மாநில செய்திகள்

தொழிற்கல்வி படிப்புகளில் அரசு பள்ளி மாணவர்களின் சேர்க்கை குறித்து ஆய்வு - முதல்-அமைச்சரிடம் அறிக்கை சமர்ப்பிப்பு + "||" + Study report on Enrollment of Govt School Students in Vocational courses

தொழிற்கல்வி படிப்புகளில் அரசு பள்ளி மாணவர்களின் சேர்க்கை குறித்து ஆய்வு - முதல்-அமைச்சரிடம் அறிக்கை சமர்ப்பிப்பு

தொழிற்கல்வி படிப்புகளில் அரசு பள்ளி மாணவர்களின் சேர்க்கை குறித்து ஆய்வு - முதல்-அமைச்சரிடம் அறிக்கை சமர்ப்பிப்பு
தொழிற்கல்வி படிப்புகளில் அரசு பள்ளி மாணவர்களின் குறைவான சேர்க்கை குறித்து ஆய்வு செய்து முதல்-அமைச்சரிடம் அறிக்கை சமர்ப்பிக்கப்பட்டுள்ளது.
சென்னை,

கடந்த 2020-21 ஆம் கல்வி ஆண்டுக்கான மாணவர் சேர்க்கை விவரங்களின்படி, பொறியியல் / வேளாண்மை / கால்நடை / மீன்வளம்/ சட்டம் போன்ற தொழிற்கல்விப் படிப்புகளில் அரசு பள்ளி மாணவர்களின் சேர்க்கை குறைந்திருப்பதாக தகவல்கள் தெரிவிக்கின்றன. இதற்கான காரணங்கள் குறித்து ஆராய்ந்து பரிந்துரை செய்ய, ஓய்வுபெற்ற டெல்லி ஐகோர்ட்டு தலைமை நீதிபதி முருகேசன் தலைமையில் ஆணையம் அமைக்க முதல்-அமைச்சர் மு.க.ஸ்டாலின் உத்தரவிட்டார்.

இதையடுத்து பல்வேறு கட்ட ஆய்வுகளுக்குப் பிறகு, இந்தக் குழு முதல்-அமைச்சர் ஸ்டாலினிடம் தனது அறிக்கையை சமர்ப்பித்துள்ளது. அதன்படி தொழிற்படிப்புகளில் கடந்த ஆண்டுகளில் அரசு பள்ளி மாணவர்கள் எத்தனை பேர் சேர்ந்துள்ளனர், எந்த அளவு உள் ஒதுக்கீடு வழங்கலாம் என்பன உள்ளிட்ட அம்சங்களுடன் 86 பக்க அறிக்கையை முதல்-அமைச்சரிடம் வழங்கியுள்ளனர். ஆணையம் பரிந்துரைத்துள்ள உள் ஒதுக்கீட்டை பரிசீலனை செய்து, இந்த ஆண்டே உள் ஒதுக்கீடு வழங்க வாய்ப்பிருப்பதாக தகவல் வெளியாகியுள்ளது. 

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. தொழிற்கல்வி படிப்புகளில் அரசு பள்ளி மாணவர்களின் சேர்க்கை அளவினை ஆராய ஆணையம் அமைப்பு
தொழிற்கல்வி படிப்புகளில் மாணவர் சேர்க்கை அளவை ஆராய்வதற்கு ஆணையம் அமைக்க முதல்-அமைச்சர் மு.க.ஸ்டாலின் உத்தரவிட்டுள்ளார்.