மாநில செய்திகள்

காற்றழுத்த தாழ்வு நிலை, வெப்பச்சலனம் காரணமாக தமிழகத்தில் கோடை மழை தொடரும் வானிலை ஆய்வு மையம் தகவல் + "||" + Summer rains in Tamil Nadu continue Weather Research Center Information

காற்றழுத்த தாழ்வு நிலை, வெப்பச்சலனம் காரணமாக தமிழகத்தில் கோடை மழை தொடரும் வானிலை ஆய்வு மையம் தகவல்

காற்றழுத்த தாழ்வு நிலை, வெப்பச்சலனம் காரணமாக தமிழகத்தில் கோடை மழை தொடரும் வானிலை ஆய்வு மையம் தகவல்
காற்றழுத்த தாழ்வு நிலை, வெப்பச்சலனம் காரணமாக தமிழகம், புதுச்சேரியில் கோடை மழை தொடரும் என்று வானிலை ஆய்வு மையம் தெரிவித்துள்ளது.
சென்னை,

சென்னை, காஞ்சீபுரம், திருவள்ளூர் உள்ளிட்ட மாவட்டங்களில் வெயில் வறுத்தெடுத்து வருகிறது. கோடை வெயிலின் தாக்கம் காரணமாக பொதுமக்கள் கடுமையான அவதிக்குள்ளாகி வருகிறார்கள். அதேசமயத்தில் கோவை, நீலகிரி, கன்னியாகுமரி, நெல்லை, தேனி, நாமக்கல், கிருஷ்ணகிரி, திருச்சி உள்ளிட்ட சில மாவட்டங்களில் கோடை மழை பெய்துள்ளது.


ஊட்டி, ஓசூர், வால்பாறை, ஓமலூர், மேட்டூர் உள்ளிட்ட இடங்களில் மழைக்காலங்களில் பெய்வது போன்று நேற்று முன்தினம் கோடை மழை கொட்டி தீர்த்துள்ளது. இந்தநிலையில் தமிழகம் மற்றும் புதுச்சேரியில் அடுத்த சில நாட்களுக்கு கோடை மழை தொடரும் என்று வானிலை ஆய்வு மையம் தெரிவித்துள்ளது.

இதுகுறித்து சென்னை மண்டல வானிலை ஆய்வு மைய அதிகாரிகள் கூறியதாவது:-

குமரிக்கடல் பகுதியில் வளிமண்டலத்தில் நிலவி வரும் காற்றழுத்த தாழ்வு நிலை வலுவடைந்துள்ளது. இது மேலும் வலுப்பெறுமா என்பது அதன் நகர்வை பொறுத்து நாளை (இன்று) தான் தெரியவரும். காற்றழுத்த தாழ்வு நிலை, வெப்பச்சலனம் காரணமாக அடுத்த 24 மணி நேரத்தில் (இன்று) தமிழகம் மற்றும் புதுச்சேரியில் ஒரு சில இடங்களில் இடியுடன் கூடிய மழை பெய்யக்கூடும்.

மேலும் 23-ந் தேதி முதல் 25-ந் தேதி வரையிலான நாட்களில் தமிழகம் மற்றும் புதுச்சேரியில் ஓரிரு இடங்களில் மிதமான மழை பெய்ய வாய்ப்பு உள்ளது. சென்னையை பொறுத்தமட்டில் வானம் பகுதியாக மேகமூட்டத்துடன் காணப்படும். அதிகபட்ச வெப்பநிலை 36 டிகிரி செல்சியஸ் ஆகவும், குறைந்தபட்ச வெப்பநிலை 29 டிகிரி செல்சியஸ் ஆகவும் இருக்கும்.

வேலூர், திருவண்ணாமலை, கிருஷ்ணகிரி, தர்மபுரி, சேலம், நாமக்கல், திருச்சி, கரூர், திண்டுக்கல், மதுரை, திருவள்ளூர், காஞ்சீபுரம், கோவை மற்றும் நெல்லை ஆகிய 14 மாவட்டங்களில் வழக்கத்தை விடவும் வெப்பநிலை 2 முதல் 3 டிகிரி செல்சியஸ் வரை அதிகரிப்பதற்கு வாய்ப்பு உள்ளது. இவ்வாறு அவர்கள் கூறினர்.

