அருகே மீண்டும் காவிரி ஆற்றுடன் கலக்கிறது.தொடர்புடைய செய்திகள்

1. சேலத்தில் மின்வாரிய ஒப்பந்த தொழிலாளர்கள் சாலை மறியல் - 182 பேர் கைது
சேலத்தில் சாலை மறியல் போராட்டம் நடத்திய மின்வாரிய ஒப்பந்த தொழிலாளர்கள் 182 பேரை போலீசார் கைது செய்தனர்.
2. கார் மோதியதால் 50 அடி உயர பாலத்தில் இருந்து தவறி விழுந்து முதியவர் பலி - கோவை பட்டதாரி கைது
சேலத்தில் கார் மோதியதில் 50 அடி உயர பாலத்தில் இருந்து தவறி விழுந்து முதியவர் பலியானார். இது தொடர்பாக கோவை பட்டதாரி கைது செய்யப்பட்டார்.
3. சேலம்-சென்னை ரெயிலில் திருடிய பணத்தை எடுத்து சென்றது எப்படி? கொள்ளை கும்பல் தலைவன் பரபரப்பு வாக்குமூலம்
சேலம்-சென்னை ரெயிலில் திருடிய பணத்தை எப்படி எடுத்து சென்றோம்? என்பது குறித்து கொள்ளை கும்பல் தலைவன் பரபரப்பு வாக்குமூலம் அளித்துள்ளார்.
4. சேலத்தில் இருந்து ஐதராபாத்துக்கு மின்னணு வாக்குப்பதிவு எந்திரங்கள் அனுப்பி வைப்பு
சேலத்தில் இருந்து ஐதராபாத்துக்கு மின்னணு வாக்குப்பதிவு எந்திரங்கள் அனுப்பி வைக்கப்பட்டன.
5. சேலத்தில் கார் மீது வேன் மோதல்; சிறுவன் பலி - தந்தை உள்பட 3 பேர் படுகாயம்
சேலத்தில் நின்ற கார் மீது சரக்கு வேன் மோதிய விபத்தில் சிறுவன் பலியானான். தந்தை உள்பட 3 பேர் படுகாயம் அடைந்தனர்.