தேசிய செய்திகள்

செல்போன் பேசிக்கொண்டு வாகனம் ஓட்டியவரால் நேரிட்ட பெரும் விபத்து! + "||" + Take a look how cell phone driving leads to a major mishap in Hyderabad

செல்போன் பேசிக்கொண்டு வாகனம் ஓட்டியவரால் நேரிட்ட பெரும் விபத்து!

செல்போன் பேசிக்கொண்டு வாகனம் ஓட்டியவரால் நேரிட்ட பெரும் விபத்து!
செல்போன் பேசிக்கொண்டு வாகனம் ஓட்டியவரால் பெரும் விபத்து நேரிட்டுள்ளது. #TrafficRuleViolations #Hyderabad
ஐதராபாத்,

கடந்த 2017-ம் ஆண்டில் நாடு முழுவதும் 4 லட்சத்து 60 ஆயிரம் விபத்துகள் நேரிட்டதாகவும், அவற்றில் 1 லட்சத்து 46 ஆயிரம் பேர் பலியானதாகவும் மத்திய அரசு தெரிவித்துள்ளது. சாலை விதிகளை பின்பற்ற வேண்டும் என்று அரசு, நீதிமன்றம் உத்தரவிட்டாலும், விழிப்புணர்வு ஏற்படுத்தப்பட்டாலும் அதனை பின்பற்றாத நிலை இன்னும் தொடர்கிறது. சாலை விபத்துக்களில் பெரும்பாலான விபத்துக்கள் விதிகளை மீறுவதாலே ஏற்படுகிறது, உயிர் பாதுகாப்பு முன்னெச்சரிக்கை நடவடிக்கைகளையும் வாகன ஓட்டிகள் புறக்கணிக்கிறார்கள். இப்போது விதிமீறல் காரணமாக நேரிடும் கொடூரமான விபத்து தொடர்பான சிசிடிவி காட்சி வெளியாகியுள்ளது.

ஐதராபாத்தைச் சேர்ந்த 32 வயது இளைஞர் ஒருவர் செல்போன் பேசிக்கொண்டு வாகனம் ஓட்டி பெரும் விபத்தை ஏற்படுத்தியுள்ளார். இதுதொடர்பாக வெளியாகியுள்ள சிசிடிவி காட்சியில் இளைஞர், சாலையில் வாகனம் செல்வதை கவனிக்காமல் அசாத்தியமாக செயல்படுவது பதிவாகியுள்ளது. சாலையின் ஓரத்தில் மோட்டார் சைக்கிளை செல்போனில் பேசியவாரே ஷாட் செய்யும் இளைஞர், சாலையில் வாகனங்கள் செல்வதை பார்க்காமல், அதுபற்றி துளிகூட சிந்திக்காமல் தவறான பாதையில் கடக்கிறார். 

அப்போது ஆட்டோ மோதுவதில் இருந்து தப்பித்தாலும், எதிர்திசையில் இருந்த மற்றொரு மோட்டார் சைக்கிள் மீது மோதியது. இதனால் காயம் அடைந்த இளைஞர் உடனடியாக மீட்கப்பட்டு மருத்துவமனைக்கு அனுப்பி வைக்கப்பட்டார், அவருக்கு மூளைச்சாவு நேரிட்டுள்ளதாக தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

இளைஞர் செல்போன் பேசிக்கொண்டு மோட்டார் சைக்கிளை இயக்கியது, எதிர்வரும் வாகனங்களை கவனிக்காது, தவறான பாதையில் மோட்டார் சைக்கிளை திருப்பியது மற்றும் தலைகவசம் அணியாதது என விதிகளை மீறி அவருடைய உயிருக்கு ஆபத்தை ஏற்படுத்தியுள்ளார். எத்தனை விழிப்புணர்வு பிரசாரம் செய்யப்பட்டாலும், அதனை பின்பற்றாது இதுபோன்ற விபத்துக்கள் நேரிடுவது மிகவும் வேதனைக்குரியது. தொடர்புடைய செய்திகள்

1. செல்போனில் இளம்பெண்ணை ஆபாச படம் எடுத்த வாலிபர் கைது
ஆண்டிப்பட்டி, வருசநாடு அருகே இளம்பெண்ணை செல்போனில் ஆபாச படம் எடுத்த வாலிபர் கைது செய்யப்பட்டார்.
2. மாவட்டத்தில் 11 மாதங்களில் சாலை விபத்துகளில் 377 பேர் சாவு உயிரிழப்பு குறைந்து இருப்பதாக போலீஸ் சூப்பிரண்டு தகவல்
நாமக்கல் மாவட்டத்தில் கடந்த 11 மாதங்களில் நடைபெற்ற சாலை விபத்துகளில் 377 பேர் இறந்து உள்ளனர். கடந்த ஆண்டை ஒப்பிடும் போது, இந்த ஆண்டில் உயிரிழப்பு குறைந்து இருப்பதாக போலீஸ் சூப்பிரண்டு அருளரசு கூறினார்.
3. உலகம் முழுவதும் சாலை விபத்துக்களில் ஆண்டு தோறும் 13.5 லட்சம் பேர் உயிரிழப்பு: உலக சுகாதார அமைப்பு
உலகம் முழுவதும் சாலை விபத்துக்களில் ஆண்டு தோறும் 13.5 லட்சம் பேர் உயிரிழப்பதாக உலக சுகாதார அமைப்பு தெரிவித்துள்ளது.
4. கைதிகளுக்கு பாடம் நடத்த சென்றவரின் கள்ளத்தனம்: மதுரை சிறையில் செல்போன் விற்ற ஆசிரியர் கைது
மதுரை சிறை கைதிகளுக்கு பாடம் நடத்த சென்ற ஆசிரியர் கள்ளத்தனமாக சிறையில் செல்போன் விற்றது தொடர்பாக கைது செய்யப்பட்டுள்ளார்.
5. “எல்லையில் நேரிடும் உயிரிழப்பைவிட குண்டும், குழியுமான சாலைகளால் ஏற்படுவது அதிகம்” சுப்ரீம் கோர்ட்டு கவலை
குண்டும், குழியுமான சாலைகளால் நேரிட்ட விபத்தில் கடந்த 5 வருடங்களில் 14,926 பேர் உயிரிழந்துள்ளனர் என கவலை தெரிவித்துள்ள சுப்ரீம் கோர்ட்டு, இதனை ஏற்க முடியாது என குறிப்பிட்டுள்ளது.