மாநில செய்திகள்

வைகோவின் ஆட்கொணர்வு மனுவை அவசர வழக்காக விசாரிக்க சுப்ரீம் கோர்ட்டு மறுப்பு + "||" + Supreme Court refuses to hear Vaiko's plea deal urgently

வைகோவின் ஆட்கொணர்வு மனுவை அவசர வழக்காக விசாரிக்க சுப்ரீம் கோர்ட்டு மறுப்பு

வைகோவின் ஆட்கொணர்வு மனுவை அவசர வழக்காக விசாரிக்க சுப்ரீம் கோர்ட்டு மறுப்பு
வைகோவின் ஆட்கொணர்வு மனுவை அவசர வழக்காக விசாரிக்க சுப்ரீம் கோர்ட்டு மறுப்பு தெரிவித்து உள்ளது.
புதுடெல்லி,

காஷ்மீருக்கு வழங்கப்பட்டு இருந்த சிறப்பு அந்தஸ்து ரத்து செய்யப்பட்டதை தொடர்ந்து, எழுந்த சூழ்நிலை காரணமாக அந்த மாநிலத்தில் முன்னாள் முதல்-மந்திரி பரூக் அப்துல்லா உள்ளிட்ட சில தலைவர்கள் வீட்டு காவலில் வைக்கப்பட்டு உள்ளனர்.

இந்த நிலையில், ம.தி.மு.க. வெளியிட்ட செய்திக்குறிப்பில், ம.தி.மு.க. சார்பில் 15ந்தேதி அண்ணாவின் 111-வது பிறந்தநாள் மாநாடு சென்னை நந்தனத்தில் நடக்க உள்ளது. இந்த மாநாட்டில் காஷ்மீர் முன்னாள் முதல்-மந்திரி பரூக் அப்துல்லா கலந்து கொள்ள ஒப்புக்கொண்டு உள்ளார்.  காஷ்மீரில் அசாதாரண சூழல் நிலவுவதால், பரூக் அப்துல்லா உள்ளிட்ட எதிர்க்கட்சி தலைவர்கள் வீட்டு காவலில் வைக்கப்பட்டுள்ளதாக தெரிகிறது. அவர்கள் தொடர்பு கொள்ளும் நிலையில் இல்லை.  எனவே, சுப்ரீம் கோர்ட்டில் பரூக் அப்துல்லாவுக்காக வைகோ சுப்ரீம் கோர்ட்டில் ஆட்கொணர்வு மனு தாக்கல் செய்து உள்ளார். இந்த வழக்கு விரைவில் விசாரணைக்கு வர இருக்கிறது. இவ்வாறு அதில் கூறப்பட்டு உள்ளது.

பரூக் அப்துல்லா வீட்டு காவலில் வைக்கப்பட்டு இருப்பது தொடர்பாக ம.தி.மு.க. பொது செயலாளர் வைகோ, சுப்ரீம் கோர்ட்டில் ஆட்கொணர்வு மனு ஒன்றை தாக்கல் செய்து உள்ளார்.

பரூக் அப்துல்லாவை கண்டுபிடித்து தரக்கோரி வைகோவின் ஆட்கொணர்வு மனுவை அவசர வழக்காக விசாரிக்க கோரியதற்கு சுப்ரீம் கோர்ட்டு மறுப்பு தெரிவித்துள்ளது.  வழக்கை எப்பொழுது விசாரிப்பது என தலைமை நீதிபதி முடிவு செய்வார் என்று ரமணா அமர்வு தெரிவித்துள்ளது.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. ‘நிர்பயா’ குற்றவாளியின் மறுசீராய்வு மனு தள்ளுபடி; சுப்ரீம் கோர்ட்டு உத்தரவு
‘நிர்பயா’ குற்றவாளியின் மறுசீராய்வு மனுவை தள்ளுபடி செய்து சுப்ரீம் கோர்ட்டு உத்தரவிட்டுள்ளது.
2. மத்திய அரசுக்கு ரூ.1½ லட்சம் கோடி பாக்கி: தொலைத்தொடர்பு நிறுவனங்களின் மறுஆய்வு மனு தள்ளுபடி; சுப்ரீம் கோர்ட்டு உத்தரவு
ஏர்டெல், வோடபோன் ஐடியா, ரிலையன்ஸ், பி.எஸ்.என்.எல்., எம்.டி.என்.எல். ஆகிய தொலைத்தொடர்பு நிறுவனங்கள், உரிம கட்டணமாக ரூ.92 ஆயிரம் கோடியும், ஸ்பெக்ட்ரம் பயன்பாட்டு கட்டணமாக ரூ.55 ஆயிரம் கோடியும் மத்திய அரசுக்கு பாக்கி வைத்துள்ளன.
3. தேர்தல் பிரசாரத்தில் பிளாஸ்டிக் பயன்படுத்த தடை கோரி வழக்கு; மத்திய அரசுக்கு, சுப்ரீம் கோர்ட்டு நோட்டீஸ்
தேர்தல் பிரசாரத்தில் பிளாஸ்டிக் பொருட்களை பயன்படுத்த தடை விதிக்க கோரி சுப்ரீம் கோர்ட்டில் வழக்கு தொடரப்பட்டது. இதுகுறித்து பதில் அளிக்குமாறு மத்திய அரசு மற்றும் தலைமை தேர்தல் ஆணையத்துக்கு நோட்டீஸ் அனுப்பப்பட்டுள்ளது.
4. குடியுரிமை திருத்த சட்டத்துக்கு எதிரான அனைத்து வழக்குகளையும் சுப்ரீம் கோர்ட்டுக்கு மாற்றக்கோரி மத்திய அரசு மனு; நாளை விசாரணை
குடியுரிமை திருத்த சட்டத்துக்கு எதிரான அனைத்து வழக்குகளையும் சுப்ரீம் கோர்ட்டுக்கு மாற்றக்கோரும் மத்திய அரசின் மனுவை நாளை (வெள்ளிக்கிழமை) விசாரணைக்கு எடுத்துக்கொள்வதாக சுப்ரீம் கோர்ட்டு நேற்று தெரிவித்தது.
5. 2.77 ஏக்கர் நிலத்தில் ராமர் கோவில் கட்ட அனுமதி வழங்கி தீர்ப்பு அயோத்தி மறுஆய்வு மனுக்கள் தள்ளுபடி சுப்ரீம் கோர்ட்டு உத்தரவு
அயோத்தியில் உள்ள 2.77 ஏக்கர் நிலத்தில் ராமர் கோவில் கட்ட அனுமதி வழங்கி கூறிய தீர்ப்பை மறுஆய்வு செய்யக்கோரி தாக்கல் செய்யப்பட்ட அனைத்து மனுக்களையும் சுப்ரீம் கோர்ட்டு நேற்று தள்ளுபடி செய்து உத்தரவிட்டது.