மாநில செய்திகள்

வார்டுகள் மறுசீரமைப்பு பணிகள் நடக்கிறது நகர்ப்புற உள்ளாட்சி தேர்தலை விரைவில் நடத்தி முடிக்க ஏற்பாடு + "||" + Reconstruction work of wards is underway and arrangements are being made to complete the urban local elections as soon as possible

வார்டுகள் மறுசீரமைப்பு பணிகள் நடக்கிறது நகர்ப்புற உள்ளாட்சி தேர்தலை விரைவில் நடத்தி முடிக்க ஏற்பாடு

வார்டுகள் மறுசீரமைப்பு பணிகள் நடக்கிறது நகர்ப்புற உள்ளாட்சி தேர்தலை விரைவில் நடத்தி முடிக்க ஏற்பாடு
வார்டுகள் மறுசீரமைப்பு பணிகள் நடப்பதால் நகர்ப்புற உள்ளாட்சி தேர்தலை விரைவில் நடத்தி முடிக்க ஏற்பாடு செய்யப்பட்டுள்ளது என்று சேலத்தில் அமைச்சர் கே.என்.நேரு கூறினார்.
சேலம்,

சேலத்தில் நேற்று தமிழக நகராட்சி நிர்வாகத்துறை அமைச்சர் கே.என்.நேரு அளித்த பேட்டியில் கூறியதாவது:-

தமிழகத்தில் மாநகராட்சி, நகராட்சி, பேரூராட்சி பகுதிகளில் பாசனமற்ற ஏரிகளை தூர்வாரி நிலத்தடி நீர்மட்டத்தை உயர்த்துவதற்கான பணிகள் நடைபெற்று வருகிறது. சென்னையில் மட்டும் 500 குளங்கள் தூர்வாரப்படாமல் உள்ளன. அதில், இந்த ஆண்டு முதற்கட்டமாக 200 குளங்கள் தூர் எடுத்து அவற்றை சீர் செய்யப்படும். தமிழகம் முழுவதும் நீர்நிலைகளில் சாக்கடை கால்வாய்களில் மழைநீர் தேங்காத அளவுக்கு செல்லும் வகையில் சிறப்பு தூய்மை பணி முகாம் 5 நாட்களுக்கு நடைபெறுகிறது.


புதிய நகராட்சியாக தரம் உயர்த்தப்பட்ட இடங்களில் புதிய பஸ் நிலையங்கள் அமைக்கப்பட உள்ளன. சேலம் மட்டுமின்றி பல நகரங்களிலும் பாதாள சாக் கடை திட்ட பணிகள் விரைவாக முடிக்கப்படும். ஸ்மார்ட் சிட்டி திட்டத்தில் முறைகேடு நடந்துள்ளதா? என்பது பற்றி துறை சார்ந்த அதிகாரிகள் விரிவான விசாரணை நடத்தி வருகிறார்கள். முறைகேடு நடந்திருந்தால் உரிய நடவடிக்கை எடுக்கப்படும். உள்ளாட்சி தேர்தலை சந்திக்க தி.மு.க. தயாராக உள்ளது.

வார்டு மறுசீரமைப்பு

நகரப்புற உள்ளாட்சி தேர்தலை பொறுத்தவரையில் 2018-ம் ஆண்டு அ.தி.மு.க. ஆட்சியாளர்கள் ஒரு அரசாணையை வெளியிட்டுள்ளார்கள். வார்டுகளை பிரித்து மறுசீரமைப்பு செய்யும் பணிகள் நடக்க வேண்டியுள்ளது. தற்போது தி.மு.க. ஆட்சியில் 6 மாநகராட்சிகளும், 29 நகராட்சிகளும் புதிதாக உருவாக்கப்பட்டுள்ளன. இதை எல்லாம் சேர்க்கும்போது வார்டு மறு சீரமைப்பு பணிகள் செய்ய வேண்டியுள்ளது. அந்த பணிகளை அதிகாரிகள் செய்ய ஆரம்பித்துவிட்டார்கள். வார்டுகள் மறுவரை செய்து 15 முதல் 20 நாட்களில் அதுபற்றிய விவரம் அறிவிக்கப்படும். அதன்பிறகு 100 நாட்கள் கால அவகாசம் வழங்க வேண்டும். மறுபடியும் அறிவிக்கும்போது, 30 நாட்கள் அவகாசம் வேண்டும்.

நகர்ப்புற உள்ளாட்சி தேர்தலை விரைவாக நடத்தி முடிக்க முதல்-அமைச்சரும் உத்தரவிட்டுள்ளார். எப்போது தேர்தல் என்பதை தேர்தல் ஆணையம் அறிவிக்கும். மக்கள் தொகையின் அடிப்படையில் மாநகராட்சியில் உள்ள வார்டுகள் பிரிக்கப்பட உள்ளன. 3 லட்சம் வாக்காளர்கள் இருந்தால் 50 முதல் 58 வார்டுகளும், 3 லட்சம் முதல் 5 லட்சம் வாக்காளர்கள் இருந்தால் 80 வார்டுகளும், 5 லட்சத்திற்கு மேல் வாக்காளர்கள் இருந்தால் 100 வார்டுகளாகவும் பிரிக்கப்படும்.

இவ்வாறு அமைச்சர் கே.என்.நேரு கூறினார்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. ‘இல்லம் தேடி கல்வி’ திட்டம் அடுத்த மாதம் தொடக்கம் அமைச்சர் அன்பில் மகேஷ் பொய்யாமொழி பேட்டி
‘இல்லம் தேடி கல்வி’ திட்டத்தை அடுத்த மாதம் (நவம்பர்) 15-ந் தேதி செயல்படுத்த திட்டமிடப்பட்டுள்ளது என்று அமைச்சர் அன்பில் மகேஷ் பொய்யாமொழி கூறினார்.
2. திருச்செந்தூர் கோவிலில் ரூ.300 கோடியில் பக்தர்களுக்கான வசதிகள் அமைச்சர் சேகர்பாபு தகவல்
திருப்பதிபோல் தரிசனத்துக்கு நேரம் ஒதுக்கீடு: திருச்செந்தூர் கோவிலில் ரூ.300 கோடியில் பக்தர்களுக்கான வசதிகள் அமைச்சர் சேகர்பாபு தகவல்.
3. சென்னை ஐ.ஐ.டி. வளாகத்தில் நாய்கள் இறந்தது குறித்து இயக்குனர், பதிவாளரிடம் விளக்கம் கேட்கப்பட்டுள்ளது
சென்னை ஐ.ஐ.டி. வளாகத்தில் நாய்கள் இறந்தது குறித்து இயக்குனர், பதிவாளரிடம் விளக்கம் கேட்கப்பட்டுள்ளதாக அமைச்சர் மா.சுப்பிரமணியன் தெரிவித்தார்.
4. ‘தமிழகத்தில் கொரோனா 3-வது அலை பரவ வாய்ப்பு இல்லை' டாக்டர் ராதாகிருஷ்ணன் பேட்டி
‘தமிழகத்தில் கொரோனா 3-வது அலை பரவ வாய்ப்பு இல்லை' என்று தமிழக சுகாதாரத்துறை செயலாளர் டாக்டர் ராதாகிருஷ்ணன் தெரிவித்துள்ளார்.
5. தேவையில்லாத அரசியலை சீமான் கையில் எடுக்கிறார் - தொல்.திருமாவளவன் பேட்டி
சமூகநீதி அரசியல் பேசும் மண்ணில், தேவையில்லாத அரசியலை சீமான் கையில் எடுக்கிறார் என்று தொல்.திருமாவளவன் குற்றம்சாட்டினார்.