தேசிய செய்திகள்

காப்பகத்தில் சிறுவர்கள் பாலியல் பலாத்காரம்- கொலைகள் ; 70 வயது முன்னாள் ராணுவ வீரர் கைது + "||" + Rapes, Murders Alleged At Bhopal Shelter Home; Ex-Armyman, 70, Arrested

காப்பகத்தில் சிறுவர்கள் பாலியல் பலாத்காரம்- கொலைகள் ; 70 வயது முன்னாள் ராணுவ வீரர் கைது

காப்பகத்தில் சிறுவர்கள் பாலியல் பலாத்காரம்- கொலைகள் ; 70 வயது முன்னாள் ராணுவ வீரர் கைது
மத்திய பிரதேச மாநிலம் போபால் காப்பகத்தில் பாலியல் பலாத்காரம் மற்றும் கொலைகள் நடந்து உள்ளது என்ற புகாரை தொடர்ந்து 70 வயது முன்னாள் ராணுவ வீரர் ஒருவரை போலீசார் கைது செய்து உள்ளனர்.
போபால்,

மத்திய பிரதேச மாநிலம் போபாலில் உள்ள ஒரு தனியார் காப்பகத்தில் உள்ள சிறுமிகள் மற்றும் சிறுவர்கள் அந்த காப்பகத்தின்  உரிமையாளரால் நீண்ட காலமாக பாலியல் துஷ்பிரயோகத்திற்கு உட்படுத்தப்பட்டுள்ளதாக குற்றசாட்டு எழுந்தது. கடுமையான துஷ்பிரயோகம் காரணமாக அவர்களில் மூன்று பேர் இறந்துள்ளனர். புகாரின் அடிப்படையில்  உரிமையாளரான  70 வயது முன்னாள் ராணுவ வீரர் கைது செய்யப்பட்டுள்ளார் என போலீசார் கூறி உள்ளனர்.

இந்த காப்பகத்தைச் சேர்ந்த  மூன்று சிறுவர்களும், இரண்டு சிறுமிகளும்  சமூக நீதித்துறைக்கு சென்று தங்கள் புகாரை அளித்துள்ளனர். இந்த புகாரை சமூக நீதித்துறை போலீசுக்கு அனுப்பி வைத்து உள்ளது. இதை தொடர்ந்து போலீசார் வழக்குப்பதிவு செய்து உள்ளனர்.

காப்பகத்தில் பாலியல் தாக்குதலுக்கு ஆளானதால் அதிகப்படியான இரத்தப்போக்கில் சிறுவன் ஒருவன் இறந்து உள்ளான் . மற்றொருவன் தலையில் பலத்த காயம் அடைந்து இறந்து உள்ளான். மூன்றவதாக ஒரு சிறுவன் கடும் குளிரில் இரவு முழுவதும் வெளியே நிற்க வைத்ததால் இறந்ததாக சிறுவர்களும், சிறுமிகளும் புகார் அளித்து உள்ளனர். 

காப்பகம் அரசு நிதி பெற்று 1995 ஆம் ஆண்டு முதல் செயல்பட்டு வருகிறது.  இதில் 2003 ல் இருந்து 42 சிறுவர்கள் மற்றும் 58 சிறுமிகள் தங்கி உள்ளனர். கடந்த 10 ஆண்டுகளில் நான்கு ஆசிரியர்கள்  இருந்த  காப்பகத்தில்  முழு நேரமும்  வார்டன்  காப்பகத்தை பார்த்துக் கொண்டிருக்கிறார்.

கடந்த மாதம் முதல் மந்திரி ஒவ்வொரு தங்குமிடத்தையும், அனாதை இல்லத்தையும் சோதனை நடத்த அதிகாரிகளுக்கு உத்தரவிட்டு இருந்தார். மேலும் தனியார் பெண்கள் விடுதிகளுக்கு வழிகாட்டுதல்களை ஏற்படுத்தவும் அதிகாரிகளுக்கு அறிவுறுத்தி இருந்தார் என்பது குறிப்பிடத்தக்கது.

பீகார் மாநிலம் முஷாபர்பூரில் அரசு உதவியுடன் நடத்தப்பட்ட  காப்பகத்தில் 20-க்கும் மேற்பட்ட சிறுமிகளை அங்குப் பணியாற்றும் ஊழியர்களே பல நேரங்களில் பலாத்காரம் செய்துள்ளனர்.  சிறுமி ஒருவரை கொடூரமான முறையில் கொன்றுள்ளனர் என்ற தகவல் சம்பவம் வெளியாகி  பரபரப்பை ஏற்படுத்தியது.


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. பள்ளிக்கூட மாணவிகளை ஏமாற்றி பாலியல் வன்முறை ; வாலிபர் கைது
கேரள மாநிலத்தில் பள்ளிக்கூட மாணவிகளை ஏமாற்றி பாலியல் வன்முறையில் ஏமாற்றி வந்த இளைஞரை போலீசார் கைது செய்துள்ளனர்.
2. பேராயருடன் கன்னியாஸ்திரியை இருக்கும் வீடியோக்கள், புகைப்படங்கள் என்னிடம் உள்ளது - எம்.எல்.ஏ. பரபரப்பு பேட்டி
கேரளாவில் கன்னியாஸ்திரியை பாலியல் பலாத்காரம் செய்யப்பட்ட வழக்கில் பேராயர் சிக்கவைக்கப்பட்டுள்ளார் என எம்.எல்.ஏ. பி.சி. ஜார்ஜ் குற்றம் சாட்டியுள்ளார்.
3. சிறுமிகள் பாலியல் பலாத்காரம்: பெண் அதிகாரி உள்பட 4 பேர் சி.பி.ஐ. பிடியில் சிக்கினர்
பீகார் மாநிலம் முசாபர்பூரில், மாநில அரசின் நிதி உதவியுடன் ஒரு தொண்டு நிறுவனம் நடத்தி வரும் காப்பகம் உள்ளது. அதில், மும்பை அமைப்பு நடத்திய ஆய்வில், 34 சிறுமிகள் பாலியல் பலாத்காரம் செய்யப்பட்டது கண்டுபிடிக்கப்பட்டது.
4. 2½ வயது குழந்தையை பாலியல் பலாத்காரம் செய்த கட்டிட தொழிலாளிக்கு 50 ஆண்டு சிறை தண்டனை
2½ வயது குழந்தையை பாலியல் பலாத்காரம் செய்த கட்டிட தொழிலாளிக்கு 50 ஆண்டு சிறை தண்டனை விதித்து கடலூர் மகளிர் கோர்ட்டு நேற்று பரபரப்பு தீர்ப்பு வழங்கியது. இது பற்றிய விவரம் வருமாறு:-
5. காப்பகத்தில் சிறுமிகள் பலாத்காரம் செய்யப்பட்ட வழக்கு, அழுகையை அண்டைய வீட்டாளர்கள் அலட்சியம் செய்துள்ளனர் - சிபிஐ
பீகார் காப்பகத்தில் சிறுமிகள் பலாத்காரம் செய்யப்பட்ட வழக்கில் சிபிஐ தாக்கல் செய்துள்ள அறிக்கையில், சிறுமிகளின் அழுகையை அண்டைய வீட்டாளர்கள் அலட்சியம் செய்துள்ளனர் என தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.