உலக செய்திகள்

தீவிரவாதம் மூலம் இந்தியாவின் ஒருமைப்பாட்டை குலைக்கலாம் என பாகிஸ்தான் தப்பு கணக்கு போடுகிறது -இந்தியா + "||" + Pak undermines India's territorial integrity through terrorism: India at UN

தீவிரவாதம் மூலம் இந்தியாவின் ஒருமைப்பாட்டை குலைக்கலாம் என பாகிஸ்தான் தப்பு கணக்கு போடுகிறது -இந்தியா

தீவிரவாதம் மூலம் இந்தியாவின் ஒருமைப்பாட்டை குலைக்கலாம் என பாகிஸ்தான் தப்பு கணக்கு போடுகிறது -இந்தியா
தீவிரவாதம் மூலம் இந்தியாவின் ஒருமைப்பாட்டை குலைக்கலாம் என பாகிஸ்தான் தப்பு கணக்கு போடுகிறது என ஐநாசபையில் இந்தியா தெரிவித்து உள்ளது.
ஐக்கிய நாடுகள் 

ஐ.நா பொதுச்சபையில் சமாதான  கலாச்சார  உயர் நிலை  விவாதம் நடந்தது இந்தி பாகிஸ்தான் ஐநா தூதர் மலேஹா லோதி காஷ்மீர்  விவகாரம் குறித்து மீண்டும்  பிரச்சினையை எழுப்பினார். 

வெளிநாட்டு ஆக்கிரமிப்பு மற்றும் சுய உரிமை உட்பட அடிப்படை உரிமைகள் மறுக்கப்படுகிறது. ஆக்கிரமிப்பு மற்றும் ஒடுக்கப்பட்டவர்களிடையே அநீதி உணர்வை உறுதியாக்குகிறது. எங்கும் வலி மற்றும் துன்பம் என்பது  இன்னும் தெளிவாக தெரிகிறது "ஐ.நா. மனித உரிமைகளுக்கான முன்னாள் ஐ.நா. உயர் ஆணையர் ஜீத் ராத் அல் ஹுசைன்.வெளியிட்ட காஷ்மீர் பற்றிய சமீபத்திய அறிக்கையை மேற்கோளிட்டு கூறினார்.

ஐ.நா.வின் ஸ்ரீனிவாச பிரசாத் இந்தியாவின் நிரந்தர தூதர்   சமாதான  கலாச்சாரம் ஒரு சுருக்க மதிப்பு அல்ல அல்லது  விவாதிக்கப்பட வேண்டிய கொள்கை இது மாநாட்டில்  பேசுவதற்கல்ல மாறாக தேசிய அரசுகளுக்கு இடையில் உலகளாவிய உறவுகளில் தீவிரமாக கட்டமைக்கப்பட வேண்டும். இது நல்ல பக்கத்துநாட்டையும், பிரதேசத்திற்கான மரியாதையையும் கொண்டுள்ளது.

"பயங்கரவாதத்தை வெளிப்படையாக பயன்படுத்துவதன் மூலம், பல தசாப்தங்களாக அதன் கவனம்  இந்தியாவின் பிராந்திய ஒருமைப்பாட்டை குறைந்த மதிப்பீட்டிற்கு உட்படுத்துவது தான்.  கொள்கை மீண்டும் 'நீதி மற்றும் சுய நிர்ணய' ஒரு கவலையின் போர்வையின் கீழ் இந்திய பிரதேசத்தில்  ஒருமைபாட்டை குலைக்க இந்த மேடையை பயன்படுத்துகிறது.என கூறினார்.

ஜம்மு மற்றும் காஷ்மீர் இந்தியாவின் ஒருங்கிணைந்த பகுதியாக இருக்கும் என்று அவர் வலியுறுத்தினார்.

