கிரிக்கெட்

தென் ஆப்பிரிக்க அணிக்கு 275 ரன்களை வெற்றி இலக்காக நிர்ணையித்தது இந்தியா + "||" + Rohit 115 helps India to 274

தென் ஆப்பிரிக்க அணிக்கு 275 ரன்களை வெற்றி இலக்காக நிர்ணையித்தது இந்தியா

தென் ஆப்பிரிக்க அணிக்கு 275 ரன்களை வெற்றி இலக்காக நிர்ணையித்தது இந்தியா
தென் ஆப்பிரிக்க கிரிக்கெட் அணிக்கு 275 ரன்களை வெற்றி இலக்காக இந்திய அணி நிர்ணையித்துள்ளது. #INDvsSA
போர்ட் ஆப் ஸ்பெயின்,

விராட்கோலி தலைமையிலான இந்திய கிரிக்கெட் அணி, தென்ஆப்பிரிக்காவில் சுற்றுப்பயணம் செய்து 6 ஆட்டங்கள் கொண்ட ஒருநாள் போட்டி தொடரில் விளையாடி வருகிறது. இதில் டர்பனில் நடந்த முதல் ஆட்டத்தில் 6 விக்கெட் வித்தியாசத்திலும், செஞ்சூரியனில் நடந்த 2-வது ஆட்டத்தில் 9 விக்கெட் வித்தியாசத்திலும், கேப்டவுனில் நடந்த 3-வது ஆட்டத்தில் 124 ரன்கள் வித்தியாசத்திலும் இந்திய அணி வெற்றி பெற்றது.

ஜோகன்னஸ்பர்க்கில் நடந்த 4-வது ஒருநாள் போட்டியில் தென்ஆப்பிரிக்க அணி 5 விக்கெட் வித்தியாசத்தில் வெற்றி கண்டது. மழையால் பாதிக்கப்பட்ட இந்த ஆட்டத்தில் டேவிட் மில்லர், ஹென்ரிச் கிளாசென் ஆகியோர் மணிக்கட்டை பயன்படுத்தி சுழற்பந்து வீசும் இந்திய வீரர்களுக்கு எதிராக ஆதிக்கம் செலுத்தி அணியை வெற்றிக்கு அழைத்து சென்றனர்.

இந்த நிலையில் இந்தியா- தென்ஆப்பிரிக்கா அணிகள் இடையிலான 5-வது ஒருநாள் கிரிக்கெட் போட்டி  செயின்ட் ஜார்ஜ் பார்க் மைதானத்தில் நடைபெற்று வருகிறது. இப்போட்டியில் டாஸ் வென்ற தென் ஆப்பிரிக்க அணி முதலில் பந்து வீசுவதாக அறிவித்தது. இதன்படி முதலில் பேட்டிங்கை துவக்கிய இந்திய அணியில் ரோகித் சர்மாவும் ஷிகர் தவானும் துவக்க ஆட்டக்காரர்களாக களம் இறங்கினர். சிறப்பான பார்மில் இருந்த ஷிகர் தவான் இன்றைய போட்டியில் பெரிய அளவில் ரன்களை குவிக்க தவறிவிட்டார். 34 ரன்களில் ரபாடா பந்து வீச்சில் ஆட்டமிழந்து வெளியேறினார். 

இதையடுத்து, ரோகித் சர்மாவுடன் கேப்டன் விராட் கோலி கை கோர்த்தார். கடந்த சில ஆட்டங்களாக மோசமான ஆட்டத்தை வெளிப்படுத்தியதால் கடும் விமர்சனத்துக்குள்ளான ரோகித் சர்மா, தன் மீதான விமர்சனத்துக்கு பதில் அளிக்கும் வகையில் இன்றைய போட்டியில் விளையாடினார். இதற்கிடையில், ரன்மெஷின் என்று வர்ணிக்கப்படும் விராட் கோலி 36 ரன்களில் துரதிருஷ்டவசமாக ரன் அவுட் ஆனார். 4-வது விக்கெட்டுக்கு களம் இறங்கிய ரகானேவும் 8 ரன்களில் ரன் அவுட் ஆனார். இருப்பினும், மறு முனையில் சிறப்பான ஆட்டத்தை வெளிப்படுத்திய ரோகித் சர்மா சதம் அடித்து அசத்தினார். சர்வதேச போட்டிகளில் ரோகித் சர்மா அடிக்கும் 17-வது சதம் இதுவாகும். 126 பந்துகளில் 4 சிக்சர் 11 பவுண்டரிகளுடன் 115 ரன்கள் அடித்த ரோகித் சர்மா நிகிடி பந்தில் ஆட்டமிழந்தார். 

கடைசி நேரத்தில் இந்திய அணி சற்று தடுமாறியதால் எதிர்பார்க்கப்பட்ட ரன்களை விட குறைந்து போனது. ஷ்ரேயாஸ் ஐயர் (30 ரன்கள்) ஹர்திக் பாண்ட்யா (0), தோனி (13 ரன்கள்) புவனேஷ்குமார் (19 ரன்கள் ஆட்டமிழக்காமல்) குல்தீப் யாதவ் (2 ரன்கள் ஆட்டமிழக்காமல்) எடுத்தனர். இந்திய அணி 50 ஓவர்கள் முடிவில் 7 விக்கெட் இழப்புக்கு 274 ரன்கள் எடுத்து உள்ளது. இதன் மூலம் 275 ரன்கள் வெற்றி இலக்காக தென் ஆப்பிரிக்க அணிக்கு நிர்ணையிக்கப்பட்டது.  பந்து வீச்சில் தென் ஆப்பிரிக்க அணி தரப்பில் நிகிடி 4 விக்கெட்டுகளையும் ரபடா 1 விக்கெட்டையும் எடுத்தனர்.


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. இந்தியாவுக்கு நாடு கடத்தப்படுவதை தவிர்க்க பாஸ்போர்ட்டை ஒப்படைத்தார் மெகுல் சோக்சி
இந்தியாவுக்கு நாடு கடத்தப்படுவதை தவிர்க்கும் நோக்கில் இந்திய பாஸ்போர்ட்டை மெகுல் சோக்சி ஒப்படைத்துள்ளார்.
2. பிரச்சினைகளை தீர்க்க இந்தியாவும் பாகிஸ்தானும் பேச்சுவார்த்தையில் ஈடுபட வேண்டும் : ஐநா
இந்தியாவும் பாகிஸ்தானும் தங்கள் பிரச்சினைகளை பேசித் தீர்த்துக்கொள்ள வேண்டும் என்று ஐநா தெரிவித்துள்ளது.
3. சீனாவுக்கு பதிலடி கொடுக்கும் வகையில் இந்திய ராணுவமும் எல்லையில் குவிப்பு
இந்திய–சீன எல்லையில் சீனா தனது ராணுவத்தை பலப்படுத்தி வருவதாக தகவல் வெளியாகி உள்ளது.
4. ஆசிய கோப்பை கால்பந்து போட்டியில் இந்தியா-பக்ரைன் இன்று மோதல்
ஆசிய கோப்பை கால்பந்து போட்டியில் இந்தியா-பக்ரைன் அணிகள் இன்று மோத உள்ளன.
5. ரூ.21,040 கோடி செலவில் இந்திய-சீன எல்லையில் 44 சாலைகள்: மத்திய அரசு திட்டம்
ரூ.21,040 கோடி செலவில் இந்திய-சீன எல்லையில் 44 சாலைகளை அமைக்க மத்திய அரசு திட்டமிட்டுள்ளதாக தகவல் வெளியாகி உள்ளது.