மாநில செய்திகள்

தங்கம் விலை ஒரே நாளில் பவுனுக்கு ரூ.984 சரிவு: ஒரு பவுன் ரூ.30,560-க்கு விற்பனை + "||" + Gold price plummeted to Rs.984 per pound in one day: sales at Rs.30,560 per pound

தங்கம் விலை ஒரே நாளில் பவுனுக்கு ரூ.984 சரிவு: ஒரு பவுன் ரூ.30,560-க்கு விற்பனை

தங்கம் விலை ஒரே நாளில் பவுனுக்கு ரூ.984 சரிவு: ஒரு பவுன் ரூ.30,560-க்கு விற்பனை
தங்கம் விலை ஒரே நாளில் நேற்று பவுனுக்கு ரூ.984 சரிந்து, ஒரு பவுன் ரூ.30 ஆயிரத்து 560-க்கு விற்பனை செய்யப்பட்டது.
சென்னை, 

தங்கம் விலை தொடர்ந்து உச்சத்தில் இருந்து வந்த நிலையில், கடந்த சில நாட்களாக விலை சரிந்து வருகிறது. இந்த ஆண்டின் ஆரம்பத்தில் ஒரு பவுன் ரூ.29 ஆயிரத்து 880-க்கு விற்பனை ஆனது. அதன்பின்னர், சற்று விலை அதிகரித்து கடந்த பிப்ரவரி மாதம் 24-ந் தேதி ஒரு பவுன் ரூ.33 ஆயிரத்து 328-க்கு விற்பனை ஆகி, வரலாறு காணாத உச்சத்தை பதிவு செய்தது.

இந்த நிலையில் இந்த மாதம் ஆரம்பத்தில் விலை உயர்வை நோக்கி சென்றாலும், கடந்த 7-ந் தேதியில் இருந்து தங்கம் விலை குறைய தொடங்கியது. அவ்வப்போது இடையில் ஓரிரு நாட்கள் விலை அதிகரித்தாலும், பெருமளவில் உயரவில்லை. அந்த வகையில் நேற்று முன்தினம் பவுனுக்கு ரூ.72 உயர்ந்து இருந்தது. நேற்று அதிரடியாக சரிந்து காணப்பட்டது.

நேற்று முன்தினம் ஒரு கிராம் ரூ.3 ஆயிரத்து 943-க்கும், ஒரு பவுன் ரூ.31 ஆயிரத்து 544-க்கும் விற்பனை ஆனது. நேற்று மாலை நேர நிலவரப்படி, கிராமுக்கு ரூ.123-ம், பவுனுக்கு ரூ.984-ம் சரிந்து, ஒரு கிராம் ரூ.3 ஆயிரத்து 820-க்கும், ஒரு பவுன் ரூ.30 ஆயிரத்து 560-க்கும் விற்பனை செய்யப்பட்டது. கடந்த ஒரு வாரத்தில் மட்டும் தங்கம் விலை கிராமுக்கு ரூ.394-ம், பவுனுக்கு ரூ.3 ஆயிரத்து 152-ம் சரிந்துள்ளது.

வெள்ளி விலையும் அதேபோல் சரிந்து கொண்டே வருகிறது. நேற்று கிராமுக்கு 2 ரூபாய் 70 காசும், கிலோவுக்கு ரூ.2 ஆயிரத்து 700-ம் குறைந்து, ஒரு கிராம் 38 ரூபாய் 10 காசுக்கும், ஒரு கிலோ ரூ.38 ஆயிரத்து 100-க்கும் விற்பனை ஆனது.

இதுகுறித்து மெட்ராஸ் வைரம் மற்றும் தங்கம் வியாபாரிகள் சங்க தலைவர் ஜெயந்திலால் ஷலானி கூறியதாவது:-

‘கொரோனா வைரஸ் தாக்கத்தால் எல்லா துறையும் பாதிக்கப்பட்டு இருக்கிறது. போக்குவரத்து தொடர்பு ஒவ்வொரு நாடுகளுக்கும் இடையே இல்லாததால், தங்கத்தின் மீது முதலீடு செய்யும் முதலீட்டாளர்கள் தங்கத்தில் முதலீடு செய்ய முடியாத நிலை ஏற்பட்டுள்ளது. அதேபோல், அமெரிக்க பெடரல் வங்கி கூட்டமைப்பில் வைப்பு நிதிக்கான வட்டி விகிதம் முழுவதுமாக நீக்கப்பட்டுள்ளது. இந்த காரணங்களால் தங்கம் விலை சரிந்து வருகிறது. இவ்வாறு அவர் கூறினார்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. கஞ்சா விற்ற 20 பேர் கைது; 16 கிலோ பறிமுதல்
மதுரையில் கஞ்சா விற்பனையில் ஈடுபட்ட 20 பேர் கைது செய்யப்பட்டனர். அவர்களிடமிருந்து 16 கிலோ கஞ்சா பறிமுதல் செய்யப்பட்டது.
2. தீபாவளி பண்டிகையையொட்டி 2 நாட்களில் ரூ.466 கோடிக்கு மது விற்பனை கடந்த 5 ஆண்டு வசூலை முறியடித்து சாதனை
தீபாவளி பண்டிகையையொட்டி 22 நாட்களில் மட்டும் தமிழகத்தில் ரூ.466 கோடிக்கு மது விற்பனை நடந்துள்ளது. இது கடந்த 5 ஆண்டு கால வசூலை முறியடித்து சாதனை படைத்துள்ளது.
3. தங்கம் விலை சவரனுக்கு ரூ.1,248 குறைவு
ஒரு கிராம் தங்கம் ரூ.4,766-க்கு விற்பனை செய்யப்படுகிறது.
4. போதைப்பொருள் விற்பனையாளர்களுடன் தொடர்பு காங்கிரஸ் முன்னாள் மந்திரியின் மகன் கைது காவலில் எடுத்து போலீஸ் விசாரணை
போதைப்பொருள் விற்பனையாளர்களுடன் தொடர்பில் இருந்ததாக காங்கிரஸ் முன்னாள் மந்திரியின் மகனை கோவாவில் வைத்து போலீசார் கைது செய்துள்ளனர். அவரை 5 நாட்கள் காவலில் எடுத்து போலீசார் விசாரணை நடத்தி வருகின்றனர்.
5. வெளிமாநிலம், பல்வேறு மாவட்டங்களில் இருந்து வரத்து அதிகம்: நெல் விளைச்சல் அதிகரிப்பால், அரிசி விலை சரிவு
வெளி மாநிலம் மற்றும் பல்வேறு மாவட்டங்களில் இருந்து தஞ்சைக்கு அரிசி வரத்து அதிகமாக உள்ளது. மேலும் நெல் விளைச்சல் அதிகரித்ததன் காரணமாகவும் அரிசி விலை குறைந்தது. ஒரு சிப்பத்துக்கு ரூ.150 வரை குறைந்துள்ளது.