தேசிய செய்திகள்

உபரி நீரை தமிழகத்துக்கு ஜூலை மாதம் தர வேண்டிய நீருடன் கணக்கிட்ட கர்நாடகம் + "||" + Karnataka has said that supplementary water should be given to Tamil Nadu in July

உபரி நீரை தமிழகத்துக்கு ஜூலை மாதம் தர வேண்டிய நீருடன் கணக்கிட்ட கர்நாடகம்

உபரி நீரை தமிழகத்துக்கு ஜூலை மாதம் தர வேண்டிய நீருடன் கணக்கிட்ட கர்நாடகம்
கனமழை காரணமாக, தமிழகத்துக்கு ஜூலை மாதம் தர வேண்டிய 58 டிஎம்சிக்கு 140 டிஎம்சி தண்ணீர் திறக்கப்பட்டுள்ளதாக கர்நாடகா தகவல்
புதுடெல்லி

புதுடெல்லியில் இன்று நடை பெற்ற  காவிரி ஒழுங்காற்றுக் குழு கூட்டத்தில் பங்கேற்ற கர்நாடக மாநில அரசு அதிகாரிகள், காவிரி ஆணையம் உத்தரவிட்டதை விட கடந்த மாதம் அதிகப்படியான தண்ணீர் திறந்து விடப்பட்டுள்ளதாக கூறி உள்ளனர்.

காவிரி ஒழுங்காற்றுக்குழுவின் 2 வது  கூட்டம் இன்று   ஒழுங்காற்றுக் குழுத்தலைவர் நவீன்குமார் தலைமையில் நடைபெற்றது. கூட்டத்தில் கர்நாடக அரசு சார்பில் கலந்துகொண்ட அதிகாரிகள், காவிரி மேலாண்மை ஆணையம் உத்தரவுபடி ஜூலை மாதம் தமிழகத்திற்கு 58 டிஎம்சி தண்ணீர் தர வேண்டும். ஆனால், தாங்கள் 140 டிஎம்சி தண்ணீர் திறந்துவிட்டுள்ளதாக கூறி உள்ளனர்.

இது பரபரப்பை ஏற்படுத்தி உள்ளது. அணை நிரம்பியதில் வேறு வழியின்றி வெளி யேற்றிய நீரையும், கணக்கில் கொண்டு 140 டிஎம்சி தண்ணீர் திறந்து விடப்பட்டுள்ளதாக கூறி உள்ளனர்.  கர்நாடக அரசு அதிகாரிகளின் இந்த கணக்குக்கு தமிழக அதிகாரிகள் கடும் எதிர்ப்பு தெரிவித்தனர்.