மாநில செய்திகள்

தண்டனை விதிப்பதற்கு முன்பு சிறையில் இருந்த காலத்தையும் கைதிகள், பரோலில் செல்வதற்கு கணக்கில் எடுத்துக்கொள்ள வேண்டும் + "||" + Prisoners must also take into account the length of time they have been in prison prior to sentencing

தண்டனை விதிப்பதற்கு முன்பு சிறையில் இருந்த காலத்தையும் கைதிகள், பரோலில் செல்வதற்கு கணக்கில் எடுத்துக்கொள்ள வேண்டும்

தண்டனை விதிப்பதற்கு முன்பு சிறையில் இருந்த காலத்தையும் கைதிகள், பரோலில் செல்வதற்கு கணக்கில் எடுத்துக்கொள்ள வேண்டும்
தண்டனை விதிப்பதற்கு முன்பு சிறையில் இருந்த காலத்தையும் கைதிகள், பரோலில் செல்வதற்கு கணக்கில் எடுத்துக்கொள்ள வேண்டும் ஐகோர்ட்டு உத்தரவு.
சென்னை,

சென்னை புழல் சிறையில் தண்டனை கைதியாக இருந்து வரும் முகமது அலி என்பவர் சென்னை ஐகோர்ட்டில் தாக்கல் செய்த மனுவில், ‘போதை பொருள் தடுப்பு சட்டத்தின் கீழ் கைது செய்யப்பட்ட நான், 10 ஆண்டுகள் தண்டனை விதிக்கப்பட்டு சிறையில் இருந்து வருகிறேன். சிறை விதிகள்படி தொடர்ந்து 3 ஆண்டுகள் தண்டனை காலத்தை சிறையில் கழித்த பின்பு தான் ஒரு மாதம் பரோலில் செல்ல அனுமதிக்கப்படுவர். கைது செய்யப்பட்டதில் இருந்து சிறையில் இருந்து வரும் காலத்தை கணக்கிட்டால் நான் 3 ஆண்டுகள் சிறையில் இருந்து விட்டேன். எனவே, பரோலில் செல்ல எனக்கு தகுதி உள்ளது. தண்டனை அளிக்கப்பட்டதில் இருந்து சிறையில் இருந்து காலத்தை கணக்கிட்டு என்னை பரோலில் செல்ல புழல் மத்திய சிறைக்கண்காணிப்பாளர் மறுத்து விட்டார். எனவே, இதை ரத்து செய்து விட்டு என்னை பரோலில் விடுவிக்க உத்தரவிட வேண்டும்' என்று கூறியிருந்தார்.


இந்த மனுவை விசாரித்த நீதிபதிகள் எம்.எம்.சுந்தரேஷ், ஆர்.என்.மஞ்சுளா ஆகியோர், ‘தண்டனை கைதிகள் தண்டனை விதிக்கப்படுவதற்கு முன்பு சிறையில் இருந்த காலத்தையும் பரோலில் செல்வதற்கு கணக்கில் எடுத்துக்கொண்டு பரிசீலிக்க வேண்டும். பரோல் வழங்குவது குறித்து மாநில அரசு தான் முடிவு செய்ய வேண்டும். எனவே, மனுதாரருக்கு பரோல் வழங்க மறுத்த புழல் சிறை கண்காணிப்பாளரின் உத்தரவு ரத்து செய்யப்படுகிறது. எனவே, மனுதாரரின் கோரிக்கையை மாநில அரசு 4 வாரத்துக்குள் பரிசீலிக்க வேண்டும்' என்று உத்தரவிட்டனர்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. ஊரடங்கில் தளர்வு மட்டுமே அளிக்கப்பட்ட நிலையில் பொதுமக்கள் தேவையின்றி வெளியே சுற்றுவதை தடுக்க வேண்டும் தமிழக அரசுக்கு ஐகோர்ட்டு உத்தரவு
ஊரடங்கில் தளர்வு மட்டுமே அளிக்கப்பட்டுள்ள நிலையில், இயல்புநிலை திரும்பியது போன்று கருதிக்கொண்டு பொதுமக்கள் தேவையின்றி வெளியே சுற்றுவதை தடுக்க வேண்டும் என்று தமிழக அரசுக்கு சென்னை ஐகோர்ட்டு உத்தரவிட்டுள்ளது.
2. பிளஸ்-1 வகுப்பு மாணவர் சேர்க்கை: பள்ளி அளவில் நடக்க இருந்த நுழைவுத்தேர்வு ரத்து பள்ளிக்கல்வி ஆணையர் உத்தரவு
பிளஸ்-1 வகுப்பு மாணவர் சேர்க்கையின்போது, அதிக விண்ணப்பங்கள் வந்தால் பள்ளி அளவில் நடத்தப்பட இருந்த தேர்வை நடத்த தேவையில்லை என்று பள்ளிக்கல்வித்துறை ஆணையர் உத்தரவு பிறப்பித்துள்ளார்.
3. கொரோனாவால் பெற்றோரை இழந்த குழந்தைகளுக்கு நிவாரணம் வழங்க வழிகாட்டுதல் குழு அமைப்பு தமிழக அரசு உத்தரவு
கொரோனா தொற்றினால் பெற்றோரை இழக்கும் குழந்தைகளுக்கு நிவாரணம் வழங்க வழிகாட்டுதல் குழுவை அமைத்து தமிழக அரசு உத்தரவிட்டுள்ளது.
4. தமிழகம் முழுவதும் சப்-கலெக்டர்கள் பலர் இடமாற்றம்: சென்னை மாநகராட்சிக்கு புதிய துணை ஆணையர்கள் நியமனம் தலைமைச் செயலாளர் இறையன்பு உத்தரவு
தமிழகம் முழுவதும் சப்-கலெக்டர்கள் பலர் இடமாற்றம் செய்யப்பட்டு உள்ளனர். சென்னை மாநகராட்சிக்கு புதிய துணை ஆணையர்களை நியமித்து தலைமைச் செயலாளர் இறையன்பு உத்தரவிட்டுள்ளார்.
5. வனப்பகுதியின் ஒரு அங்குலம் நிலத்தைக்கூட ஆக்கிரமிக்க அனுமதிக்கக்கூடாது தமிழக அரசுக்கு ஐகோர்ட்டு உத்தரவு
தமிழகத்தில் ஒரு அங்குல வனப்பகுதி நிலத்தைக்கூட ஆக்கிரமிக்க அனுமதிக்கக்கூடாது என தமிழக அரசுக்கு சென்னை ஐகோர்ட்டு உத்தரவிட்டுள்ளது.