தேசிய செய்திகள்

“எம்.எல்.ஏ.க்கள், தொண்டர்களிடம் கருத்துக்களை கேட்டு வருகிறேன்,” விரைவில் 3 மாநிலத்திற்கு முதல்வர்கள் அறிவிக்கப்படுவார்கள் -ராகுல் காந்தி + "||" + Taking inputs from MLAs, party workersRahul Gandhi says CMs for 3 states to be announced soon

“எம்.எல்.ஏ.க்கள், தொண்டர்களிடம் கருத்துக்களை கேட்டு வருகிறேன்,” விரைவில் 3 மாநிலத்திற்கு முதல்வர்கள் அறிவிக்கப்படுவார்கள் -ராகுல் காந்தி

“எம்.எல்.ஏ.க்கள், தொண்டர்களிடம் கருத்துக்களை கேட்டு வருகிறேன்,” விரைவில் 3 மாநிலத்திற்கு முதல்வர்கள் அறிவிக்கப்படுவார்கள் -ராகுல் காந்தி
“எம்.எல்.ஏ.க்கள், தொண்டர்களிடம் கருத்துக்களை கேட்டு வருகிறேன்,” விரைவில் 3 மாநிலத்திற்கு முதல்வர்கள் அறிவிக்கப்படுவார்கள் என ராகுல் காந்தி கூறியுள்ளார்.
புதுடெல்லி,

பாரதீய ஜனதா கட்சி ஆட்சி செய்து வந்த ராஜஸ்தான் (வசுந்தரா ராஜே சிந்தியா), மத்திய பிரதேசம் (சிவராஜ் சவுகான்), சத்தீஷ்கார் (ராமன் சிங்) ஆகிய 3 மாநிலங்களிலும், ஆட்சியை தக்க வைக்க தவறியது. அங்கு காங்கிரஸ் கட்சி வெற்றி பெற்றிருக்கிறது. ஆட்சி அமைப்பதில் அந்தக் கட்சி தீவிரம் காட்டி வருகிறது. முதல்-மந்திரி யார்? என்பதில் காங்கிரஸ் தலைமைக்கு பெரும் சவால் ஏற்பட்டுள்ளது.

ராஜஸ்தானில் முதல்-மந்திரி பதவிக்கு முன்னாள் முதல்-மந்திரி அசோக் கெலாட், மாநில காங்கிரஸ் தலைவர் சச்சின் பைலட் ஆகிய இருவரிடையே கடும் போட்டி ஏற்பட்டுள்ளது. இதேபோன்று  மத்திய பிரதேச மாநில காங்கிரஸ் தலைவர் கமல்நாத்,  ஜோதிர் ஆதித்யா சிந்தியா இடையே போட்டி நிலவுகிறது. சத்தீஷ்காரில் டாம்ரத்வாஜ் சாகு என்ற எம்.பி., சட்டசபை தேர்தலில் போட்டியிட்டு வெற்றி பெற்றுள்ளார். முதல்-மந்திரி பதவி போட்டியில் அவரும், மாநில காங்கிரஸ் தலைவர் பூபேஷ் பாகேலும், மூத்த தலைவர் டி.எஸ்.சிங்தேவும் உள்ளனர்.

மூன்று மாநிலங்களிலும் முதல்-மந்திரி தேர்வில் கடும் போட்டி நிலவுவதால் யாரை தேர்வு செய்வது என்ற பொறுப்பு காங்கிரஸ் தலைவர் ராகுல் காந்தியிடம் சென்றுள்ளது.

இதற்கிடையே ராஜஸ்தானில் அசோக் கெலாட்டுக்கும், மத்திய பிரதேசத்தில் கமல்நாத்திற்கும்,  சத்தீஷ்காரில் பூபேசுக்கும் வாய்ப்பு பிரகாசமாக இருக்கிறது என தகவல்கள் வெளியாகியுள்ளது. காங்கிரஸ் வெற்றியில் இளம் தலைவர்கள் சச்சின் பைலட் மற்றும் ஜோதிர் ஆதித்யா சிந்தியாவின் பங்கு மிகவும் முக்கியத்துவம் பெறுகிறது. எனவே கட்சி தலைமைக்கு பெரும் சவால் உள்ளது. 

இந்நிலையில் காங்கிரஸ் தலைவர் ராகுல் காந்தி இதுதொடர்பாக பேசுகையில்,  “கட்சியின் பல்வேறு மட்டத்திலிருந்து கருத்துக்களை பெற்று வருகிறேன். நாங்கள் எம்.எல்.ஏ.க்கள் முதல் அடிப்படை தொண்டர்கள் வரையில் கருத்துக்களை பெறுகிறோம். நீங்கள் விரைவில் புதிய முதல்-மந்திரிகளை பார்ப்பீர்கள்,” என கூறியுள்ளார்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. கடனை செலுத்த முடியாத விவசாயிகளை சிறைக்கு அனுப்பமாட்டோம் -ராகுல் காந்தி
காங்கிரஸ் ஆட்சிக்கு வந்தால் கடனை திரும்ப செலுத்த முடியாத விவசாயிகளை சிறைக்கு அனுப்பமாட்டோம் என்று ராகுல் காந்தி கூறியுள்ளார்.
2. விவசாய கடன், நீட் தேர்வை ரத்து செய்ய மத்தியில் காங்கிரஸ் ஆட்சிக்கு வரவேண்டும் - நாராயணசாமி திட்டவட்டம்
விவசாயகடன், நீட் தேர்வை ரத்து செய்ய மத்தியில் காங்கிரஸ் ஆட்சிக்கு வரவேண்டும் என்று முதல்-அமைச்சர் நாராயணசாமி பேசினார்.
3. காங்கிரஸ் கட்சியின் தேர்தல் அறிக்கையால் மத்தியில் ஆட்சிமாற்றம் உறுதி - அமைச்சர் நமச்சிவாயம் பேச்சு
காங்கிரஸ் தேர்தல் அறிக்கையால் மத்தியில் ஆட்சிமாற்றம் உறுதி செய்யப்பட்டுள்ளது என்று அமைச்சர் நமச்சிவாயம் பேசினார்.
4. என்.ஆர்.காங்கிரஸ் வெற்றிபெற்றால்தான் புதுச்சேரிக்கு நிதி கிடைக்கும் - ரங்கசாமி பேச்சு
புதுவை எம்.பி. தொகுதியில் என்.ஆர்.காங்கிரஸ் வெற்றிபெற்றால்தான் நிதி கிடைக்கும் என்று தேர்தல் பிரசாரத்தில் ரங்கசாமி கூறினார்.
5. தேர்தல் பிரசாரத்திற்கு எருமைகளை பயன்படுத்திய காங்கிரசுக்கு தேர்தல் ஆணையம் நோட்டீஸ்
தேர்தல் பிரசாரத்திற்கு எருமைகளை பயன்படுத்திய காங்கிரசுக்கு தேர்தல் ஆணையம் நோட்டீஸ் விடுத்துள்ளது.