தேசிய செய்திகள்

பெங்களூருவில் காங். எம்எல்ஏக்கள் கூட்டம் தொடங்கியது: 4 எம்எல்ஏக்கள் பங்கேற்கவில்லை என தகவல் + "||" + Cong in Bangalore. Cong MLAs began: 4 MLAs not participated

பெங்களூருவில் காங். எம்எல்ஏக்கள் கூட்டம் தொடங்கியது: 4 எம்எல்ஏக்கள் பங்கேற்கவில்லை என தகவல்

பெங்களூருவில்  காங். எம்எல்ஏக்கள் கூட்டம் தொடங்கியது:  4 எம்எல்ஏக்கள் பங்கேற்கவில்லை என தகவல்
பெங்களூருவில் காங்கிரஸ் எம்எல்ஏக்கள் கூட்டம் தொடங்கியது: 4 எம்எல்ஏக்கள் பங்கேற்கவில்லை என தகவல் வெளியானதால் பரபரப்பு ஏற்பட்டுள்ளது.
பெங்களூரு,

முதல்-மந்திரி சித்தராமையா தலைமையில் காங்கிரஸ் ஆட்சி நடைபெற்று வந்த கர்நாடக சட்ட சபையின் பதவிக் காலம் வருகிற 28-ந் தேதியுடன் முடிகிறது.இதன் காரணமாக 224 தொகுதிகளை கொண்ட கர்நாடக சட்டசபைக்கு தேர்தல் அறிவிக்கப்பட்டது.பெங்களூரு ஜெயநகர் தொகுதி பா.ஜனதா வேட்பாளர் மரணம் அடைந்ததை அடுத்து அந்த தொகுதியிலும், முறைகேடு நடந்ததாக எழுந்த புகாரை அடுத்து ராஜராஜேஸ்வரி நகர் தொகுதியிலும் தேர்தல் ஒத்திவைக்கப்பட்டது. எஞ்சிய 222 தொகுதிகளுக்கு கடந்த 12-ந் தேதி தேர்தல் நடந்தது. இதில் 72.36 சதவீத ஓட்டுகள் பதிவாகின.

கர்நாடக சட்டசபை தேர்தலில் பதிவான ஓட்டுகளை எண்ணும் பணி 38 மையங்களில் நேற்று காலை 8 மணிக்கு தொடங்கியது.  இதில் தனிப்பெரும் கட்சியாக பாரதீய ஜனதா வெற்றி பெற்றது. 104 இடங்களைக் பாரதீய ஜனதா கைப்பற்றியது.  காங்கிரஸ் கட்சி 78 தொகுதிகளிலும், ஜனதா தளம் (எஸ்) கட்சி 37 தொகுதிகளிலும் வெற்றி பெற்றன. முல்பாகல் தொகுதியில் ஒரு சுயேச்சை வேட்பாளரும், ராணிபென்னூர் தொகுதியில் கர்நாடக பிரக்ஞாவந்த ஜனதா கட்சி வேட்பாளரும், ஒரு தொகுதியில் பகுஜன் சமாஜ் கட்சி வேட்பாளரும் வெற்றி பெற்றனர். 

தொங்கு சட்ட சபை அமைந்ததுள்ளதால், கர்நாடகாவில் ஆட்சி அமைப்பதில் கடும் போட்டி ஏற்பட்டது. மதச்சார்பற்ற ஜனதா தளம் கட்சி ஆட்சி அமைக்க ஆதரவு அளிப்பதாக காங்கிரஸ் அறிவித்துள்ளது. இதற்கு இடையே கவர்னர் வஜூபாய் வாலாவை நேற்று மாலை பா.ஜனதா முதல்-மந்திரி வேட்பாளர் எடியூரப்பா சந்தித்து பேசினார். அப்போது தனிப்பெரும் கட்சியாக வந்து உள்ள நிலையில், தங்களைத்தான் முதலில் ஆட்சி அமைக்க அழைக்க வேண்டும் என்று அவர் கவர்னரிடம் உரிமை கோரினார். இதே போன்று காங்கிரஸ் கட்சியின் ஆதரவைப் பெற்று உள்ள ஜனதா தளம் (எஸ்) கட்சியின் முதல்-மந்திரி வேட்பாளர் குமாரசாமியும், கவர்னர் வஜூபாய் வாலாவை சந்தித்து, ஆட்சி அமைக்க உரிமை கோரினார். புதிய ஆட்சி அமைக்க கவர்னர் வஜூபாய் வாலா யாரை அழைப்பார் என்பது மில்லியன் டாலர் கேள்வியாக உருவெடுத்து உள்ளது. 