ஒரு ஜனநாயகமாக,   இந்தியா எப்போதும் மக்கள் விரும்புவதை  ஏற்றுச் செயல்படுத்தி வருகிறது. பயங்கரவாதம், தீவிரவாதம் ஆகியவற்றால் இந்த சுதந்திரத்தை குறைந்த மதிபீட்டுக்கு உட்படுத்த அனுமதிக்காது, இந்தியாவின் நீடித்த கோட்பாடுகளில் ஒன்று உலகின் ஒரே குடும்பம் என்ற கருத்தாகும்.

வன்முறையற்ற  புரட்சி ஆட்சியை  கைப்பற்றுவதற்கான ஒரு திட்டம்  அல்ல  அது உறவுகளை மாற்றும் திட்டம்  என மகாத்மா காந்தியை மேற்கோளிட்டு பேசினார்.

 வேதகாலத்திலிருந்து  மகாவீரா மற்றும் புத்தர் காந்திஜி வரை, இந்தியாவின் செய்தி எப்பொழுதும் சமாதான கலாச்சாரத்தின் தேவையைப் பற்றியது. சமாதான கலாச்சாரத்தின் இந்த பாரம்பரியம் காரணமாக இருக்கலாம், இது இந்தியாவை உருவாக்கியது, வெவ்வேறு கலாச்சாரங்கள் மற்றும் மதங்களின் இணக்கமான கலவையாகும்.

புத்தரின் பிறப்பிடமாகவும், உலகின் இரண்டாவது பெரிய முஸ்லீம் சமூகமாகவும் இந்தியா திகழ்கிறது. எனவே, இந்த பாரம்பரியத்தையும், எங்கள் உறுதிப்பாட்டையும் பற்றி நாம் பெருமிதம் கொள்கிறோம், , சமாதான சமநிலையுடன் இயற்கையானது என்றும் அவர் கூறினார்.


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. பாகிஸ்தான் ஆக்கி அணியின் பயிற்சியாளர் மீது புகார்
உதவி பயிற்சியாளர் டேனிஷ் கலீம் அடையாள அட்டை இல்லாமல் வீரர்கள் இருக்கும் இடத்துக்கு செல்ல முயன்ற போது பாதுகாப்பு அதிகாரிகள் தடுத்ததாகவும், அவர்களிடம் அதிகார தோரணையில் நடந்து கொண்டதாகவும் புகார் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.
2. பா.ஜனதா இஸ்லாம் மற்றும் பாகிஸ்தானுக்கு எதிரான நிலைப்பாட்டை கொண்டுள்ளது - பாகிஸ்தான் பிரதமர் இம்ரான் கான்
பா.ஜனதா இஸ்லாம் மற்றும் பாகிஸ்தானுக்கு எதிரான நிலைப்பாட்டை கொண்டுள்ளது என பாகிஸ்தான் பிரதமர் இம்ரான் கான் கூறியுள்ளார்.
3. அடிலெய்டு டெஸ்ட் : 2 ஆம் நாள் ஆட்ட நேர முடிவில் ஆஸ்திரேலியா 7 விக்கெட் இழப்புக்கு 197 ரன்கள் சேர்ப்பு
இந்தியாவுக்கு எதிரான முதல் டெஸ்ட் போட்டியின் 2 ஆம் நாள் ஆட்ட நேர முடிவில் ஆஸ்திரேலியா 7 விக்கெட் இழப்புக்கு 197 ரன்கள் சேர்த்துள்ளது.
4. அடிலெய்டு டெஸ்ட்: முதல் இன்னிங்சில் இந்தியா 250 ரன்களுக்கு ஆல் அவுட்
ஆஸ்திரேலியாவுக்கு எதிரான முதல் டெஸ்ட் போட்டியின் முதல் இன்னிங்சில் இந்தியா 250 ரன்களுக்கு ஆல் அவுட் ஆனது.
5. சமாதானத்தை தக்க வைக்கும் முயற்சியில் பிரதமர் மோடி இருப்பதாக பாகிஸ்தானுக்கு அமெரிக்கா தகவல்
சமாதானத்தை தக்க வைத்துக் கொள்ளும் முயற்சியில் பிரதமர் மோடி இருப்பதாக பாகிஸ்தானுக்கு அமெரிக்கா தகவல் தெரிவித்துள்ளது.