தேசிய செய்திகள்

பாலியல் புகாரில் சிக்கிய பேராயர் பிராங்கோ மூலக்கல் ராஜினாமா + "||" + Bishop Franco Mulakkal, Accused Of Raping Kerala Nun, Steps Down

பாலியல் புகாரில் சிக்கிய பேராயர் பிராங்கோ மூலக்கல் ராஜினாமா

பாலியல் புகாரில் சிக்கிய பேராயர் பிராங்கோ மூலக்கல் ராஜினாமா
பாலியல் புகாரில் சிக்கிய பேராயர் பிராங்கோ மூலக்கல் ராஜினாமா செய்வதாக கடிதம் அனுப்பியுள்ளார்.
திருவனந்தபுரம்,

கேரள மாநிலம் கோட்டயத்தில் உள்ள அருட்கன்னியர் இல்லத்தை சேர்ந்த கன்னியாஸ்திரி ஒருவரை, பஞ்சாப் மாநிலம் ஜலந்தர் மறைமாவட்ட பேராயர் பிராங்கோ மூலக்கல் கற்பழித்ததாக புகார் அளிக்கப்பட்டு உள்ளது. கடந்த 2014-ம் ஆண்டு முதல் 2016 வரையிலான காலகட்டத்தில் பிராங்கோ பலமுறை தன்னை கற்பழித்ததாக கன்னியாஸ்திரி குற்றம் சாட்டியுள்ளார்.

இந்த புகாரை வைக்கம் போலீஸ் துணை சூப்பிரண்டு தலைமையிலான சிறப்பு புலனாய்வுக்குழு விசாரித்து வருகிறது. இந்த விவகாரத்தை உரிய முறையில் விசாரிக்கவில்லை என்றும், வழக்கை நீர்த்து போகச்செய்ய போலீசார் முயல்வதாகவும் கூறி கொச்சியில் கத்தோலிக்க சீர்திருத்த அமைப்பினர் போராட்டத்தில் ஈடுபட்டு வருகின்றனர். மேலும் பேராயர் பிராங்கோ மூலக்கல்லை கைது செய்ய வலியுறுத்தி சக கன்னியாஸ்திரிகளும் போராடி வருகின்றனர்.

இதைத்தொடர்ந்து பேராயர் பிராங்கோ மூலக்கல்லுக்கு போலீசார் சம்மன் அனுப்பி உள்ளனர். அதில், 19-ந் தேதி விசாரணைக்கு ஆஜராகுமாறு கூறப்பட்டு இருந்தது. பேராயருக்கு எதிரான புகாரை போலீசார் சரிவர விசாரிக்கவில்லை எனக்கோரி கேரள ஐகோர்ட்டிலும் வழக்கு தொடரப்பட்டுள்ளது. இந்த மனுவை விசாரித்த நீதிபதிகள்,  வழக்கின் விசாரணையை 24-ந் தேதிக்கு ஒத்தி வைத்தனர்.

இதனால், கடும் நெருக்கடிக்குள்ளாகியுள்ள பேராயர்  பிரான்கோ முலக்கல்,  ராஜினாமா செய்துள்ளார். பேராயருக்கு எதிரான புகார், வாட்டிகன் கவனத்துக்கு எடுத்துச்செல்லப்பட்டுள்ளதாக தகவல்கள் வெளியாகிய நிலையில், பிரான்கோ முலக்கல் பதவி விலகியுள்ளார். 


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. காப்பகத்தில் சிறுவர்கள் பாலியல் பலாத்காரம்- கொலைகள் ; 70 வயது முன்னாள் ராணுவ வீரர் கைது
மத்திய பிரதேச மாநிலம் போபால் காப்பகத்தில் பாலியல் பலாத்காரம் மற்றும் கொலைகள் நடந்து உள்ளது என்ற புகாரை தொடர்ந்து 70 வயது முன்னாள் ராணுவ வீரர் ஒருவரை போலீசார் கைது செய்து உள்ளனர்.
2. பாலியல் புகார் கூறிய மாணவி, 2 பேராசிரியைகள் வேறு கல்லூரிக்கு மாற்றம்
உதவி பேராசிரியர் மீது பாலியல் புகார் கூறிய மாணவி மற்றும் உதவி பேராசிரியருக்கு ஆதரவாக செயல்பட்ட 2 காப்பாளர்களை வேறு கல்லூரிகளுக்கு மாற்றம் செய்து ஒழுங்கு நடவடிக்கை குழு அறிக்கை மூலம் கோவை வேளாண்மை பல்கலைக்கழகம் அறிவித்துள்ளது.
3. பாலியல் புகார் தெரிவித்த மாணவி வகுப்பறைக்கு வந்ததால், பேராசிரியர்கள், மாணவர்கள் வகுப்பை புறக்கணித்தனர்
பாலியல் புகார் தெரிவித்த மாணவி வகுப்பறைக்கு வந்ததால் பேராசிரியர்கள், மாணவர்கள் வகுப்பை புறக்கணித்தனர். அதை தொடர்ந்து பொதுமக்கள் சாலை மறியலில் ஈடுபட முயன்றதால் பரபரப்பு ஏற்பட்டது.
4. பாலியல் புகார் கூறிய மாணவி வேறு கல்லூரிக்கு செல்ல மறுப்பு
உதவி பேராசிரியர் மீது பாலியல் புகார் கூறிய மாணவி, ஒழுங்கு நடவடிக்கை குழுவினர் நடத்திய விசாரணையின் போது வேறு கல்லூரிக்கு செல்ல மறுத்து விட்டார். மேலும் விசாரணையில் திருப்தி இல்லை எனவும் தெரிவித்துள்ளார்.
5. 8 முறை மிஸ்டர் இந்தியா பட்டம் பெற்ற கடற்படை அதிகாரி பாலியல் புகாரில் கைது
8 முறை மிஸ்டர் இந்தியா பட்டம் பெற்ற கடற்படை அதிகாரி ஒருவர் பாலியல் புகாரில் கைது செய்யப்பட்டு உள்ளார்.