பரபரப்பான  இந்த சூழ்நிலையில், பெங்களூருவில் சித்தராமையா தலைமையில் காங்கிரஸ் எம்.எல்.ஏக்கள் கூட்டம் துவங்கியது. இந்த கூட்டத்தில்  4 எம்எல்ஏக்கள் பங்கேற்கவில்லை. 4 எம்எல்ஏக்களையும் தொடர்பு கொள்ள முடியவில்லை எனவும் தகவல்கள் வெளியாகியுள்ளதால் பரபரப்பு ஏற்பட்டுள்ளது. மேலும் ஒரு சுயேட்சை எம்.எல்.ஏ பாஜகவுக்கு ஆதரவு தெரிவித்து இருப்பதாகவும் தகவல்கள் வெளியாகியுள்ளன.

ஆனால், ஏ.என்.ஐ செய்தி நிறுவனத்துக்கு பேட்டி அளித்துள்ள சித்தராமையா, அனைத்து காங்கிரஸ் எம்.எல்.ஏக்களும் தொடர்பில் ஒரே நிலைப்பாட்டில் இருப்பதாகவும், எந்த எம்.எல்.ஏவும் மாயம் ஆகவில்லை என்றும் ஆட்சி அமைக்க முடியும் என்ற நம்பிக்கை உள்ளது எனவும் தெரிவித்துள்ளார். தொடர்புடைய செய்திகள்

1. பாராளுமன்ற தேர்தலில் பா.ஜனதா, அ.தி.மு.க. கட்சிகள் டெபாசிட் இழக்கும் - தமிழக காங்கிரஸ் பொறுப்பாளர் பேட்டி
பாராளுமன்ற தேர்தலில் பா.ஜ.க., அ.தி.மு.க. கட்சிகள் டெபாசிட் இழக்கும் என்று தமிழக காங்கிரஸ் பொறுப்பாளர் தெரிவித்தார்.
2. பெட்ரோல், டீசல் விலை உயர்வை கண்டித்து மாணவர் காங்கிரசார் சைக்கிள் ஊர்வலம்
பெட்ரோல், டீசல் விலையை குறைக்க வலியுறுத்தி மாணவர் காங்கிரஸ் சார்பில் நேற்று சைக்கிள் ஊர்வலம் நடந்தது.
3. 5 மாநில சட்டசபை தேர்தல் தொடர்பாக காங்கிரஸ் தொடர்ந்த வழக்கு தள்ளுபடி - சுப்ரீம் கோர்ட்டு நடவடிக்கை
5 மாநில சட்டசபை தேர்தல் தொடர்பாக காங்கிரஸ் தொடர்ந்த வழக்கை சுப்ரீம் கோர்ட்டு தள்ளுபடி செய்தது.
4. பாலியல் புகாரில் சிக்கிய மத்திய அமைச்சர் விளக்கமளிக்க வேண்டும் அல்லது ராஜினாமா செய்ய வேண்டும் - காங்கிரஸ்
பாலியல் புகாரில் சிக்கிய மத்திய அமைச்சர் விளக்கமளிக்க வேண்டும் அல்லது ராஜினாமா செய்ய வேண்டும் என காங்கிரஸ் வலியுறுத்தியுள்ளது.
5. மத்திய மந்திரி எம்.ஜே. அக்பருக்கு எதிராக பாலியல் குற்றச்சாட்டு; விசாரணை நடத்த காங்கிரஸ் வலியுறுத்தல்
மத்திய மந்திரி எம்.ஜே. அக்பர் மீது கூறப்பட்ட பாலியல் குற்றச்சாட்டுகள் பற்றி விசாரணை நடத்த வேண்டும் என காங்கிரஸ் கட்சி வலியுறுத்தி உள்ளது.