மாநில செய்திகள்

ஏழைகளுக்கு வழங்கிய நிலத்தில் மணல் குவாரி நடத்தியது எப்படி? கலெக்டர் பதில் அளிக்க மதுரை ஐகோர்ட்டு அதிரடி உத்தரவு + "||" + How did the sand quarry run on the land given to the poor? Madurai iCourt Action Order to give Collector a reply

ஏழைகளுக்கு வழங்கிய நிலத்தில் மணல் குவாரி நடத்தியது எப்படி? கலெக்டர் பதில் அளிக்க மதுரை ஐகோர்ட்டு அதிரடி உத்தரவு

ஏழைகளுக்கு வழங்கிய நிலத்தில் மணல் குவாரி நடத்தியது எப்படி? கலெக்டர் பதில் அளிக்க மதுரை ஐகோர்ட்டு அதிரடி உத்தரவு
ஏழைகளுக்கு வழங்கிய நிலத்தில் மணல் குவாரி நடத்தியது எப்படி? இதற்கு துணை போன அதிகாரிகள் மீது எடுத்த நடவடிக்கை என்ன? என்பது குறித்து தூத்துக்குடி கலெக்டர் பதில் அளிக்க மதுரை ஐகோர்ட்டு அதிரடியாக உத்தரவிட்டது.
மதுரை,

நில உச்சவரம்பு சட்டம் மற்றும் சீர்திருத்த சட்டங்களின் கீழ் தூத்துக்குடி மாவட்டம் கயத்தாறு தாலுகாவில் நிலமற்ற ஏழைகளுக்கு கடந்த 2012-ம் ஆண்டு நிலம் வழங்கப்பட்டது. இதில் கடந்த 2018-ம் ஆண்டு 6 ஏக்கர் நிலத்தை தனிநபர் ஒருவருக்கு சட்டவிரோதமாக ஆர்.டி.ஓ. மற்றும் 2 தாசில்தார்கள் போலி ஆவணங்கள் தயாரித்து பட்டா வழங்கியுள்ளனர். அந்த இடத்தில் மணல் குவாரிகள் தொடங்க மாவட்ட கலெக்டரிடம் அனுமதியும் பெற்று கொடுத்துள்ளனர்.


அதன்படி அங்கு மணல் குவாரி செயல்பட்டு வந்துள்ளது. இந்த மோசடியை கண்டுபிடித்த கனிமவள அதிகாரி ஒருவர், சம்பந்தப்பட்ட வருவாய்த்துறை அதிகாரிகள் மீது நடவடிக்கை எடுக்க பரிந்துரைத்தார். ஆனாலும் அவரது பரிந்துரை நிலுவையில் உள்ளது.

அதிகாரிகளிடம் மனு

இதற்கிடையே தங்களின் இடத்தில் விவசாயம் மற்றும் வீடு கட்டுவதற்கு உரிய நபர்கள் சென்றபோது மணல் குவாரி நடத்தியவர்கள் அவர்களை தடுத்து விரட்டிவிட்டனர். இதுதொடர்பாக சம்பந்தப்பட்ட மக்கள் தூத்துக்குடி கலெக்டர் உள்ளிட்ட அதிகாரிகளிடம் மனு அளித்தனர். ஆனாலும் நடவடிக்கை இல்லை. எனவே இந்த புகார் மனுக்களின் அடிப்படையில் அதிகாரிகள் மீது கிரிமினல் நடவடிக்கை எடுத்து, நிலத்தை மீட்டு உரியவர்களிடம் ஒப்படைக்க உத்தரவிட வேண்டும்.

இவ்வாறு மனுவில் கூறியிருந்தார்.