நேற்று காலை 8.30 மணியோடு நிறைவடைந்த 24 மணி நேர நிலவரப்படி தமிழகத்தில் பதிவான மழை அளவு வருமாறு:-

ஊட்டியில் அதிகபட்சமாக 10 செ.மீ. மழை பதிவாகியிருக்கிறது. இதற்கு அடுத்தபடியாக வால்பாறை, ஓசூர், ஓமலூர், மேட்டூரில் தலா 7 செ.மீ. மழையும், குன்னூர், பரூரில் தலா 6 செ.மீ. மழையும், பேச்சிப்பாறை, குமாரப்பாளையம், பாப்பிரெட்டிப்பட்டி, திருச்செங்கோடு, பெரியகுளம், துறையூரில் தலா 4 செ.மீ. மழையும், கோத்தகிரி, செங்கோட்டை, ஸ்ரீவைகுண்டம், நடுவட்டம், சங்கரிதுர்க்கத்தில் தலா 3 செ.மீ. மழையும், மயிலாடி, அரூர், தர்மபுரி, ஆத்தூர், ஆண்டிப்பட்டி, மணப்பாறை, கடவூர், தளி, நாமக்கல், திருப்பத்தூர், குழித்துறையில் தலா 2 செ.மீ. மழையும், பென்னாகரம், ஏற்காடு, தென்காசி, ராதாபுரம், லால்குடி, ராசிபுரம், மன்னார்குடி, கழுகுமலையில் தலா 1 செ.மீ. மழையும் பெய்துள்ளது.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. அந்தமான் பகுதியில் வளிமண்டல மேலடுக்கு சுழற்சி தமிழகத்தில் மழை தீவிரம் அடைகிறது - வானிலை ஆய்வு மையம் தகவல்
தமிழகத்தில் வடகிழக்கு பருவமழை தீவிரம் அடைந்து வருகிறது. தூத்துக்குடி மாவட்டம் எட்டயபுரத்தில் 14 செ.மீ. மழை பெய்து உள்ளது.
2. தமிழகத்தில் டெங்கு காய்ச்சலுக்கு எத்தனை பேர் பலி? ஐகோர்ட்டில் அரசு விளக்கம்
நடப்பு ஆண்டில் டெங்கு காய்ச்சலினால் எத்தனை பேர் பலியாகியுள்ளனர்? என்று சென்னை ஐகோர்ட்டில் தமிழக அரசு விளக்கம் அளித்து பதில் மனு தாக்கல் செய்துள்ளது.
3. ‘தமிழ்’ புகழ் பாடும் பிரதமர் “தமிழகத்தில் பா.ஜ.க.வை காலூன்ற செய்யும் முயற்சியாக இருக்கலாம்” கமல்ஹாசன் சொல்கிறார்
‘பிரதமர் நரேந்திர மோடி ‘தமிழ்’ புகழ் பாடிக்கொண்டு இருக்கிறார், இது தமிழகத்தில் காலூன்ற பா.ஜ.க.வின் முயற்சியாக இருக்கலாம்’, என்று கமல்ஹாசன் கூறினார்.
4. தமிழகத்தில் இந்தி மொழிக்கு ஆதரவாக விரைவில் போராட்டம் வெடிக்கும் - இல.கணேசன் சொல்கிறார்
தமிழகத்தில் இந்தி மொழிக்கு ஆதரவாக விரைவில் போராட்டம் வெடிக்கும் என்று இல.கணேசன் கூறினார்.
5. தமிழகத்தில் ஹைட்ரோ கார்பன் திட்டங்களை கைவிட வேண்டும் டாக்டர் ராமதாஸ் மீண்டும் வலியுறுத்தல்
தமிழகத்தில் ஹைட்ரோ கார்பன் திட்டங்களை கைவிட வேண்டும் என்று மத்திய அரசை டாக்டர் ராமதாஸ் மீண்டும் வலியுறுத்தி உள்ளார்.