மாநில செய்திகள்

லண்டனில் இருந்து மீட்கப்பட்ட 3 சாமி சிலைகள், கோவிலில் மீண்டும் பிரதிஷ்டை + "||" + 3 God statues recovered from London, re-consecrated in the temple

லண்டனில் இருந்து மீட்கப்பட்ட 3 சாமி சிலைகள், கோவிலில் மீண்டும் பிரதிஷ்டை

லண்டனில் இருந்து மீட்கப்பட்ட 3 சாமி சிலைகள், கோவிலில் மீண்டும் பிரதிஷ்டை
42 ஆண்டுகளுக்கு முன்பு திருடப்பட்ட 3 சாமி சிலைகள் லண்டனில் இருந்து மீட்கப்பட்டு கோவிலில் மீண்டும் பிரதிஷ்டை செய்யப்பட்டன.
நாகப்பட்டினம்,

நாகை மாவட்டம் அனந்தமங்கலம் கிராமத்தில் உள்ள ராஜகோபாலசாமி கோவில் இருந்து கடந்த 1978-ம் ஆண்டு வெண்கலத்தால் ஆன ராமர், சீதை, லட்சுமணர் மற்றும் ஆஞ்சநேயர் ஆகிய சாமி சிலைகள் திருடப்பட்டன. இதுகுறித்த புகாரின் பேரில் போலீசார் வழக்குப்பதிவு செய்து 3 பேரை கைது செய்தனர். ஆனால் திருடப்பட்ட சிலைகளை மீட்க முடியவில்லை. அந்த சிலைகள் லண்டனுக்கு கடத்தி செல்லப்பட்டது தெரிய வந்தது.

இந்த நிலையில், 42 ஆண்டுகளுக்கு பின்னர் 3 சாமி சிலைகளும் கடந்த செப்டம்பர் மாதம் லண்டனில் மீட்கப்பட்டன. பின்னர் லண்டனில் உள்ள இந்திய தூதரகத்தில் ஒப்படைக்கப்பட்ட அந்த சிலைகள் பல்வேறு நடைமுறைகளுக்கு பின்னர் சமீபத்தில் டெல்லி கொண்டு வரப்பட்டு தமிழக அரசிடம் ஒப்படைக்கப்பட்டது.

கடந்த 20-ந் தேதி சென்னையில் அந்த சாமி சிலைகளை தமிழக முதல்-அமைச்சர் எடப்பாடி பழனிசாமி அனந்தமங்கலம் கோவில் நிர்வாக அதிகாரி சங்கரேஸ்வரியிடம் ஒப்படைத்தார். இதையடுத்து 3 சிலைகளும் கடந்த 21-ந் தேதி அனந்தமங்கலம் கொண்டு வரப்பட்டு கோவிலில் ஒப்படைக்கப்பட்டன. இதையடுத்து, கோவிலில் சிறப்பு யாக பூஜைகள் செய்து, 3 சாமி சிலைகளும் மீண்டும் பிரதிஷ்டை செய்யப்பட்டன.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. லண்டனில் இருந்து சென்னை வந்தவர் ஓட்டலில் தனிமைப்படுத்தப்பட்ட கோவை பெண் தற்கொலை
லண்டனில் இருந்து சிறப்பு விமானம் மூலம் சென்னை வந்த கோவை பெண் ஒருவர் தனியார் ஓட்டலில் தனிமைப்படுத்தப்பட்ட நிலையில், கொரோனா பயத்தில் தற்கொலை செய்து கொண்டது பரபரப்பை ஏற்படுத்தியுள்ளது.