நீதிபதிகள் அதிரடி கேள்வி

இந்த வழக்கு நீதிபதிகள் சிவஞானம், ஆனந்தி ஆகியோர் முன்பு விசாரணைக்கு வந்தது. அப்போது நீதிபதிகள், “ஏழைகளுக்கு வழங்கிய இடத்தில் மணல் குவாரி நடத்தியது எப்படி? எதன் அடிப்படையில் அதற்கு அனுமதி கொடுக்கப்பட்டது? இதற்கு துணை போன அதிகாரிகள் மீது மாவட்ட கலெக்டர் என்ன நடவடிக்கை எடுத்தார்?” என்று அதிரடி கேள்விகளை எழுப்பினர்.

கலெக்டர் பதில் அளிக்க உத்தரவு

விசாரணை முடிவில், “சம்பந்தப்பட்ட அதிகாரிகள் மீது எடுக்கப்படும் நடவடிக்கைகள் குறித்து மாவட்ட கலெக்டர் பதில் அளிக்க வேண்டும். இந்த மோசடி சம்பவம் குறித்து புகார் தெரிவிக்கப்பட்டு உள்ள வருவாய்த்துறை அதிகாரிகள் 3 பேரும் தங்கள் மீதான குற்றச்சாட்டுகள் குறித்து தனித்தனியாக பதில் மனு தாக்கல் செய்ய வேண்டும்” என்றும் நீதிபதிகள் உத்தரவிட்டனர். பின்னர் விசாரணையை ஜூலை மாதம் 7-ந் தேதிக்கு ஒத்திவைத்தனர்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. சமூக வலைதளங்களை கட்டுப்படுத்தும் புதிய விதிகளை எதிர்த்து வழக்கு மத்திய அரசு பதில் அளிக்க ஐகோர்ட்டு உத்தரவு
சமூக வலைதளங்களை கட்டுப்படுத்தும் புதிய விதிகளை எதிர்த்து வழக்கு மத்திய அரசு பதில் அளிக்க ஐகோர்ட்டு உத்தரவு.
2. சென்னை, மதுரை ஐகோர்ட்டுக்கு 44 அரசு வக்கீல்கள் நியமனம் தலைமை செயலாளர் உத்தரவு
சென்னை, மதுரை ஐகோர்ட்டுக்கு 44 அரசு வக்கீல்கள் நியமனம் தலைமை செயலாளர் உத்தரவு.
3. தண்டனை விதிப்பதற்கு முன்பு சிறையில் இருந்த காலத்தையும் கைதிகள், பரோலில் செல்வதற்கு கணக்கில் எடுத்துக்கொள்ள வேண்டும்
தண்டனை விதிப்பதற்கு முன்பு சிறையில் இருந்த காலத்தையும் கைதிகள், பரோலில் செல்வதற்கு கணக்கில் எடுத்துக்கொள்ள வேண்டும் ஐகோர்ட்டு உத்தரவு.
4. ஊரடங்கில் தளர்வு மட்டுமே அளிக்கப்பட்ட நிலையில் பொதுமக்கள் தேவையின்றி வெளியே சுற்றுவதை தடுக்க வேண்டும் தமிழக அரசுக்கு ஐகோர்ட்டு உத்தரவு
ஊரடங்கில் தளர்வு மட்டுமே அளிக்கப்பட்டுள்ள நிலையில், இயல்புநிலை திரும்பியது போன்று கருதிக்கொண்டு பொதுமக்கள் தேவையின்றி வெளியே சுற்றுவதை தடுக்க வேண்டும் என்று தமிழக அரசுக்கு சென்னை ஐகோர்ட்டு உத்தரவிட்டுள்ளது.
5. பிளஸ்-1 வகுப்பு மாணவர் சேர்க்கை: பள்ளி அளவில் நடக்க இருந்த நுழைவுத்தேர்வு ரத்து பள்ளிக்கல்வி ஆணையர் உத்தரவு
பிளஸ்-1 வகுப்பு மாணவர் சேர்க்கையின்போது, அதிக விண்ணப்பங்கள் வந்தால் பள்ளி அளவில் நடத்தப்பட இருந்த தேர்வை நடத்த தேவையில்லை என்று பள்ளிக்கல்வித்துறை ஆணையர் உத்தரவு பிறப்பித்துள்ளார்.