உலக செய்திகள்

ஜப்பானில் பலத்த மழைக்கு 44 பேர் பலி; பிரதமர் அபே தலைமையில் அவசர கூட்டம் + "||" + 44 dead as record rains devastate parts of Japan

ஜப்பானில் பலத்த மழைக்கு 44 பேர் பலி; பிரதமர் அபே தலைமையில் அவசர கூட்டம்

ஜப்பானில் பலத்த மழைக்கு 44 பேர் பலி; பிரதமர் அபே தலைமையில் அவசர கூட்டம்
ஜப்பானில் பலத்த மழைக்கு பலி எண்ணிக்கை 44 ஆக உயர்வடைந்து உள்ளது.
டோக்கியோ,

ஜப்பான் நாட்டின் மேற்கு பகுதியில், குறிப்பாக ஹோன்சு தீவு, ஷிகோகு தீவு உள்ளிட்ட பல இடங்களில் பலத்த மழை பெய்து வருகிறது. இதன் காரணமாக அங்கு வெள்ளப்பெருக்கு ஏற்பட்டு உள்ளது. சாலைகளில் மழை நீர், வெள்ளமென பெருக்கெடுத்து ஓடுகிறது. பல இடங்களில் நிலச்சரிவுகள் ஏற்பட்டு உள்ளன. இதன்காரணமாக மக்களின் இயல்பு வாழ்க்கை அங்கெல்லாம் முடங்கி உள்ளது.

மழை, வெள்ளம் தொடர்பான சம்பவங்களில் இதுவரை 44 பேர் உயிரிழந்து உள்ளனர் என அலுவல்பூர்வ தகவல் தெரிவிக்கின்றது.  50 பேரை காணவில்லை.  நூற்றுக்கணக்கானோர் காயமடைந்து உள்ளனர்.  தாழ்வான பகுதியில் வசித்து வருகிற 20 லட்சம் பேர் தங்களது வீடுகளில் இருந்து வெளியேறுமாறு அதிகாரிகள் உத்தரவிட்டு உள்ளனர்.

எனினும், பலி எண்ணிக்கை 50 ஆக உயர்ந்துள்ளது என உள்ளூர் ஊடகங்களில் தகவல் வெளியாகி உள்ளது.

வெள்ளத்தில் வீடுகள் பல அடித்து போய்விட்டன.  இதில் சிக்கி உள்ளவர்களை மீட்கும் பணியில் 48 ஆயிரம் போலீசார், தீயணைப்பு படை வீரர்கள், பாதுகாப்பு படை வீரர்கள் ஈடுபடுத்தப்பட்டு உள்ளதாக மந்திரிசபை செயலாளர் யோசிஹிடே சுகா தெரிவித்தார்.

இந்த நிலையில், வெள்ள பேரிடரை எதிர்கொள்வதற்காக சிறப்பு நெருக்கடி மையம் ஒன்று அமைக்கப்பட்டு உள்ளது.  பிரதமர் ஷின்ஜோ அபே தலைமையில் இன்று காலை ஆலோசனை கூட்டம் ஒன்று நடைபெற உள்ளது.